ભોલેનાથને પ્રસન્ન કરવા હોઈ તો કરો ભોલેનાથ ના આ 21 ચમત્કારી નામો નો જાપ,ટૂંક જ સમય માં થઈ બેડો પાર….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે ભગવાન શિવની જેમ તેમની ભક્તિ ખૂબ જ સરળ અને સરળ છે એવું માનવામાં આવે છે કે જો ભોલેનાથની નિષ્ઠાપૂર્વક પૂજા કરવામાં આવે તો તે જલ્દીથી ખુશ થાય છે ભક્તિ અને મનથી જો કોઈ ભોલેનાથને પાછા પાણી આપે છે તો ભોલેનાથ પ્રસન્ન થાય છે અને તેમને આશીર્વાદ આપે છે.સોમવાર ભગવાન શિવને સમર્પિત છે આ દિવસે કાયદા દ્વારા પૂજા કરવાથી બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે. ભોલેનાથ તેમના નામની જેમ ખૂબ જ નિષ્કપટ છે જે ભક્તોની દરેક ઇચ્છા પૂરી કરે છે.

Advertisement

પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર માણસે તમામ પ્રકારના પાપોથી છૂટકારો મેળવવા 21 નામ ભગવાન શિવના 21 નામ નો જાપ કરવો જોઈએ આ નામો ભગવાન શિવના ભગવાન ને સોમવારે એક વાર જપ કરવો જોઇએ. ચાલો જાણીએ ભોલેનાથના 21 નામો.

1.શિવ કલ્યાણ સ્વરૂપ.2.મહેશ્વર માયાના આડેશ્વર.3.શંભુ આનંદ સ્વરૂપ.4.પિનાકી પીનાકા ધનુષને પકડી રાખે છે.5.શશીશેખર ચંદ્ર પહેરનાર 6.વામદેવ સુંદર દેખાવ.7.વિરુપક્ષ વિચિત્ર આંખોવાળા શિવની આંખો.8.કકાર્ડી જેકેટ ધારકો.9.વાદળી લાલ અને વાદળી.10.શંકર સૌનું કલ્યાણ.11.શૂલપાણી હાથમાં ત્રિશૂળ રાખવી.12.ખાટવાંગી ખાટિયામાંથી એક મળી.13.વિષ્ણુવલ્લભ ભગવાન વિષ્ણુને ખૂબ પ્રિય14.શિપવિષ્ટ સિતુહામાં પ્રવેશ કરે છે.15.અંબિકાનાથ દેવી ભગવતીના પતિ.16.શ્રીકાંત સુંદર લોકો.17.ભક્તવત્સલ અત્યંત પ્રેમાળ ભક્તો.18.ભાવ વિશ્વ તરીકે દેખાશે.19.મૃત શરીર જેઓ દુખનો અંત લાવે છે.20.ત્રિલોકેશ ત્રણ જગતનો સ્વામી.21.શિટ્ટીકાંત વ્હાઇટ ગોર્જ.

શિવતત્વમાં આગળ જાણીએ શ્રાવણ માસમાં શિવ પુજન અર્ચન અભિષેક ભક્તિ શા માટે વર્ષાઋતુ મન અને હૃદયને પ્રસન્ન રાખે એટલે શ્રાવણમાસમાં મન શાંતિનું મહાન ઔષધ ઓમ નમ શિવાયનો જાપ છ મંત્ર રૂપી ધ્વની વાયુ સાથે સંમિશ્રીત થાય છે તે વાયુ આખા બ્રહ્માંડમાં પ્રવાહિત થાય છે અને ધીરે ધીરે સમગ્ર વાતાવરણ શાંત અને પવિત્ર અને એકચિત બને છે મંત્ર મનને અને ચિંતન કરવાથી આપડા શરીરમાં રહેલા પ્રાણ શુદ્ધ થાય છે શિવજી પર જળાભિષેક કરવાથી અથવા તો દુધ કે શેરડીનો રસ ચડાવવાથી પણ મહાદેવ પ્રસન્ન થાય છે.

મહાદેવ જ્યારે ધ્યાન ધરીને પરત ફર્યા ત્યાર બાદ થોડા દિવસો પછી સતિ માંતાએ પુછ્યું કે દેવાધિદેવ મહાદેવ તમે સ્વયં છો તો પછી તમે કોનું ધ્યાન ધરો છો ત્યારે મહાદેવે કહ્યું કે જ્યારે પવિત્ર શ્રાવણ માસ આવશે ત્યારે હું તમને જેનું ધ્યાન ધરુ છું તેના વિશે જણાવીશ પવિત્ર શ્રાવણમાસ શરૂ થયો ત્યારથી મહાદેવે સતિ માતાને ગુઢ જ્ઞાન આપવાનું શરૂ કર્યું મહાદેવે જણાવ્યું કે હું પણ જેની ભક્તિકરૂ છું તે પરમ ઓમકાર છે જેમાં ઉપરનાં ભાગમાં વિષ્ણું બિરાજે છે નીચેના ભાગે બ્રહ્માં અને પાછળનો ભાગ મારૂ સ્વરૂપ છે જ્યારે તમામની ઉપર બિંદુ સ્વરૂપે શક્તિ સ્વયં બિરાજમાન છે આ ત્રિકાળનું જ્ઞાન છે.

Advertisement