બરબાદ થઈ ગઈ છે આ અભિનેત્રી,આવી ગઈ છે રોડ પર,ઘર ની પણ થઈ ગઈ હરાજી,નામ જાણીને ચોકી જશો…

એક જમાનાની ફેમસ અભિનેત્રી મધુ 49 વર્ષની થઇ ચુકી છે. 26 માર્ચ 1969 ના રોજ જન્મેલી મધુએ અજય દેવગનની સાથે ફિલ્મ ‘ફૂલ ઔર કાંટે’ દ્વારા બોલીવુડમાં એન્ટ્રી લીધી હતી. મધુ બોલીવુડથી દૂર પોતાના પરિવાર સાથે સમય વિતાવી રહી છે. આજે અમે તમને મધુના પરિવાર અને તેની જીવનશૈલી વિશે જણાવીશું.વર્ષ 1991 માં અજય-મધુની ફિલ્મ ફૂલ ઔર કાંટે સુપરહિટ રહી હતી. આ ફિલ્મમાં બંનેની જોડીને પણ ખુબ પસંદ કરવામાં આવી હતી અને મધુ રાતોરાત એક સ્ટાર બની ગઈ હતી.પોતાની કારકિર્દીમાં મધુએ હિંદી સિવાય મલયાલમ અને તેલુગુ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. એક સારી અદાકારા હોવાની સાથે સાથે મધુ એક બેસ્ટ ડાન્સર પણ છે.

Advertisement

આ અભિનેત્રીએ ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે, તેણે સુપરહિટ ફિલ્મો પણ આપી છે, પરંતુ આ પછી પણ તેની સાથે શું થયું, આજે અમે તમારી સાથે વાત કરીશું, તમે બધાએ જોયું જ હશે કે તે ખૂબ જ સુંદર છે, તે એક મોટી હિરોઇન છે , તેની સાથે દરેક નાના અને મોટા. સ્ટારે પણ કામ કર્યું છે, તેમની અડધાથી વધારે ફિલ્મો સુપર હિટ છે, પરંતુ આજે એવું શું બન્યું જેનાથી તેમની હાલત એટલી ખરાબ થઈ ગઈ, એવું શું થયું કે આજે તેમનું વૈભવી મૂલ્ય તેમના હાથમાંથી ખોવાઈ ગયું છે, તેથી ચાલો તમને જણાવીએ કે આખરે શું છે તે આવું બન્યું જેથી તેમનું લક્ઝુરિયસ મકાન પણ વેચાયું

તમને જણાવીએ કે આ અભિનેત્રીનું નામ,તમને જણાવી દઈએ કે આ અભિનેત્રીનું નામ મધુ છે, તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે, તેણે ફૂલ ઓર કાંટે ફિલ્મ અજય દેવગન સાથે પણ કામ કર્યુ છે અને આ ફિલ્મ સુપરહિટ રહી હતી, તેના અભિનયનો કોઈ જવાબ નહોતો અને તે બધાની સુંદરતા પર મૃત્યુ પામ્યા હતા, તેઓએ દરેકને પોતાને વિશે દિવાના બનાવ્યા હતા, તેઓએ સારી જગ્યા બનાવી હતી અને આજે અમે તમને તેમના વિશે ઘણી વાતો કરીશું.

તમને કહો કે તે તમિળ, મલયાલમમાં,તમને જણાવી દઈએ કે તે તમિળ, મલયાલમ, તેલુગુ અને કન્નડ ફિલ્મોમાં પણ ખૂબ કામ કરી ચૂકી છે, તમને જણાવીએ કે હેમા માલિનીની ભત્રીજી છે અને જુહી ચાવલાની ભાભી છે, તે હેમા માલિનીના ઘરેથી મધુની ઘણી વાર જોવા મળી છે. હિન્દીમાં ફક્ત થોડીક જ ફિલ્મો કરી હતી પરંતુ તેણે તમિળ અને મલયાલમની લગભગ 50 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

જણાવી દઈએ કે મધુ અભિનેત્રી હેમા માલિનીની પણ સબંધી છે. સંબંધમાં હેમા માલિની મધુની ફઈ છે અને અભિનેત્રી જુહી ચાવલા મધુની ભાભી છે.હંમેશાથી જ હેમા માલિની મધુની આઇડલ રહી છે અને મધુ બાળપણથી જ હેમા માલિનીની જેમ ફિલ્મોમાં કામ કરીને ખાસ ઓળખ બનાવવા માગતી હતી.પહેલી ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરનારી અભિનેત્રી મધુ આજે તેમનો 52 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. મધુનો જન્મ 26 માર્ચ 1972 ના રોજ ચેન્નઈના તામિલ પરિવારમાં થયો હતો.મધુ ટૂંક સમયમાં કંગના રનૌતની ફિલ્મ ‘થલાઈવી’માં એમજીઆરની પત્ની જાનકી રામચંદ્રનના પાત્રમાં જોવા મળશે.મધુ જ્યારે 13 વર્ષના હતા ત્યારે તેમની માતા રેણુકા કેન્સરને કારણે અવસાન પામી હતી. આ છતાં, મધુએ ખૂબ મહેનત કરી અને તેમના સપના સાકાર કર્યા.બહુજ ઓછા લોકો જાણે છે કે અભિનેત્રી મધુનું પૂરું નામ મધુબાલા રઘુનાથ છે.મધુએ માત્ર હિન્દી ફિલ્મોમાં જ અભિનય કર્યો નથી, પરંતુ તમિળ, મલયાલમ, તેલુગુ અને કન્નડ ફિલ્મોમાં પણ કર્યો છે.

અભિનેત્રી બનવા માટે મધુએ ખુબ મહેનત કરી હતી. અભિનેત્રી બનવા માટે મધુએ પોતાનો ખુબ વજન ઓછો કર્યો હતો. આ સિવાય પોતાના દાંતને ઠીક કરાવ્યા, હેરસ્ટાઇલમાં બદલાવ કર્યો, સ્કિન કલરમાં નિખાર આપ્યો અને હિન્દી ભાષા શીખી, આ સિવાય એક્ટિંગનો પણ કોર્સ કર્યો હતો.મધુનો જન્મ ચેન્નાઈના તમિલ પરિવારમાં થયો હતો. મધુ જ્યારે 13 વર્ષની હતી ત્યારે તેની માં રેણુકાનું કેન્સરને લીધે અવસાન થઇ ગયું હતું, તેના છતાં પણ મધુએ મહેનત કરી અને પોતાના સપનાને સાકાર કરી બતાવ્યું.

ફિલ્મ ફૂલ ઔર કાંટે માટે અજયના પિતા વીરુ દેવગને મધુને સાઈન કરી હતી જો કે મધુની પહેલી રિલીઝ ફિલ્મ મલયાલમ ભાષાની ‘ઓટયાલ પત્તલમ’ હતી. વર્ષ 1992 માં આવેલી તેની તમિલ ફિલ્મ રોજા એક સાથે ઘણી ભાષાઓમાં રિલીઝ થઇ હતી, આ ફિલ્મ દ્વારા મધુની ખુબ પ્રશંસા થઇ હતી.મધુએ 1990 થી લઈને 2002 સુધી બૉલીવુડ અને સાઉથની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. તેની કારકિર્દીમાં દીલજલે, રિટર્ન ઓફ જવેલ થીફ, રાવણ રાજ, ઉડાન, જલ્લાદ, હથ્થકડી યશવંત અને પહચાન જેવી ફિલ્મોનો સમાવેશ છે.

વર્ષ 1999 માં મધુએ અમેરિકાના એક મોટા બીઝનેસમેન આનંદ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. મધુની બે દીકરીઓ પણ છે. લગ્ન પછી પણ મધુ ફિલ્મોમાં કામ કરતી રહી હતી.હાલ મધુ પોતાની દીકરીઓ અને પોતાના પતિ સાથે ખુશહાલ જીવન વિતાવી રહી છે અને મોટાભાગે પરિવાર સાથેની તસ્વીરો સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરતી રહે છે.

ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને તેનું કારણ,ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું અને તેના કારણે મધુએ બોલિવૂડમાં કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. વર્ષ 1999 માં, મધુએ એક બિઝનેસમેન એવા આનંદ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા, તેણે તેમની આખી સંપત્તિ વેચી દીધી અને લગભગ 6 મહિનાથી વધુ સમય માટે 100 કરોડનું રોકાણ ચૂકવ્યું. ફેક્ટરી બંધ હતો અને તે પોતાના કર્મચારીના પૈસા પણ ચૂકવી શકતો ન હતો, તેથી તેણે આ મકાન વેચવું પડ્યું.

મધુ બોલીવુડની એક એવી અભિનેત્રી છે જેમણે થોડી ગણી ગાંઠી ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી પોતે ફિલ્મોથી દુર થઇ ગઈ હતી. તેની જોડી અજય દેવગન સાથે ઘણી હીટ હતી. અજય સાથે આવેલી તેની ફિલ્મ ‘ફૂલ ઓર કાંટે’ ઘણી હીટ થઇ હતી, અને આજે પણ લોકો આ ફિલ્મ જોવાનું પસંદ કરે છે. તે ફિલ્મ કર્યા પછી મધુને ઘણી લોકપ્રિયતા પાપ્ત થઇ હતી. પરંતુ ત્યાર પછી તે વધુ ફિલ્મોમાં જોવા મળી ન હતી. ભલે આજે તે ફિલ્મોથી દુર છે પરંતુ એક સમયમાં તે બોલીવુડ ઉપર રાજ કરતી હતી. મધુએ પોતાના કેરિયરની પીક ઉપર જ લગ્ન કરી લીધા હતા.

કેરિયરની પીક ઉપર જ કરી લીધા લગ્ન :જેમ કે અમે જણાવ્યું કે મધુએ પોતાની કેરિયરની પીક ઉપર વર્ષ ૧૯૯૯ માં બિઝનેસમેન આનંદ શાહ સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા. લગ્ન કરતા જ તેનો કેરિયર ગ્રાફ નીચે ઉતરવા લાગ્યો. લગ્ન પછી તેને ફિલ્મોની ઓફર મળવાનું લગભગ બંધ થઇ ગયું, અને તેણે પોતે પણ બોલીવુડ માંથી વિદાય લેવાનું કહી દીધું. એવું નથી કે લગ્ન પછી મધુ કોઈ ફિલ્મમાં જોવા નથી મળી.

લગ્ન પછી પણ તેમણે થોડી ફિલ્મોમાં કામ કર્યુ હતું, પરંતુ તેની તમામ ફિલ્મો ફ્લોપ સાબિત થઇ. સતત ફ્લોપ ફિલ્મો આપ્યા પછી ધીમે ધીમે તે પોતે જ બોલીવુડથી દુર થઇ ગઈ. હાલમાં જ પ્રિયંકા ચોપડાના રીસેપ્શનમાં મધુ પોતાની બે દીકરીઓ સાથે પહોંચી હતી. જણાવી દઈએ કે તેમની બન્ને દીકરીઓ ઘણી મોટી થઇ ગઈ છે, અને દેખાવમાં ઘણી સુંદર છે. જેમણે પણ મધુની દીકરીઓને જોઈ તે બસ તેને જોતા જ રહી ગયા.

Advertisement