એક સત્ય ઘટના…માં ની મમતા એ યમરાજ આપી માત,અને પોતાના મરેલા દીકરાને કર્યો જીવતો,ડોક્ટરો એ પણ કરી દીધી હતો મુત ઘોષિત..

હોસ્પિટલના ડોક્ટરોએ બાળકને મૃત ઘોષિત કરી દીધું હતું ઘરે આવતાં જ અચાનક શ્વાસ લેવાનું શરૂ કર્યું જાણો આખો મામલો શું હતો અને આખરે તે કેવી રીતે બની શકે કે જે બાળકને હોસ્પિટલમાં મૃત કહેવામાં આવ્યું છે તે ઘરે આવતાની સાથે જ જીવંત થઈ જશે અને હોસ્પિટલના લોકોનું આ બાબતે શું કહેવું છે.આવો જ એક કિસ્સો હરિયાણાના બહાદુરગઢથી પ્રકાશમાં આવ્યો જેણે લોકોને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા જે બાળકને તબીબોએ મૃત જાહેર કર્યો હતો અચાનક તેણે શ્વાસ લેવાનું શરૂ કર્યું અને તે સ્વસ્થ થયા પછી ઘરે આવ્યો.

Advertisement

દિલ્હીમાં 26 મેના રોજ ડોકટરોએ તે બાળકને મૃત જાહેર કર્યું જે બાદ તેના માતા -પિતા તેને ઘરે લાવ્યા અને તેના અંતિમ સંસ્કારની તૈયારી શરૂ કરી જ્યારે તેની માતાએ બાળકને રડતી વખતે તેના ખોળામાં ઉછેર્યો અને કહેવા લાગ્યો મારા બાળકને જાગો જાગો ત્યારે જ તેના શરીરમાં કેટલીક હલચલ દેખાવા લાગી તે પછી તરત જ તેના માતા પિતા તેને હોસ્પિટલ લઈ ગયા અને તેની સારવાર શરૂ કરી જે બાદ તે પણ સ્વસ્થ થઈ ગયો અને હસતા હસતા ઘરે પહોંચ્યો.

આ બાળકની સારવાર 20 દિવસો સુધી ચાલી તે પછી તે સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ થયા પછી ઘરે પહોંચી પરંતુ માતાપિતાએ ડૉક્ટરને કહ્યું કે તમે તેને મૃત જાહેર કર્યા પછી તે કેવી રીતે સાજો થયો આ વિશે કોઈ સ્પષ્ટ માહિતી નથી ઘણી માહિતી મેળવ્યા બાદ જાણવા મળ્યું કે તે બાળકને ટાઇફોઇડ છે જેના કારણે તે ધીમે ધીમે વધુ ને વધુ બીમાર થવા લાગ્યો ત્યારબાદ તેને દિલ્હીની એક હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો ત્યાં ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો.

લોકો કહેતા હતા કે જ્યારે તે બાળક તેની માતાના ખોળામાં હતું ત્યારે તેની સાસુએ અચાનક ચાલવાનું શરૂ કર્યું જ્યારે શરીરમાં કેટલીક હલનચલન થવા લાગી ત્યારે તેના પિતાએ સાસુને મોઢામાં આપવાનું શરૂ કર્યું તે જ સમયે તે બાળક તેના પિતાના હોઠ પર દાંત નાખ્યો જે બાદ તેનો પરિવાર તેને તાત્કાલિક હોસ્પિટલ લઈ ગયો.જ્યારે તે પોતાના બાળક સાથે હોસ્પિટલ પહોંચ્યો ત્યારે ત્યાંના ડોક્ટરે કહ્યું કે તેના જીવવાની સંભાવના હવે 15 ટકા છે આ હોવા છતાં આ બાળકના પરિવારે તેની સારવાર શરૂ કરી સારવાર શરૂ થતાં જ બાળક ઝડપથી સ્વસ્થ થવા લાગ્યું.

અને મંગળવાર સુધીમાં તે સ્વસ્થ થઈને ઘરે પરત ફર્યો બાળકના સાજા થવાના સમાચાર મળતા આખું ગામ આનંદથી ઉછળ્યું આ બાળકના દાદાએ તેને ભગવાનનો ચમત્કાર ગણાવ્યો અને એમ પણ કહ્યું કે ભગવાને તેને ફરીથી શ્વાસ આપ્યો પરંતુ મૃત જાહેર કરનારા તબીબોનો કિસ્સો હજુ સામે આવ્યો નથી.માહિતી માટે તમને જણાવી દઈએ કે જો કોઈ પણ વ્યક્તિ બેભાન થઈ જાય અથવા તેના ધબકારા બંધ થઈ જાય અથવા તેની નાડી બંધ થઈ જાય તો આપણે તેના મોઢામાં શ્વાસ આપવો જોઈએ જેને CPR કહેવાય છે આ તે વ્યક્તિના હૃદય અને મગજમાં પરિભ્રમણમાં મદદ કરે છે.

Advertisement