છોકરાઓના પ્રાઈવેટ પાર્ટ જેવું દેખાય છે આ ફૂલ, તેને જોતાજ છોકરીઓ પાગલ થઈ જાય છે….

સમગ્ર વિશ્વમાં તમામ પ્રકારના ફૂલો ખીલે છે. કેટલાક કે જે તમારા મનને મોહિત કરશે અને કેટલાક જે તમારો જીવ પણ લઈ શકે છે. તમે માંસાહારી અને ફૂલો વિશે સાંભળ્યું જ હશે. તેની ઘણી જાતો છે. આવી જ એક પ્રજાતિ કંબોડિયામાં જોવા મળે છે અને તેનું ફૂલ મનુષ્યના પ્રાઈવેટ પાર્ટ જેવું લાગે છે. કંબોડિયામાં તેને પેનિસ ફ્લાવર અથવા પેનિસ પ્લાન્ટ કહેવામાં આવે છે. તમારે તેને જોવા માટે JavaScript સક્ષમ કરવી પડશે પરંતુ તે સાચું છે.

Advertisement

તેનાથી પણ વધુ ચોંકાવનારી બાબત એ છે કે કંબોડિયન સરકાર દ્વારા આ ફૂલ અંગે જારી કરવામાં આવેલ આદેશ છે. આ ઓર્ડરની દુનિયાભરમાં ચર્ચા થઈ રહી છે. કંબોડિયન સરકારે છોકરીઓને લિંગ ફૂલ નજીક ન જવાનો આદેશ આપ્યો છે. તેને સ્પર્શવું અને તેને તોડવું તે દૂરની વાત છે. કંબોડિયન સરકારના પર્યાવરણ મંત્રાલય દ્વારા તેના ફેસબુક પેજ પર પોસ્ટ કરવામાં આવેલ અવ્યવસ્થિત આદેશ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે.

કંબોડિયન સરકારના આદેશ પહેલા સોશિયલ મીડિયા પર કેટલીક તસવીરો વાયરલ થઈ રહી હતી. આમાં કેટલીક છોકરીઓને લિંગના ફૂલને લલચાવતી બતાવવામાં આવી છે. સરકારે પછી તેમાંથી કેટલાક એવા ચિત્રો સાથે પોસ્ટ કર્યા જે અતિશય અશ્લીલ નથી, દુર્લભ છોડ પર કડક વલણની જાહેરાત કરી. જો કે અહીંની સરકારે દરેકને આ દુર્લભ માંસાહારી વૃક્ષથી દૂર રહેવા માટે કહ્યું છે, પરંતુ આ અંગે છોકરીઓને વિશેષ સૂચનાઓ જારી કરવામાં આવી છે.

સરકારે પોતાના આદેશમાં કહ્યું છે કે આ દુર્લભ માંસાહારી છોડ સાથે કોઈપણ રીતે ચેડાં ન કરવા જોઈએ. જાણીતા આ સંબંધમાં આદેશ 11 મેના રોજ મંત્રાલયના સોશિયલ મીડિયા પર ફોટોગ્રાફ્સ સાથે પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો. પોસ્ટમાં મહિલાઓ તરફ ઈશારો કરીને તેણે લખ્યું કે આ તસવીરમાં તે જે પણ કરી રહી છે, તે ભવિષ્યમાં ફરી ક્યારેય નહીં કરે. જો આવું થશે તો તેમને સજા થશે.

વિશ્વભરમાં પેનિસ ફ્લાવર અથવા પેનિસ પ્લાન્ટ તરીકે ઓળખાતા આ દુર્લભ છોડને સંરક્ષિત શ્રેણીમાં રાખવામાં આવ્યો છે. કંબોડિયામાં ફૂલોની છેડતી કરતી કેટલીક છોકરીઓની તસવીરો વાયરલ થતાં કંબોડિયામાં સરકારે કડક આદેશ જારી કરવો પડ્યો હતો. આ પ્લાન્ટ લુપ્ત થવાના આરે છે, જે સરકારને ચિંતામાં મૂકે છે.

હાલમાં જ ફેસબુક પર એક વીડિયો પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં 3 મહિલાઓ આ છોડને તોડતી જોવા મળી રહી છે. આ જોયા પછી કંબોડિયાના પર્યાવરણ મંત્રાલયે કહ્યું, તેઓ જે કરી રહ્યા છે તે ખોટું છે અને ભવિષ્યમાં તે ફરીથી નહીં કરે.

પ્રાકૃતિક સંસાધનોને પ્રેમ કરવા બદલ આભાર, પરંતુ તેમને તોડશો નહીં, તેઓ વ્યર્થ જશે. આ વાયરલ વીડિયો કંબોડિયાના કમ્પોટ પ્રાંતના બોકોર પર્વતનો જણાવવામાં આવી રહ્યો છે. આમાં ત્રણેય મહિલાઓ આ ગાયબ થઈ રહેલા છોડના ફૂલ તોડતી જોવા મળે છે. સાયન્સ ડેલીએ કંબોડિયન જર્નલ ઑફ નેચરલ હિસ્ટ્રીમાં 2021ના અભ્યાસને ટાંક્યો હતો.

જેમાં ખાનગી જમીન પર કૃષિ વિસ્તરણ અને પ્રવાસન ઉદ્યોગના સંરક્ષિત વિસ્તારોમાં વિકાસને કારણે કંબોડિયામાં માંસાહારી પિચર પ્લાન્ટ્સમાં ઘટાડો નોંધાયો હતો. પર્યાવરણવાદીઓ આ છોડ વિશે કહે છે કે તેનો આકાર ‘મસ્તીભર્યો’ છે, પરંતુ તેને આ રીતે તોડવાથી તેનું અસ્તિત્વ જોખમમાં આવી શકે છે. Amorphophallus decus-silva ‘Penis Plant’ તરીકે ઓળખાતો આ છોડ લગભગ 25 વર્ષમાં પહેલીવાર ઓક્ટોબર 2022માં યુરોપમાં ખીલ્યો હતો.

Advertisement