ભૂલથી પણ ભગવાન પાસે આ 1 વસ્તુ ક્યારેય ના માંગતા,નહીં તો ચાલુ થઈ જશે તમારા દુઃખ ના દિવસો.મ

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ મક તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. ધરતીનું મનુષ્ય પોતાનું આખું જીવન તિરસ્કાર, ઈર્ષ્યા, દ્વેષમાં વિતાવે છે, જ્યારે પ્રેમ, શાંતિ અને સુમેળ સાથે જીવે છે, ત્યારે તેમનું જીવન અર્થપૂર્ણ બનાવી શકાય છે. જો આપણે બીજાની ખુશીથી નાખુશ હોઈએ છીએ, તેને ઈર્ષા કરીએ છીએ અને વિચારીએ છીએ કે જે આનંદ બીજાને મળે છે, તે આપણને પણ મળે છે, તો આપણે દુ: ખનું પદાર્થ બનીએ છીએ.

Advertisement

બે મિત્રો એક શહેરમાં રહેતા હતા. તેમાંથી એક દૃષ્ટિહીન હતો અને બીજો મિત્ર લંગડા હતો. એક જોવામાં અસમર્થ હતું અને બીજો ખસેડવામાં લાચાર હતો, આને કારણે, બંને એકબીજાની સહાયથી શહેરમાં ભિક્ષા માંગી રહ્યા હતા, અને આમ તે બંને રહેતા હતા. જો કે તેમની વચ્ચે ગાઢ મિત્રતા હતી, પરંતુ કેટલીકવાર તે પણ વિવાદમાં આવી ગઈ હતી.

જો કે આ બંનેને એકબીજાની જરૂર હતી, આને કારણે, તેઓએ જલ્દીથી પોતાનો વિવાદ સમાધાન કરતી વખતે તેમનો વિવાદ સમાધાન કરી લીધો હતો. પરંતુ એક દિવસ બંને વચ્ચે વિવાદ એટલો વધી ગયો કે ઝઘડો થયો. બંનેએ એકબીજાને માર માર્યો અને લાચાર સ્થિતિમાં ફરતા થયા.તેની હાલત જોઈને ભગવાન ખૂબ દૂખી થયા. ભગવાનને વિચાર આવ્યો કે જો આંખો અંધને આપવામાં આવે અને પગ લંગડા વ્યક્તિને આપવામાં આવે તો તે બંને ખુશ થાય.

આ વિચારીને ભગવાન પ્રથમ અંધને દેખાયા. તેણે વિચાર્યું કે તે તેની પાસે તેની પોતાની આંખો માટે પૂછશે, પરંતુ જલદી જ દિવ્યએ તેમને વત્સ, વરરાજા માટે પૂછો કે તરત જ, દૃષ્ટિહીન લોકોએ તરત કહ્યું, હે ભગવાન, હું મારા લંગડા સાથીથી ખૂબ જ પરેશાન છું. તેને પણ અંધ બનાવો.આ સાંભળીને આશ્ચર્ય પામ્યા, ભગવાન દિવ્યાંગ લંગડા વ્યક્તિ પાસે પહોંચ્યા. લંગડા માણસે પરમાત્મા સમક્ષ વિનંતી કરી, ભગવાન, હું ઈચ્છું છું કે મારા આંધળા સાથી લંગડા થાય.

થાકેલા આશ્ચર્યથી દેવએ ‘તથાસ્તુ’ કહ્યું અને ગાયબ થઈ ગયો. આ રીતે અંધ વ્યક્તિ લંગોળાયો અને લંગડા વ્યક્તિ પણ અંધ હતો. તે બંને પહેલેથી જ નાખુશ હતા, અને એકબીજા માટે દુ: ખની શોધ કરી અને નાખુશ થઈ ગયા. તેના બદલે, જો અંધ લોકોએ તેમની આંખો અને લંગડા પગ માટે પૂછ્યું હોત, તો તેમની દુખ સુખમાં પરિવર્તિત થઈ હોત.

આ વાર્તાનો સારાંશ એ છે કે ક્યારેય ભગવાન પાસે બીજાનું નુકસાન કરવાનું, બીજા માટે દુખ કે બીજાની ઈર્ષામાં કાઇ માગવું નહીં.. નહીં તો પરિણામ આપણે પણ ભોગવવું જ પડશે. મિત્રો આ લેખ પસંદ આવે તો તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવાર જનો સાથે શેર કરો અને આવી ખબરો જાણવા માટે અમારા પેજ ને ફોલો કરો અને અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.

Advertisement