ગામ માં 30 વર્ષથી ન હતી ગામ માં બસ ની સેવા,IAS ને ખબર પડી તો તરત જ કરી દીધું આ કામ,જાણીને તમે પણ સલામ કરશો..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. જોકે ભારત દેશમાં સુધારા માટે ઘણો અવકાશ છે અને અમે પણ આ વાત સારી રીતે જાણીએ છીએ. જો અમલદારશાહી અને તેમાં બેઠેલા લોકો યોગ્ય રીતે કામ કરવાનું શરૂ કરે, તો આપણે ક્યાંક સુધારાનો અવકાશ જોઈ શકીએ છીએ અને તે પોતાનામાં ખૂબ જ નફાકારક સોદો લાગે છે. આમાં, સરકારનું ઇન્ફ્રા પણ રચાય છે અને જનતાની સેવા પણ વધુ સારી છે, જેમ કે તાજેતરમાં કોઈ અધિકારીએ કોઈ ગામની સંભાળ લીધી હોય, એવું લાગે છે કે ગ્રામજનોનું નિર્જન જીવન સમાપ્ત થઈ ગયું છે.

Advertisement

30 વર્ષથી તમિલનાડુના કરુપ્પમલયમમાં કોઈ બસ આવતી ન હતી: તમિલનાડુમાં એક નાનકડું ગામ છે જેનું નામ કરુપમ્પાલમ છે. આ ગામમાં સારી વસ્તી છે, પરંતુ સરકારી માર્ગના અભાવે અહીં કોઈ બસ આવતી ન હતી. આ કારણોસર, આ ગામના લોકોને ત્રણથી ચાર કિલોમીટર ચાલીને દૂર રસ્તા પર જવું પડતું હતું, જ્યાં તેઓ મોટા શહેરમાં જવા માટે બસ પકડી શકતા હતા.  આ કારણે તેનું જીવન થોડું મુશ્કેલ બની ગયું હતું.

કલેકટર ટી પ્રભુશંકરે સમસ્યા હલ કરી, બસ સેવા શરૂ કરી: જ્યારે આ સમસ્યા કલેક્ટર ટી પ્રભુશંકર પાસે પહોંચી ત્યારે તેમણે તેને બાકીની સમસ્યાઓ સાથે રાખી ન હતી, પરંતુ તેના પર ખાસ ધ્યાન આપ્યું હતું કારણ કે આ ગામમાં 220 પરિવારો રહે છે અને તેમને રોજિંદા કામ માટે દરરોજ ચાલવું પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, કલેકટરે તેમના માટે રોડવેઝ સાથે વાત કરી અને તેમની સમસ્યા ઉકેલવા માટે કહેવામાં આવ્યું.

તેમની સૂચનાના માત્ર થોડા દિવસો પછી, આ સમસ્યા હલ થઈ ગઈ છે અને ગામમાં રહેતા તમામ લોકોનું જીવન પણ ઘણું સારું થઈ ગયું છે. જોકે આવી ઘણી સમસ્યાઓ છે જે ભારતના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ખીલી રહી છે અને તે માત્ર સરકારી સ્તરે જ ઉકેલી શકાય છે, પરંતુ તેના માટે ખુરશીમાં યોગ્ય વ્યક્તિ હોવી પણ જરૂરી છે. અત્યારે ટી પ્રભુ શંકર સોશિયલ મીડિયા પર લોકોમાં હીરો છે કારણ કે તેમણે એવી રીતે કામ કર્યું છે જે મોટાભાગના અધિકારીઓ આજની તારીખમાં કરતા નથી.ડો.ટી.પ્રભુશંકર તમિલનાડુ કેડરના 2013 બેચના ભારતીય વહીવટી સેવા અધિકારી છે અને હાલમાં ચેન્નઈ મેટ્રોપોલિટન વોટર સપ્લાય એન્ડ સીવેરેજ બોર્ડ (CMWSSB), તમિલનાડુમાં એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકે સેવા આપી રહ્યા છે.

તે કોમ્યુનિટી મેડિસિનમાં વિશેષતા ધરાવતા મેડિકલ ગ્રેજ્યુએટ છે અને ચેન્નઈની મેડિકલ સ્કૂલમાં આસિસ્ટન્ટ પ્રોફેસર તરીકે કામ કર્યું છે અને ડાયાબિટોલોજિસ્ટ અને ફેમિલી ફિઝિશિયન તરીકે મેડિસિનની પ્રેક્ટિસ કરી છે.  તેઓ ભારતીય વહીવટી સેવાના અધિકારી છે અને તામિલનાડુ રાજ્યમાં જાહેર સેવા વિતરણ સાથે સંબંધિત વિવિધ વહીવટી હોદ્દાઓ પર સેવા આપી રહ્યા છે જે લોકોના જીવનને ખાસ કરીને વંચિતોને સીધી અસર કરે છે. સબ ડિવિઝનલ મેજિસ્ટ્રેટ તરીકેના કાર્યકાળ દરમિયાન તેમને બોન્ડેડ લેબર પર કામ કરવા બદલ મહારાષ્ટ્ર સ્ટેટ કમિશન ફોર વુમન દ્વારા પબ્લિક જસ્ટિસ ચેમ્પિયન” એવોર્ડ એનાયત કરવામાં આવ્યો છે.

તેમની કારકિર્દીના પ્રારંભિક ભાગમાં, તેઓ ઘણા જાહેર આરોગ્ય મુદ્દાઓમાં સક્રિય રીતે સામેલ રહ્યા છે જેમ કે બિન -સંચાર રોગોનું નિવારણ અને નિયંત્રણ, રોગચાળા, અને પર્યાવરણીય આરોગ્ય અને પોલિયો નાબૂદી. તેમણે બાળપણની સ્થૂળતાના નિયંત્રણ માટે ચંદીગઢ શહેરમાં આરોગ્ય પ્રમોટિંગ શાળાઓનો કાર્યક્રમ ઘડ્યો હતો.

સીએમડબલ્યુએસએસબીના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકેની હાલની સ્થિતિમાં તેઓ પેરાસ્ટાટલ બોડીનું સંચાલન કરે છે જે મેટ્રોપોલિટન શહેર ચેન્નાઈના પાણી અને ગટર સેવાઓના આયોજિત વિકાસ, કાર્યક્ષમ સંચાલન અને જાળવણી, પાણી પુરવઠા અને ગટર વ્યવસ્થાના નિયમન અને લાંબા ગાળાની તૈયારી સાથે ફરજિયાત છે.  શહેરની ભાવિ જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરવાની યોજના ધરાવે છે.

CMWSSB ડિસેલિનેશન પ્લાન્ટ્સ ચલાવવા, રિસાયક્લિંગ અને ગંદા પાણીના પુન:ઉપયોગમાં અનન્ય કુશળતા ધરાવે છે અને 2019 ના ઉનાળા દરમિયાન અભૂતપૂર્વ પાણીની અછતને સફળ રીતે સંભાળવા સહિત દુષ્કાળ વ્યવસ્થાપન અને શમન માટે કેટલીક શ્રેષ્ઠ પદ્ધતિઓ અપનાવે છે. TTUF;  વરસાદી પાણીનો સંગ્રહ અને જળ માર્ગો અને જળાશયોની પુન:સ્થાપના તાજેતરમાં તેમના હેઠળ CMWSSB દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી છે.

Advertisement