ભગવાન ની સામે રડવાથી શુ થાય છે?,2 મિનિટ નો સમય કાઢી જરૂર જાણી લો…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. ધ્યાન અથવા પૂજા કરવાથી, આપણે આપણા મનમાં એક અદભુત શાંતિ અનુભવીએ છીએ, આવી સ્થિતિમાં, મનની વિક્ષેપ દૂર કરવા માટે ધ્યાન અને પૂજા કરવામાં આવે છે જેથી આપણા મનને શાંતિ મળે અને આપણને કોઈ પણ પ્રકારની બેચેની ન થાય. આવી સ્થિતિમાં, ધ્યાન અથવા પૂજા કરતી વખતે, આપણી સાથે કેટલીક વિચિત્ર વસ્તુઓ થાય છે- જેમ કે ધ્યાન અથવા પૂજા કરતી વખતે તમારી આંખોમાંથી આંસુ નીકળે છે, તો તેનું એક અલગ રહસ્ય છે.

Advertisement

આવી સ્થિતિમાં, તમારા માટે એ જાણવું ખૂબ જરૂરી છે કે જો પૂજા પાઠ કરતી વખતે તમારી આંખોમાંથી આંસુ નીકળે છે, તો ભગવાનની દૈવી શક્તિ તમને કેટલાક સંકેત આપી રહી છે. જ્યારે ધ્યાન અથવા પાઠ કરતી વખતે તમારી આંખોમાંથી આંસુ આવે છે, તેનો અર્થ એ છે કે ભગવાન તમને કેટલાક સંકેત આપી રહ્યા છે.

એટલે કે, તમે એવા ભગવાન સાથે જોડાણ મેળવ્યું છે કે જેનું ધ્યાન અથવા પૂજા તમે પાઠ કરી રહ્યા છો અને તમારી પૂજા પણ સફળ થઈ છે, જેમ તમે ભૂખ્યા હો ત્યારે ખાવા માંગો છો, તેવી જ રીતે જ્યારે તમે પૂજા કરો છો, ત્યારે તમે તમારા ભગવાન સાથે જોડાઓ છો. જાઓ માર્ગ દ્વારા, ભારતમાં ઘણા મંદિરો અને ઘણા દેવી -દેવતાઓ છે, આવી સ્થિતિમાં વ્યક્તિ કઈ રીતે જાણી શકે કે તેને કયા દેવ કે કયા પૂજા સ્થળ પર જાણવું જોઈએ.

આવી સ્થિતિમાં ભગવાને કહ્યું, હે માણસ, જે પણ તીર્થસ્થાન છે અને જે પણ ભગવાનની તમે પૂજા કરો છો તે તમારી આંખમાં આંસુ લાવે છે, તો તે જ ભગવાન અને યાત્રાધામ તમારા માટે યોગ્ય છે. તેથી, જો કોઈ ભગવાનનું ધ્યાન અથવા પાઠ કર્યા પછી તમારી આંખમાં આંસુ છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમારી પૂજા સફળ થઈ છે અને ભગવાન તમારી પૂજાથી ખુશ છે અને હવે તમારી બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થશે.

જ્યારે આપણે પૂજા કરીએ છીએ, ત્યારે આપણે ભગવાન સાથે જોડાવાનો પ્રયત્ન કરીએ છીએ. તે સમયે જો લાગણી પ્રબળ હોય તો આંખોમાંથી આંસુ આવી જાય છે. સામાન્ય જીવનમાં, દરેકને કોઈને કોઈ સમસ્યા હોય છે અથવા કોઈ કટોકટી હોય છે, અને આવા મુશ્કેલ સમયમાં, આપણે ફક્ત ભગવાનને યાદ કરીએ છીએ, જ્યારે આપણે દુ: ખમાં હોઈએ છીએ, મુશ્કેલીમાં હોઈએ છીએ,ત્યારે પૂજા કરતી વખતે પ્રાર્થના કરીએ છીએ, તેથી વધુ આંસુ આવે છે જો આપણે ભગવાનને યાદ કરીએ અને ભગવાન માટે રુદન કરો, પછી બધાનું કલ્યાણ થશે.  પૂજા કરતી વખતે પણ હૃદય મનમાં કોસ્મિક વિચારોમાં વ્યસ્ત રહે છે.  તેથી જ મોટાભાગના લોકો તેમની સમસ્યાઓ અને મુશ્કેલીઓમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે ભગવાનને યાદ કરતી વખતે રડે છે.

જો, શુદ્ધ હૃદયથી પૂજા કરતી વખતે, આપમેળે કોઈ પણ ઈચ્છા વિના રડીએ છીએ,તો ભગવાન પ્રત્યે સાચી અને બિનશરતી શુદ્ધ ભક્તિ કરતી વખતે આપણે ખૂબ જ ભાવનાથી રડીએ છીએ.  આ મનને શુદ્ધ કરે છે અને મન હલકું અને ખૂબ ખુશ રહે છે. આપણને વિચિત્ર સુખ અને આનંદ મળે છે, ભગવાનની કૃપા આપણા પર રહે છે. જ્યારે આપણે ભગવાનને સાચો પ્રેમ કરીએ છીએ ત્યારે આ સાચી પૂજા છે, તેથી જ ભગવાનનું ધ્યાન કરતી વખતે આપણે રડીએ છીએ. આપણાં આંસુ આપોઆપ બહાર આવી જાય છે. આ લેખ તમને પસંદ આવે તો તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજનો સાથે શેર કરો.

Advertisement