ક્રિકેટ છોડ્યા બાદ અહીં ખેતી કરી રહ્યા મહેન્દ્ર સિંહ ધોની,ઉગાડે છે આટલી બધી શાકભાજી, જાણીને તમે પણ અચંબિત થઈ જશો

આપણા દેશમાં ઘણા મહાન ક્રિકેટ ખેલાડીઓએ જન્મ લીધો છે. તેમાથી સૌથી સફળ ખેલાડી અને ટીમના કેપ્ટનનો ટેગ મેળવનાર મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પણ એક છે. ભલે ધોની હવે ક્રિકેટ જગતમાંથી નિવૃત્ત થઈ ચૂક્યા છે, પરંતુ આજે પણ તેના રમવાની રીત અને ઉચ્ચ સ્કોર ચાહકોને તેની યાદ અપાવે છે. એવાજ એક પૂર્વ ક્રિકેટર મહેન્દ્ર સિંહ ધોની વિશે આપણે વાત કરીશું.

Advertisement

જેમ તમે બધા જાણો છો કે ભારતીય ટીમના સફળ કેપ્ટન અને પૂર્વ ક્રિકેટર મહેન્દ્ર સિંહ ધોની ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થઈ ગયા છે અને હવે તેઓ પોતાના ફાર્મ હાઉસમાં ખેતી કરી રહ્યા છે. ધોની પોતાનો મોટાભાગનો સમય અહીં વિતાવે છે. તેમણે અહીં ડેરી ફાર્મ પણ ખોલ્યું છે. આજકાલ ધોની પોતાના ખેતરમાં ઓર્ગેનિક ખેતી કરી રહ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે ધોની અહીં કુદરતી રીતે શાકભાજી અને ફળો ઉગાડવાનું કામ કરી રહ્યો છે. ધોનીનું આ ફાર્મ હાઉસ ધુર્વા, રાંચીમાં સ્થિત છે અને તે 55 એકરમાં ફેલાયેલું છે.

ટામેટાં 40 રૂપિયા પ્રતિ કિલો વેચાઈ રહ્યા છે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે, ટામેટાં સિવાય, કોબીજ, કોબી, બ્રોકોલી અને કેપ્સિકમ જેવી શાકભાજીઓ ધોનીના ક્ષેત્રમાં મોટી માત્રામાં જોવા મળી રહી છે. ધોનીના આ ફાર્મ હાઉસમાં દરરોજ 80 કિલો ટામેટાં ઉગાડવામાં આવે છે. કારણ કે આ ટામેટાં ઓર્ગેનિક ખાતર સાથે ઉગાડવામાં આવે છે, તેથી બજારમાં આ ટામેટાંની ઉચી માંગ છે. ટામેટા માટે, બજારમાં અગાઉથી ઓર્ડર બુક કરવામાં આવે છે.

આ ટામેટાંની કિંમત બજારમાં 40 રૂપિયા પ્રતિ કિલો છે.ટામેટાં સિવાય લોકો કોબીના પણ ખૂબ શોખીન છે. લોકો તેને ખૂબ ખરીદી રહ્યા છે. ધોનીએ તેના ડેરી ફાર્મમાં ગાયો રાખી છે, જેમાંથી ઘણું કન્ડેન્સ્ડ દૂધ કાવામાં આવે છે. અહીંથી દરરોજ 300 લિટરથી વધુ દૂધ બહાર આવે છે. એક કપલ ધોનીના આખા ફાર્મ હાઉસની સંભાળ રાખે છે. આ બંને પતિ -પત્ની ફાર્મ હાઉસની ખૂબ સારી રીતે સંભાળ રાખે છે. ધોનીને શાકભાજી વેચીને અત્યાર સુધીમાં લાખોનો નફો થયો છે.પતિ -પત્નીનું કહેવું છે કે અહીં શાકભાજી કમાવાથી જે પણ પૈસા મળે છે, તે ધોનીના ખાતામાં મૂકી દે છે.

ધોની અવારનવાર રાંચી જાય છે અને તે તેના ફાર્મ હાઉસમાં 2 દિવસથી વધુ સમય વિતાવે છે. ધોની પ્રાણીઓ સાથે વધુ જોડાયેલ છે, તેથી હવે તે તેમની વચ્ચે વધુ દેખાય છે. ધોનીને ખેતીનો ખૂબ શોખ હતો, તેથી તેણે પોતાનું એક ફાર્મ ખોલ્યું છે, અહીંથી તેને તાજા શાકભાજી તેમજ ફળો ખાવા મળે છે. ધોનીએ ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધા બાદ સૌથી પહેલા પોતાના ફાર્મ હાઉસમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ધોની ડેરી ફાર્મની તસવીરો પણ સોશિયલ મીડિયા પર અપલોડ કરતો રહે છે. ધોનીને આ રીતે ખેતી કરતા જોઈને ચાહકો ખૂબ ખુશ છે અને તેઓ તેમના કામની ખૂબ પ્રશંસા પણ કરી રહ્યા છે.

તાજેતરમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને સર્વશ્રેષ્ઠ પશુપાલનનું સન્માન મળ્યું હતું. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે તેની પાસે લગભગ 70 થી વધુ ગાય છે, કે જે જુદી જુદી જાતિની છે. ટે જ તેમના ફાર્મહાઉસની સંપૂર્ણ જવાબદારી શિવાનંદ અને તેની પત્ની સુમન યાદવ સંભાળી રહ્યા છે. બંને પતિ-પત્ની સાથે મળીને ડેરી ફાર્મ અને ફાર્મહાઉસનું સંચાલન કરે છે.

એક ઈંટરવ્યુ દરમિયાન શિવાનંદે કહ્યું હતું કે તે ધોનીના ખેતરમાં ઉગતા તમામ શાકભાજી અને ડેરી ફાર્મમાં ઉપલબ્ધ દૂધ વેચીને તેને લાખો રૂપિયાની કમાણી થઈ રહી છે. શિવાનંદના જણાવ્યા અનુસાર શાકભાજી અને ફળો વેચાય છે તેમાંથી મળતા નાણાં તરત જ ધોનીના ખાતામાં ટ્રાંસફર કરી દે છે. શિવાનંદના જણાવ્યા અનુસાર તેને ધોનીના ડેરી ફાર્મમાં રાખેલા દરેક ગામો સાથે સમય પસાર કરવાનું ખૂબ પસંદ છે.

Advertisement