ફિલ્મ શોલે માં “સાંભા” નો રોલ કરનાર મેક મોહન,મુત્યુ બાદ પણ લાખો લોકો કરે છે એમને યાદ,જાણો શુ કરે છે એમનો પરિવાર….

બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એક કરતા વધારે કલાકારો એવા છે જેમણે પોતાના પાત્ર અને ઉત્કૃષ્ટ અભિનયને કારણે દર્શકોના દિલમાં ખાસ જગ્યા બનાવી છે જો આપણે 90 ના દાયકાની વાત કરીએ તો તે સમયગાળામાં પણ આવા ઘણા કલાકારો હતા જેમણે તેમના પાત્રો દ્વારા લોકોને ખૂબ પ્રભાવિત કર્યા હતા આજે પણ લોકો એ પાત્રોને યાદ કરે છે તે પાત્રોમાંથી એક સંભા નું પણ છે ફિલ્મ ‘શોલે’માં સંભાના પાત્રને લોકો આજે પણ ભૂલ્યા નથી.ફિલ્મ શોલે માં ધર્મેન્દ્ર હેમા માલિની અમિતાભ બચ્ચન સંજીવ કપૂરની ભૂમિકાએ આ ફિલ્મમાં ગબ્બર અને તેના જમણા હાથ એટલે કે સાંબા જેટલી લોકપ્રિયતા મેળવી છે ફિલ્મ શોલેમાં સંભાનું પાત્ર દર્શકોને ખૂબ પસંદ આવ્યું હતું આ પાત્ર મેક મોહને ભજવ્યું હતું.

Advertisement

સંભાની ભૂમિકામાં મેક મોહનને ક્યારેય ન સમાતી ઓળખ આપવામાં આવી હતી ભલે મેક મોહન આજે આપણી વચ્ચે નથી તેમ છતાં ચાહકો તેમના ઉત્કૃષ્ટ અભિનય માટે તેમને યાદ કરે છે અને તેઓ હંમેશા ચાહકોના હૃદયમાં જીવંત રહેશે મેક મોહનનો જન્મ 24 એપ્રિલ 1938 ના રોજ થયો હતો જો તે આજે આપણી વચ્ચે જીવંત હોત તો તે 83 વર્ષનો હોત તમને જણાવી દઈએ કે 10 મે 2010 ના રોજ 72 વર્ષની ઉંમરે મેક મોહનનું ફેફસાના કેન્સરને કારણે નિધન થયું હતું.

અભિનેતા મેક મોહન સમગ્ર વિશ્વમાં આ નામથી ઓળખાય છે પરંતુ તેમનું અસલી નામ મોહન મક્કીની હતું પરંતુ તેમને મેક મોહનના નામે ખ્યાતિ મળી જ્યારે તેણે ઉદ્યોગમાં પ્રવેશ કર્યો ત્યારે તેણે તેનું નામ બદલીને મેક મોહન રાખ્યું. પાકિસ્તાનના કરાચીમાં જન્મેલા મેક મોહનના પિતા બ્રિટિશ આર્મીમાં કર્નલ હતા મેક મોહનના પિતાની કરાચીથી લખનૌમાં બદલી કરવામાં આવી હતી મેક મોહને લખનૌથી જ પોતાનો અભ્યાસ કર્યો હતો તમને જણાવી દઈએ કે બાળપણમાં મેક મોહન ક્રિકેટર બનવા માંગતા હતા પણ કદાચ તેમના નસીબમાં કંઈક બીજું લખેલું હતું તે ક્રિકેટરને બદલે અભિનેતા બન્યો.

મેક મોહને પોતાની બોલીવુડ કારકિર્દીની શરૂઆત વર્ષ 1964 માં ફિલ્મ હકીકત થી કરી હતી પોતાની 46 વર્ષની ફિલ્મી કારકિર્દીમાં મેક મોહને લગભગ 175 ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો હતો પરંતુ મેક મોહને ફિલ્મ શોલે માં સંભાના પાત્રથી સૌથી વધુ લોકપ્રિયતા મળી હતી જો આપણે મેક મોહનના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો વર્ષ 1986 માં મેક મોહને મિની મેકકિની સાથે લગ્ન કર્યા લગ્ન પછી મેક મોહન અને મીની મેકકિની ત્રણ બચી ગયા હતા તેમને બે પુત્રીઓ અને એક પુત્ર છે જેનું નામ છે મંજરી મક્કીની વિનતી મક્કીની અને પુત્ર વિક્રાંત મક્કીની.મેક મોહનની મોટી પુત્રી મંજરી છે તેણે ફિલ્મ નિર્દેશનમાં પોતાની કારકિર્દી બનાવી છે મંજરીએ ધ લાસ્ટ માર્બલ અને ધ કોર્નર ટેબલ જેવી ફિલ્મોનું નિર્દેશન કર્યું છે તમને જણાવી દઈએ કે મંજરી પરિણીત છે અને તે પોતાના પતિ સાથે કેલિફોર્નિયામાં રહે છે તે પોતાના પરિવારને મળવા માટે સમય કાઢવા માટે મુંબઈ આવતી રહે છે.

મેક મોહનની બીજી પુત્રી વિનીતા ઘણી વખત ચર્ચામાં રહે છે વિનિતા સોશિયલ મીડિયા પર વધુ સક્રિય છે અને તે તેના ચાહકો વચ્ચે તેની તસવીરો શેર કરતી રહે છે જે તેના ચાહકોને ખૂબ ગમે છે તમને જણાવી દઈએ કે વિનીતા એક અભિનેત્રી નિર્માતા અને સ્ક્રીન રાઈટર છે.જો આપણે મેક મોહનના પુત્ર વિક્રાંતની વાત કરીએ તો તે એક અભિનેતા પણ છે તેણીએ મંજરીની ફિલ્મ ધ લાસ્ટ માર્બલ માં અભિનય કર્યો છે તમને જણાવી દઈએ કે ફિલ્મ શોલેમાં સંભાનું પાત્ર ભજવનાર અભિનેતા મેક મોહન બોલિવૂડની સુંદર અભિનેત્રી રવિના ટંડનના મામા છે જેના વિશે ભાગ્યે જ કોઈને ખબર હશે.

Advertisement