એક ગરબી ઘર નો દીકરો આ રીતે બન્યો ઇન્કમ ટેક્સ ઓફિસર,આટલા બધા દુઃખો વેઠીને કર્યું પરિવાર નું નામ રોશન…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. દર વર્ષે આપણા દેશમાં લાખો યુવાનો સરકારી નોકરી મેળવવા માટે જુદી જુદી સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓમાં ઉપસ્થિત થાય છે, પરંતુ તેમની વચ્ચે કેટલાક એવા યુવાનો છે જેઓ પ્રથમ વખત જ સારા માર્ક્સ સાથે પરીક્ષામાં ક્રેક કરીને અન્ય લોકો માટે ઉદાહરણ બની જાય છે.સફાલ્ટા વાટાઘાટોમાં અમે આવા જ એક યુવાને આમંત્રિત કર્યા છે જેણે જયપુરની શાળામાંથી અભ્યાસ કરતી વખતે SSC-CGL જેવી અઘરી પરીક્ષાની તૈયારી શરૂ કરી હતી અને તેને સખત મહેનતથી સાફ કરી હતી. 2018 માં CGL ને તોડ્યા બાદ, અમિતે સાંગવાન હવે સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ ડાયરેક્ટ ટેક્સમાં આવકવેરા રાજસ્થાન નિરીક્ષક છે.

Advertisement

અમિત નૈનાત જયપુરના રહેવાસી છે અને હાલમાં ફિલાલમાં રાજસ્થાનના બિકાનેરમાં આવકવેરા નિરીક્ષક તરીકે કામ કરી રહ્યા છે. અમિતને પહેલા પણ ખબર નહોતી કે શું કરવું? તેઓ ભવિષ્યમાં શું કરશે? પણ તેના નસીબમાં કંઈક બીજું જ લખ્યું હતું.અમિતે એન્જિનિયરિંગ કર્યું.  તેને ભણવાનું મન નહોતું થતું અને તે સરેરાશ વિદ્યાર્થી હતો, માત્ર પરીક્ષામાં પાસ થવું મહત્વનું હતું. તેની હાલત એ હતી કે તેના એન્જિનિયરિંગમાં બેક ફાયર હતું. જ્યારે તેની પીઠ આવી ત્યારે તેણે તેની મજાક ઉડાવવાનું શરૂ કર્યું. તેના પિતાએ તેની પાસેથી તમામ આશા છોડી દીધી હતી.  તેના પરિવારના સભ્યો તેની સાથે સારી રીતે વાત કરતા ન હતા, તેની તરફ પીઠ ફેરવતા હતા.

અભ્યાસનું ટેન્શન અને પરિવારના સભ્યોનું આવું વર્તન, આ વસ્તુની તેના પર ખરાબ અસર પડી, તેને ડ્રગ્સનું વ્યસન થઈ ગયું.  દારૂ અને સિગારેટ રોજિંદા કામ જેવા હતા. આવી સ્થિતિમાં, કોઈએ વિચાર્યું ન હતું કે તે એસએસસી-સીજીએલનો અભ્યાસ કરશે.  પરંતુ તે સમય દરમિયાન ઘરની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ ખરાબ થઈ ગઈ હતી.  એટલું ખરાબ કે પપ્પાએ ઘરના ખર્ચને પહોંચી વળવા માટે મિત્રો અને સંબંધીઓને લોન માટે પૂછવું પડ્યું.

અમિત તેની બેચના આવા એકમાત્ર વિદ્યાર્થી હતા. જેની પાસે લેપટોપ નહોતું. તે ગરીબીમાં જીવતો હતો. એકવાર તેના પિતાએ મને બોલાવ્યો અને સમજાવ્યું કે તેણે તેના બાળકોને કેટલી મહેનત કરી હતી. આવી સ્થિતિમાં, તેમનામાં આટલી પ્રતિભા છે, છતાં તેઓ પોતાનો બગાડ કરી રહ્યા છે, પછી તેઓએ વિચાર્યું કે જીવનમાં કંઈક કરવું પડશે. અમિતના ઘરની આર્થિક સ્થિતિ એટલી ખરાબ હતી કે તેને રોજ 10 રૂપિયા મળતા હતા. જેઓ કોલેજમાં આવવા માટે ભાડે જાય છે. જે બાદ તેણે નક્કી કર્યું કે તેના ઘરની સ્થિતિ સુધારવી પડશે.

ભણવાનો એટલો જુસ્સો હતો કે સ્વપ્નમાં તેણે એસ.એસ.સી માટે અરજી કરવી જોઈએ. જે પછી અઢી મહિનાની તૈયારીમાં, તેના પ્રથમ પ્રયાસમાં, તેણે એસએસસી પરીક્ષા પાસ કરી અને આવકવેરા નિરીક્ષક બન્યા. અમિતની આ પ્રેરક વાર્તાએ સાબિત કર્યું કે જો તમને કોઈ વસ્તુ માટે ઉત્કટ હોય તો કંઈપણ પ્રાપ્ત કરવું અશક્ય નથી.

તો મિત્રો આ લેખ પરથી તમને શીખવા મળે છે કે જીવનમાં ગમે તેવી પરિસ્થિતિ હોય પરંતુ જે તમવા ધારો છો એ પ્રાપ્ત કરવા માટે તમને ખરાબ પરિસ્થિતિ પણ નળતી નથી. અને જો તમારા ઈરાદા મજબૂત હોય અને તમારી નીતિ સાચી હોય છે તો તમારા લક્ષ્ય સુધી પહોંચવામાં તમને કોઈ રોકી શકતું નથી. તો મિત્રો આ લેખ ને તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજનો સુધી બને તેટલો વધારે શેર કરો જેથી કરીને યુવાનો માં તેમનું લક્ષ્ય સુધી પહોંચવામાં જો કોઈ અડચણ આવે તો ગભરાય નહિ અને નીડરપણે તેઓ આગળ વધી શકે. આવી ખબરો જાણવા માટે અમારા પેજ ને ફોલો કરો અને અમારી સાથે જોડાયેલા રહો

Advertisement