આ છે બોલિવૂડ ની બિગ બજેટ ફ્લોપ ફિલ્મો,તેનું બજેટ અને નામ જાણીને તમને આંચકો લાગશે….

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે કઈ નવું જ બોલીવુડમાં આજ સુધીની ઘણી ફિલ્મો બની છે, ઘણાએ ફેન્સનું દિલ જીત્યું, ઘણાએ ટ્રોફી જીતી હતી, અને ઘણી વધારે ખાસ કમાલ કરી શકી ન હતી. બોલિવૂડમાં ઘણી એવી ફિલ્મો છે જે વધારે કમાણી કરી શકી નથી, અને કમાણી પણ કરી શકી નથી.
આવી ઘણી ફિલ્મો બોલિવૂડમાં બને છે, જેનું બજેટ ખૂબ વધારે હોય છે, પરંતુ ફિલ્મો બોક્સ ઓફિસ પર ખરાબ રીતે પરાજિત થાય છે. આનું તાજુ ઉદાહરણ અબ્બાસ મસ્તાનની ફિલ્મ મશીન છે. 25 કરોડના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર માત્ર 2.5 કરોડની કમાણી કરી છે.

તો ચાલો આજે જાણીએ તે 20 ફિલ્મો કઇ છે જે ફ્લોપ થઈ છે.શાનદાર 2015 માં આવેલી શાહિદ કપૂર અને આલિયા ભટ્ટની ફિલ્મે 75 કરોડની કમાણી કરી હતી, પરંતુ તે તેની વાડ પર વધારે અસર કરી શકી નથી.બોમ્બે વેલ્વેટ 2015 ની બીજી મોટી ફ્લોપ બોમ્બે વેલ્વેટ ડિરેક્ટર અનુરાગ કશ્યપની કારકિર્દીમાં નિરાશાજનક ફિલ્મ હતી. બોમ્બે વેલ્વેટ ફિલ્મમાં રણબીર કપૂર અને અનુષ્કા શર્માએ સારી ભૂમિકા ભજવી હતી, પરંતુ તેણે ફક્ત 43 કરોડની કમાણી કરી હતી.

રૂપ કી રાણી ચોરો કા રાજા ફિલ્મ રૂપ કી રાની ચોરોન કા રાજામાં અનિલ કપૂર અને શ્રીદેવી પતિ પત્નીની ભૂમિકા નિભાવી રહ્યા છે. પરંતુ તે ફક્ત 9 કરોડની કમાણી કરી શક્યો.રાકેશ રોશનની કાઇટ્સ સિલ્વર સ્ક્રીન પર વધારે કમાણી કરી શકી નહીં અને 60 કરોડ રૂપિયામાં બનેલી આ ફિલ્મે માત્ર 49 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

લવ સ્ટોરી 2050પ્રિયંકા ચોપડા અને હરમન બાવેજાની લવ સ્ટોરી 2050 પણ ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ હતી. 60 કરોડ રૂપિયામાં બનેલી આ ફિલ્મે રૂપેરી પડદે 29 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે.રામ ગોપાલ વર્માની આઘ 21 કરોડ રૂપિયાના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મ બોલિવૂડના ઇતિહાસમાં સૌથી મોટી ફ્લોપ સાબિત થઈ અને તેણે માત્ર 7 કરોડની કમાણી કરી.

અક્ષય કુમાર, સંજય દત્ત, લારા દત્તા સ્ટાર ફિલ્મ બ્લુ એ બોક્સ ઓફિસ પર ખરાબ રીતે પરાજિત કર્યું. આ ફિલ્મ 100 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી અને 40 કરોડની કમાણી કરીને ફ્લોપ સાબિત થઈ હતી.રણબીર કપૂર અને સોનમ કપૂરની પહેલી ફિલ્મ સંજય લીલા ભણસાલીની સંવરિયા 40 કરોડના બજેટમાં બનેલી ફિલ્મ હતી, જેમાં રૂપેરી પડદે 36 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.અભિષેક બચ્ચન અને પ્રિયંકા ચોપડાની ફિલ્મ દ્રોણા એ ફક્ત 15 કરોડની કમાણી કરી હતી, જે રૂ .45 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી.

કેટલીકવાર આપણે વિચારીએ છીએ કે રણબીર કપૂર જેવા મહાન કલાકારો આવી ખરાબ ફિલ્મો કેમ કરે છે. તેમના સુપર સ્ટાર થી દર્શકો સિનેમાઘરોમાં આકર્ષાયા પરંતુ આખરે તેઓ ફક્ત 35 કરોડની કમાણી કરવામાં સફળ રહ્યા.2017 ની વિશાલ ભારદ્વાજની રંગૂન પણ આ વર્ષની ફ્લોપ સાબિત થઈ. રૂપિયા 80 કરોડના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મ 23 કરોડ રૂપિયાની સામાન્ય કમાણી કરવામાં સફળ રહી હતી.

70 કરોડના બજેટમાં કેટરીના કૈફ અને આદિત્ય રોય કપૂરની ‘ફિતૂર’ બની હતી. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર તેની અડધી કિંમત પણ પુન પ્રાપ્ત કરી શકી નથી અને તે ફક્ત 19 કરોડ રૂપિયા જ મેળવી શકી હતી.ફરહાન અખ્તર, શ્રદ્ધા કપૂર, અર્જુન રામપાલ અભિનીત ફિલ્મ રોક ઓન ની સિક્વલ ‘રોક ઓન 2’ બોક્સ ઓફિસ પર ખાસ કમાણી કરી શકી નહીં. 55 કરોડના બજેટમાં ફિલ્મ રોક ઓન 2 બનાવવામાં આવી હતી. જે તેના અડધા બજેટને પણ પુન પ્રાપ્ત કરવામાં નિષ્ફળ ગઈ અને 11.5 કરોડના બજેટ સાથે ફ્લોપ સાબિત થઈ.

સૈફ અલી ખાન, રિતેશ દેશમુખ અને રામ કપૂર સ્ટાર હમશકલાસ બોલીવુડના ઇતિહાસમાં સૌથી મોટી ફ્લોપ સાબિત થયા. સાજિદ નડિયાદવાલાની ફિલ્મ હમશકલાસ 75 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી, જેણે ફક્ત 63 કરોડની કમાણી કરી હતી.120 કરોડના બજેટમાં આશુતોષ ગોવારીકરની હિસ્ટરીકલ પિરિયડ ડ્રામા રીતિક રોશન અને પૂજા હેગડે સ્ટારર ફિલ્મ મોહેંજો દારો બનાવવામાં આવી હતી. તેણે બોક્સ ઓફિસ પર ફક્ત 58 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

શાહરૂખ ખાન અને કરીના કપૂર ખાન અભિનીત ફિલ્મ રા વન , 130 કરોડના બજેટમાં બનેલી ફિલ્મ હતી, જેણે બોક્સ ઓફિસ પર 110 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.સાજિદ ખાન દિગ્દર્શિત અજય દેવગણ અને તમન્નાહ ભાટિયાની હિંમતવાલા જીતેન્દ્રની હિંમતવાલાની રીમેક હતી. નવી ફિલ્મ હિંમતવાલા 70 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી, જેણે ફક્ત 47 કરોડની કમાણી કરી હતી અને તેને રૂપેરી પડદે ખરાબ રીતે પછાડ્યો હતો.

સંજય લીલા ભણસાલીની ગુઝારિશ બોક્સ ઓફિસ પર ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ. ફિલ્મ ગુઝારિશ 60 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી અને તેણે ફક્ત 32 કરોડની કમાણી કરી હતી. ફિલ્મમાં રિતિક રોશન અને એશ્વર્યાની જોડીને લોકોએ ખૂબ પ્રશંસા કરી હતી.સલમાન ખાન-કેટરિના કૈફ અભિનીત ફિલ્મ યુવરાજ 50 કરોડના બજેટથી બનાવવામાં આવી હતી, જેણે ફક્ત 17 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

સલમાન ખાનની વિરુદ્ધ ફિલ્મ શરૂ કરનારી અભિનેત્રી ઝરીન ખાનની પહેલી ફિલ્મ વીર ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ. ફિલ્મ વીર એ ઓફિસ 46 કરોડ રૂપિયામાં બનેલી બોક્સ ઓફિસ પર માત્ર 46 કરોડની કમાણી કરી હતી.બૉલીવુડમાં દેઓલ તેવા પરિવારોમાંથી છે, જેની બે-બે પેઢીઓ ફિલ્મોમાં સક્રિય છે, પરંતુ મુશ્કેલી એ છે કે ધર્મેન્દ્ર અને તેમના બંને દીકરા સની બૉબી ફિલ્મોમાં બિલકુલ ચાલી રહ્યાં નથી. શુક્રવારે રીલીઝ થયેલી તેમની ‘યમના પગલા દીવાના ફીર સે’નું બૉક્સ ઑફિસ વિકેન્ડ જણાવે છે કે આ ગાઢ લોકપ્રિયતા હોવા છતાં નિષ્ફળ છે. ફિલ્મના સમીક્ષકો દર્શકોએ તેને નકારી દીધી છે. ફિલ્મએ ત્રણ દિવસમાં મુશ્કેલીથી પાંચ કરોડનો વ્યાપાર કર્યો છે.