અહીં મળ્યું 5000 વર્ષ જૂનું મહાભારત કાલીન વિમાન,જોવો વીડિયો માં….

આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોમાં વિમાનનો ઉલ્લેખ ઘણી જગ્યાએ છે. કુબેર પાસે મનની ઇચ્છાથી ચાલતું વિમાન હતું. મુસાફરોની સંખ્યા અનુસાર, તેના કદમાં વધારો કે ઘટાડો થતો હતો. થોડા વર્ષો પહેલા, કંદહારમાં અમેરિકન સૈનિકોને એક ગુફામાં વિમાન જેવું મળતું એક પ્રાચીન સાધન મળ્યું. અમેરિકન સૈનિકો કંઈક બીજું શોધી રહ્યા હતા, પરંતુ તેમને જે મળ્યું તે જોઈને તેઓ પોતાની આંખો પર વિશ્વાસ કરી શક્યા નહીં. જ્યારે તે સૈનિકો તે ગુફામાં પ્રવેશ્યા ત્યારે સામે એક મોટું અને વાર્તા કહેનાર વિમાન હતું. થોડા સમય પછી ત્યાં ટાઇમઝોન સક્રિય થયો અને 8 સૈનિકો અચાનક ગાયબ થઇ ગયા.

Advertisement

તમને યાદ હશે કે અમેરિકા દ્વારા આતંકવાદી ઓસામા બિન લાદેનને શોધવા માટે કેટલું સઘન ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું. ઓસામાને શોધવામાં અમેરિકાને લગભગ 10 વર્ષ લાગ્યા. આ શોધ દરમિયાન અમેરિકન સૈનિકોને પૌરાણિક ઇતિહાસ સાથે જોડાયેલ એક ઉપકરણ મળ્યું, જે દરેક માટે કુતૂહલનું કેન્દ્ર છે. ખરેખર, સૈનિકોને કંધહારની એક ગુફામાં એક અદ્ભુત વિમાન મળ્યું. જ્યારે વૈજ્ઞાનિકોએ આ વિશે માહિતી મેળવી ત્યારે ચોંકાવનારું સત્ય બહાર આવ્યું.આ પ્લેનની લંબાઈ લગભગ 12 ફૂટ છે. આવા જ એક વિમાનનો ઉલ્લેખ મહાભારત યુગની વાર્તાઓમાં છે. જેમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે 12 ફુટનું વિમાન છે જેમાં 4 પૈડા છે. તેના પૈડામાં ઘણા હથિયારો છે, જે યુદ્ધ દરમિયાન દુશ્મનોનો નાશ કરવા માટે પૂરતા છે.

માહિતી અનુસાર, જ્યારે આ વિમાનને સક્રિય કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો ત્યારે ટાઇમ ઝોન સક્રિય બન્યો અને તે ઝોનની અંદર ઊંભેલા 8 અમેરિકન સૈનિકો અદ્રશ્ય થઇ ગયા. બીજી ખાસ વાત એ છે કે આ વિમાને સક્રિય કરતી વખતે, તીવ્ર પ્રકાશ ઉત્પન્ન થયો હતો, સમાન પ્રકાશ ઉત્પન્ન કરનાર વિમાનનો ઉલ્લેખ મહાભારતની વાર્તાઓમાં છે.સૈનિકોના ગુમ થવાની આ ઘટના પછી, રશિયન ફોરેન્સિક ઇન્ટેલિજન્સ સર્વિસે તેની તપાસ કરી અને એક અહેવાલ રજૂ કર્યો, જેમાં જણાવવામાં આવ્યું કે આ વિમાન લગભગ 5000 વર્ષ જૂનું છે અને આવા વિમાનોનો ઉલ્લેખ ભારતીય લખાણ મહાભારતમાં જોવા મળે છે.

બીજી બાબત જે તેને મહાભારત કાળની પુષ્ટિ કરે છે તે છે કે મહારાજા ધૃતરાષ્ટ્રની પત્ની ગાંધારી ગાંધારની રાજકુમારી હતી. અફઘાનિસ્તાનમાં આવેલું આજનું કંદહાર તે સમયનું ગાંધાર રાજ્ય છે. જેઓ ઇતિહાસથી વાકેફ છે, તેઓ જાણે છે કે આજનો અફઘાનિસ્તાન તે સમયે આર્યવર્તનો એક ભાગ હતો.અહીં સારી રીતે કાર્યરત સમયને કારણે, આ વિમાનને ગુફામાંથી બહાર કાવું શક્ય નથી. વૈજ્ઞાનિકોનું કહેવું છે કે સમય સારો એવો ઝોન છે કે અહીં આવનાર દરેક વ્યક્તિ ગાયબ થઈ જાય છે.

આ આ ક્ષેત્રમાં ઉત્પન્ન થયેલ ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક તરંગોને કારણે છે.સંસ્કૃત ગ્રંથોમાં લગભગ 113 વિમાનોનો ઉલ્લેખ છે. માહિતી મેળવ્યા પછી, તેની તપાસ માટે પહોંચેલી ટીમના 40 સભ્યો અને જર્મન શેફર્ડ કૂતરો બધા ગાયબ થઈ ગયા. કારણ કે તે સમયે જ્યારે તે આ વિમાન વિશે માહિતી એકઠી કરી રહ્યો હતો, સમય સારી રીતે સક્રિય હોવાને કારણે, તે બધા પણ સૈનિકોની જેમ ગાયબ થઈ ગયા. વૈજ્ઞાનિકો તેના મૃત્યુ વિશે વાત કરી રહ્યા નથી કારણ કે અત્યાર સુધી તેમાંથી કોઈની લાશ મળી નથી. તમને જણાવી દઈએ કે પ્રાચીન સંસ્કૃત ગ્રંથોમાં લગભગ 113 વિમાનોનો ઉલ્લેખ છે.

Advertisement