બિહાર માં રાજનીતિ ની વાત આવે તો લાલુ યાદવ અને નીતીશ કુમાર,પણ જો ડોન અને ભાઈગીરી ની વાત આવે તો આ 5 બાહુબલી….

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છુંબિહારમાં જ્યારે વાત રાજનીતિની આવે છે, ત્યારે કપુરી ઠાકુર, લાલુ યાદવ અને નીતિશ કુમારની ચર્ચા છે. પરંતુ જો ડોન, બાહુબલીઓની અને ગુનેગારોનો વાત કરવામાં આવે તો બિહારનું રાજકારણ અધૂરું કહેવાશે. બિહારના રાજકારણના કેન્દ્રમાં અનેક બાહુબલીઓના નામ હંમેશાં મુખ્ય મથાળાઓમાં રહે છે. બિહારમાં આવી ઘણી બાહુબલી જોવા મળી છે જેઓ પોતાને કાયદાથી ઉપર ગણે છે. લોકો તેના નામે કંપાયા. ચાલો એક નજર કરીએ બિહારના આવા 5 બાહુબલિઓ પર.

સિવાનનો રહેવાસી બાહુબલી શહાબુદ્દીન હત્યા સહિતના અનેક ગંભીર ગુનાની સજા ભોગવી રહ્યો છે. તે જેલમાં છે. લાલુપ્રસાદ યાદવની નજીક માનવામાં આવતા શહાબુદ્દીનનું નામ હજી પણ બધા લોકો માટે ભયનો પર્યાય છે. બિહારના બાહુબલી નેતા તરીકે જાણીતા આરજેડીના પૂર્વ સાંસદ મોહમ્મદ શહાબુદ્દીન હવે જેલની બહાર આવી ગયો છે. હત્યા, લૂંટ, કિડનેપિંગ માટે કુખ્યાત રહેલા શહાબુદ્દીનને પટણા હાઇકોર્ટના આદેશ બાદ જામીન મળી ગયા છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આવતીકાલે સવારે આઠ વાગ્યે 1300 ગાડીઓના કાફલા સાથે બિહારનો આ કુખ્યાત ડોન ભાગલપુરથી સીવાન જશે.

બિહારના મોકામામાં જન્મેલા સુરજભાન સિંહે ગુનાની સીડીઓ એટલી ઝડપથી ચાલી કે લોકો તેના નામથી કંપવા લાગ્યા. તેના પર ખંડણી, અપહરણ અને ખૂન જેવા ગુનાઓ તેના માટે સામાન્ય હતા. આ ક્ષણે, તે તેના કાર્યોની સજા ભોગવી રહ્યો છે. તેને આજીવન કેદની સજા ફટકારી છે. તેમને ચૂંટણી લડવાની પણ પ્રતિબંધ છે.

1990 માં રાજકારણમાં પ્રવેશ કરનારા આનંદ મોહનને કોસી ક્ષેત્રની બાહુબલી કહેવાતા. આનંદ મોહન પર ડીએમ ગોપાલ ગોપાલગંજ કૃષ્ણૈયાની હત્યા બદલ તેને આજીવન કેદની સજા ફટકારવામાં આવી છે. જેલમાં પણ તે સજા ભોગવી રહ્યો છે. બિહાર ચૂંટણી લડી રહેલા આ એક એવા બાહુબલિ ઉમેદવાર છે જે ચૂંટણી જીતવા માટે પોતાની પાર્ટીના નામે નહીં પરંતુ ફક્ત વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને એનડીએના નામે વોટ માગે છે. તેમનું નામ લવલી આનંદ છે. તેઓ વિધાનસભા ચૂંટણીના થોડા સમય પહેલા જ જીતનરામ માંઝીની પાર્ટી હિન્દુસ્તાન આવામ મોર્ચા એટલે કે હમમાં જોડાયા હતા. માંઝીએ તેમને શિવહરથી પાર્ટીના ઉમેદવાર બનાવ્યા હતા.

બિહારના બાહુબલી અનંતસિંહે હત્યા, ખંડણી અને અપહરણ જેવા ગુનાના 30 થી વધુ કેસ નોંધ્યા છે. તે એક સમયે નીતીશ કુમારની નજીક માનવામાં આવતો હતો. અનંત સિંહ રાજકારણમાં પણ સક્રિય રહ્યા છે. અનંત સિંહ 6 દિવસ સુધી ફરાર રહ્યો. તે દરમિયાન તેણે એક ત્રણ વીડિયો રજૂ કરીને કહ્યું હતું કે તે પોતાને સરેન્ડર કરી દેશે. ગુરુવારે તેણે આરોપ લગાવ્યો કે પોલીસે તેના ઘરે હથિયાર રાખ્યા હતા. મહત્વનું છે કે અનંતસિંહની જૂન 2015માં એક હત્યા કેસમાં પણ ધરપકડ થઈ હતી.

બિહારના બાહુબલિઓમાં પપ્પુ યાદવનું નામ પણ મહત્વ ધરાવે છે. તેની ઉપર અનેક ગુનાહિત કેસ નોંધાયેલા છે. એક સમયે લાલુની ખૂબ નજીકના પપ્પુ યાદવે હવે પોતાની પાર્ટી બનાવી લીધી છે. પાર્ટીનું નામ જન અધિકાર પાર્ટી છે. પપ્પુ યાદવ તેમની પાર્ટીના અધ્યક્ષ પણ છે. જન અધિકાર પાર્ટીના પપ્પુ યાદવ પર ૩૧ ગુના નોંધાયેલા છે. કેરલના પત્તનમથિટ્ટા બેઠક પરના ભાજપના ઉમેદવાર સુરેન્દ્રન પર ૨૪૦ કેસ છે. જેમાંથી ૧૨૯ જધન્ય અપરાધ છે. તો કેરલની ઈડુક્કી બેઠક પર કોંગ્રેસના ઉમેદવાર ડીન કુરિયાકોસ પર ૨૦૪ કેસ ચાલી રહ્યાં છે. જેમાંથી ૩૭ જધન્ય અપરાધના છે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.