એક iphone બનાવવામાં થાય છે માત્ર આટલો જ ખર્ચ,છતાં કંપની કેમ વસુલે છે આટલા બધા રૂપિયા,?,જોવો વીડિયો માં..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. કેલિફોર્નિયા સ્થિત ટેક કંપની એપલે ગયા મહિને નવો iPhone 12 લાઇનઅપ લોન્ચ કર્યો હતો અને તેમાં ચાર ઉપકરણોનો સમાવેશ થાય છે. નવા iPhone 12 Mini, iPhone 12, iPhone 12 Pro અને iPhone 12 Pro Max ને વર્ચ્યુઅલ ઇવેન્ટમાં લોન્ચ કરવામાં આવ્યા હતા

Advertisement

અને પ્રીમિયમ પ્રાઇસ સેગમેન્ટમાં લોન્ચ કરવામાં આવ્યા હતા. જોકે, આ ફોન બનાવવા પાછળ કેટલો ખર્ચ થયો છે તે સંબંધિત વિગતો સામે આવી છે. ભારતમાં iPhone 12 ની કિંમત 79,900 રૂપિયા અને iPhone 12 Pro ની કિંમત 1,19,900 રૂપિયા રાખવામાં આવી છે અને તે વેચાણ માટે ઉપલબ્ધ છે.

ઉપકરણમાં સ્થાપિત તમામ ઘટકો પર કુલ ખર્ચ તેમની સામગ્રીનું બિલ આપે છે. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આઇફોન 12 બનાવવા માટે $ 373 લગભગ 27,500 રૂપિયા અને આઇફોન 12 પ્રો બનાવવા માટે $ 406 લગભગ 30,000 રૂપિયા ની કિંમત છે. જો કે, છૂટક પર ગયા પછી ઘણા ભાગોની કિંમત વધે છે, આનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

રિપોર્ટમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે iPhone 12 અને iPhone 12 Pro ના સૌથી મોંઘા ભાગો તેમાં સ્થાપિત Qualcomm X55 5G મોડેમ અને સેમસંગ દ્વારા ઉત્પાદિત OLED ડિસ્પ્લે છે. આ સિવાય સોનીના કેમેરા સેન્સર અને A14 બાયોનિક ચિપની કિંમત પણ ઘણી વધારે છે.  ક્વાલકોમના પ્રોસેસરની કિંમત આશરે $ 90 આશરે 6,600 રૂપિયા અને OLED ડિસ્પ્લેની કિંમત આશરે $ 70 લગભગ 5,200 રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.  રિપોર્ટમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે નવા ઘટકોને સમાવવા માટે iPhone 12 ની બેટરી ક્ષમતામાં 10 ટકાનો ઘટાડો કરવામાં આવ્યો છે.

રિપોર્ટમાં એ પણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે એપલ iPhone 12 સિરીઝ બનાવવા માટે કયા દેશમાંથી કેટલા ઘટકો આવે છે. દક્ષિણ કોરિયા સૌથી વધુ 26.8 ટકા હિસ્સો ધરાવે છે અને આ સિવાય 21.9 ટકા ભાગો અમેરિકા અને યુરોપમાંથી આવે છે. ચીનથી આવતા ભાગોમાં 5 ટકાથી ઓછો બજાર હિસ્સો છે.

આ સિવાય જાપાન અને તાઇવાન અનુક્રમે 13.6 ટકા અને 11.1 ટકા ઘટકો પૂરા પાડે છે. ચાલો આપણે જણાવી દઈએ કે, જ્યારે અંતિમ ઉત્પાદન બજારમાં આવે ત્યારે કંપનીના નફા સિવાય, ઘણા પ્રકારના કર અને આયાત ફરજો પણ તેની કિંમતમાં નોંધપાત્ર વધારો કરે છે. આ લેખ તમને પસંદ આવે તો તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજનો સાથે શેર કરો અને આવી માહિતી જાણવા માટે અમારા પેજ ને ફોલો કરો આવે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.

Advertisement