20 વર્ષ પહેલાં સની દેઓલના આ ખોટા નિર્ણયે બચાવ્યું હતું અક્ષયકુમાર નું કરિયર,જાણો એવું તો શું થયું હતું….

ફિલ્મ સ્ટાર્સના જીવનમાં એવા સમય આવે છે જ્યારે તેઓ સાચા અને ખોટાને પસંદ કરવામાં સક્ષમ ન હોય. બોલીવુડના ખેલાડી અક્ષય કુમાર સાથે પણ આવું જ બન્યું છે.જ્યારે સની દેઓલની અસ્વીકૃત ફિલ્મથી અક્ષય કુમારની કારકિર્દી બચી ગઈ,એક નહીં પરંતુ ઘણી વખત તેમની સાથે આવું બન્યું છે જ્યારે તેણે ખોટી ફિલ્મો પસંદ કરી અને તેનું પરિણામ એ આવ્યું કે તેની ઘણી સળંગ ફિલ્મો ફ્લોપ સાબિત થઈ. 1996 માં ખિલાડીયો કા ખિલાડી રિલીઝ થયા પછી, તેમની 14 ફિલ્મો સતત ફ્લોપ સાબિત થઈ.

Advertisement

અક્ષય કુમારે ખુદ ઘણા ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું છે કે તેમને લાગ્યું કે તેની કારકીર્દિ પૂરી થવાની છે. પરંતુ તે જ સમયે, સની દેઓલ દ્વારા કરવામાં આવેલા ખોટા નિર્ણયને કારણે અક્ષય કુમારની કારકિર્દી બચી ગઈ.જાનવર 1999 માં અક્ષય કુમાર,હા, લગભગ 20 વર્ષ પહેલા ડિસેમ્બર 1999 માં, અક્ષય કુમારની ફિલ્મ જાનવર 1999 રિલીઝ થઈ હતી. ફિલ્મના દર્શકોને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી અને બોક્સ ઓફિસ પર તે એક મોટી સફળ સાબિત થઈ હતી.

આ ફિલ્મ લગભગ 6.25 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી અને આ ફિલ્મે ભારતીય બોક્સ ઓફિસ પર 10.64 કરોડની કમાણી કરી હતી. ઉપરાંત, ફિલ્મે વિશ્વભરમાં 18.29 કરોડ રૂપિયાનો ધંધો કર્યો હતો.અક્ષય કુમાર – સુનીલ દર્શન,બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે જાનવર ફિલ્મના નિર્દેશક સુનીલ દર્શન સની દેઓલને ધ્યાનમાં રાખીને આ ફિલ્મ લખ્યા છે. પરંતુ જ્યારે સની દેઓલને આ ફિલ્મની અંતિમ સ્ક્રિપ્ટ કહેવામાં આવી ત્યારે તેને તે ગમ્યું નહીં અને તેણે આ ફિલ્મ માટે ના પાડી.

આખરે આ ફિલ્મ અક્ષય કુમારની થેલીમાં પડી. અક્ષયની 14 ફિલ્મો આ પહેલા સતત ફ્લોપ રહી હોવાથી અક્ષયે આ ફિલ્મ માટે ખૂબ જ મહેનત કરી હતી જે સ્પષ્ટ રીતે તેના પાત્રમાં જોવા મળી રહી છે.અક્ષય કુમાર – કરિશ્મા કપૂર,અક્ષય કુમાર સિવાય આ ફિલ્મમાં શિલ્પા શેટ્ટી, કરિશ્મા કપૂર, મોહનીશ બહલ, આશુતોષ રાણા અને શક્તિ કપૂર જેવા ઘણા મોટા કલાકારો જોવા મળ્યા હતા. કહેવાય છે કે આ ફિલ્મ દેશના 25 શહેરોના થિયેટરોમાં સતત 100 દિવસ સુધી ચાલી હતી. અક્ષય કુમારે પોતાના ઘણાં ઇન્ટરવ્યુમાં એમ પણ કહ્યું છે કે જાનવર 1999 તેમની સૌથી પ્રિય ફિલ્મ છે.

કરિશ્મા કપૂર અને અક્ષય કુમારે અનેક ફિલ્મમાં સાથે કામ કર્યું છે. પડદા પર લોકોએ કરિશ્મા અને અક્ષયની જોડીને પસંદ પણ કરી હતી. ફિલ્મ ‘જાનવર’, ‘મેરે જીવન સાથી’, ‘હાં મૈને ભી પ્યાર કિયા હૈ’ જેવી ફિલ્મમાં કરિશ્મા અને અક્ષયે સાથે કામ કર્યું છે. અક્ષય કુમારની લીડ એક્ટર તરીકેની પહેલી ફિલ્મ ‘દીદાર’માં કરિશ્મા કપૂર તેમના ઓપોઝિટ રોલમાં હતી. અત્યારે સોશિયલ મીડિયામાં અક્ષય કુમાર અને કરિશ્મા કપૂરનો એક કિસ્સો શેર થયો છે. કરિશ્મા કપૂર એક સમયે અક્ષય કુમારને નફરત કરતી હતી અને કરિશ્મા કપૂરે ગુસ્સામાં આવી અક્ષય કુમારને ‘ડિરેક્ટરનો ચમચો’ પણ કહ્યો હતો.

કરિશ્મા કપૂર મોટા પરિવારમાંથી છે અને અક્ષય કુમારનો બોલિવૂડમાં કોઈ ગોડફાધર છે નહીં. એવામાં અક્ષય કુમાર આ ફિલ્મના સેટ પર ખૂબ જ ડાઉન ટુ અર્થ નોટિસ કરવામાં આવ્યો. બીજી તરફ કરિશ્માને સેટ પર ખૂબ જ ઓછું પૂછવામાં આવતું હતું. આ દરમિયાન ડિરેક્ટર પ્રમોદ ચક્રવર્તી અક્ષય કુમારના ખૂબ જ સારા ફ્રેન્ડ બની ગયા હતા. એવામાં કરિશ્મા કપૂરે એક દિવસ ગુસ્સામાં અક્ષય માટે કહ્યું હતું કે, ‘તે ડિરેક્ટરનો ચમચો છે.’ અને આ પછી અક્ષય કુમારને નફરત પણ કરવા લાગી હતી.

અક્ષયને જોઈ કરિશ્મા કપૂર ખૂબજ હેરાન પણ થવા લાગી હતી. આ ઉપરાંત અક્ષયના દિલમાં કરિશ્મા માટે કોઈ કડ઼વાહટ નહોતી. જ્યા સુધી કરિશ્માના હાથમાં કોઈ મોટી ફિલ્મ ન આવી ત્યાં સુધી, તેમને ન ઇચ્છતા પણ અક્ષય સાથે અનેક ફિલ્મમો સાઇન કરી હતી.કરિશ્માને ફિલ્મ ‘સંઘર્ષ’ની ઓફર આવી. તેમને ફિલ્મની સ્ક્રિપ્ટ સારી લાગી પણ, તેમને જ્યારે ખબર પડી કે, અક્ષય આ ફિલ્મમાં છે તો તેમણે આ ફિલ્મ કરવાની ના પાડી હતી. આ ઉપરાંત ફિલ્મ ‘હેરાફેરી’ને લઈને પણ આવું જ થયું હતું.

થોડાં સમય પછી અક્ષય કુમાર અને કરિશ્મા કપૂરની ફિલ્મ ‘જાનવર’ રિલીઝ થઈ જે વર્ષો પહેલાં શૂટ કરવામાં આવી હતી, જે હિટ સાબિત થઈ હતી. અક્ષય કુમારની ફિલ્મ ‘હેરાફેરી’ પણ બ્લોકબસ્ટર હિટ થઈ હતી. અક્ષય કુમાર સુપરસ્ટાર થઈ ગયાં પણ કરિશ્માનું કરિયર ડાઉન થવા લાગ્યું હતું.એક સમય એવો આવ્યો કે, કરિશ્મા સારી ફિલ્મમાં સારા હીરોના ઓપોઝિટ કામ કરવા માગતી હતી. ત્યારે તેમણે ફિલ્મ ‘એક રિશ્તા’માં કામ કરવાની તક મળી હતી. અક્ષય ફિલ્મમાં લીડ રોલ પ્લે કરી રહ્યા હતાં. કરિશ્માને આ વાતની જાણ હોવાં છતાં તેમણે હા પાડી હતી.

જ્યારે અક્ષયને પૂછવામાં આવ્યું કે, ‘કરિશ્મા સાથે કામ કરવામાં કંઈ વાંધો તો નથી ને?’ ત્યારે તેમણે કહ્યું કે, ‘ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ઘણાં લોકોએ શરૂઆતમાં મારી સાથે સારો વ્યવહાર કર્યો નથી, પણ હું આવું નહીં કરું.બોલિવુડમાં ખિલાડી તરીકે ઓળખાતા અક્ષયને હવે ઈંડસ્ટ્રીમાં સૌથી વધુ કમાનારા સ્ટાર્સમાંનો એક મનાય છે. આજ સુધી તે જે રીતે મહેનતથી આગળ આવ્યો ત્યાં મહેનતની સાથે સાથે તેને નસીબએ પણ ઘણો સાથ આપ્યો છે. અહીં તેના જીવનની એવી ઘટનાઓની વાત કરી રહ્યાછીએ જેમાં તેના નસીબનું કનેક્શન ખરેખર માનવું પડે.અક્ષય કુમારને મિસ્ટર બોક્સ ઓફીસ પણ કહેવાય છે,

આજે જે સ્થાન પર તે છે તે સ્થાન પર હોવાનું કારણ તે પોતાની મહેનત હોવાનું કહે છે. તેની પાસે આજે બધું જ છે. સારું કરિયર, સુંદર પત્ની અને બાળકો. પરંતુ કેરિયરની શરૂઆતમાં અક્ષય કુમારે ઘણો સંઘર્ષ કર્યો છે.રિપોર્ટસનું માનીએ તો અક્ષયએ વેટર, શેફથી માંડીને માર્શલ આર્ટ ટ્રેનર સુધીનું કામ કર્યું છે. બોલિવુડમાં તેનો કોઈ ગોડફાધર ન હતો અહીં જગ્યા બનાવવા માટે ઘણો સંઘર્ષ કર્યો છે.

આ સંઘર્ષના દિવસોમાં અક્ષય કુમારને એક ફોટોશૂટ કરાવવું હતું. રિપોર્ટ્સનું માનીએ તો અક્ષય પાસે ફોટોગ્રાફરને આપવાના પણ પૈસા ન હતા. તેના પર અક્કીએ કહ્યું કે તે આસિસ્ટન્ટ તરીકે કામ કરી લેશે અને તે દરમિયાનનો પગાર તે ફોટોશૂટના અમાઉન્ટ સમજી લે. શૂટ દરમિયાન બંને મુંબઈના જૂહૂ સ્થિત એક જુના બંગલા પર ગયા હતા.બંગલાના ચૌકીદારએ તેમને અંદર શૂટ કરવાની ના પાડી દીધી.

અને ત્યાંથી કાઢી મુક્યા, પછી જાણીને નવાઈ લાગશે કે પછી અક્ષય સફળ થયો અને તે પ્રોપર્ટી ખરીદી લીધી. હવે ત્યાં જ અક્ષય કુમારનો શાનદાર બંગલો છે.આવી જ એક બીજી ઘટના પણ છે જેનો ઉલ્લેખ તે એક ચેટ શોમાં કરી ચુક્યો છે. સંઘર્ષના દીવસોમાં અક્ષય રાજેશ ખન્ના પાસે કામ માગવા પહોંચ્યો હતો. તે વખતે રાજેશ પાસે અક્ષયના માટે લાયક કામ ન હતું. અક્ષયે ત્યાંથી ખાલી હાથ પાછું ફરવું પડ્યું હતું. અક્ષય સફળ થયો અને રાજેશ ખન્નાની દીકરી આજે તેની પત્ની છે.

અક્ષય કહે છે કે તેણે ક્યારેય સપનામાં પણ આવું વિચાર્યું ન હતું.અક્ષયે પોતાના નાનપણની એક ઘટના પણ કહી હતી. એક વાર તેના પિતા તેને ગુસ્સામાં વઢી રહ્યા હતા. તેમણે અક્ષયની મસ્તીથી ગુસ્સે થઈ તેને કહ્યું કે, ખબર નથી મોટો થઈને શું કરશે. અક્ષયે વગર કાંઈ વિચારે બોલી દીધું કે, હીરો બનીશ. તેની આ જ વાત સત્ય સાબિત થઈ ગઈ. આમ અક્ષયના નસીબ ને પણ માનવું પડે.

Advertisement