ગુજરાતના આ ગામમાં આકાશમાંથી અચાનક થયો સોનાનો વરસાદ, જાણો શું છે આખી ઘટના…

આકાશમાંથી ‘સોના’ના બિસ્કિટ વરસવાની વાત ખબર પડતા જ રસ્તા પર વીણવા ભાગ્યા લોકો. ગુજરાતના સુરત શહેરના એક ગામમાં સોનાનો વરસાદ થયો હતો, અને લોકો ઘરની બહાર સોનું લેવા માટે નીકળ્યા હતા અને રસ્તા પર આવી ગયા હતા. અમે આવું એટલા માટે કહી રહ્યા છીએ કારણ કે, સુરત એરપોર્ટ નજીક ડુમ્મસ ગામના લોકોને કેટલીક વસ્તુઓ મળી રહી છે, જે ઘણે ખરે અંશે સોના જેવી દેખાય છે.

Advertisement

દેશ અને દુનિયામાં ઘણી વખત આવી ઘટનાઓ બને છે, જે આપણું ધ્યાન પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે. શું તમે ક્યારેય આકાશમાંથી સોનાનો વરસાદ વરસતો જોયો છે? આ તમને થોડું ફિલ્મી લાગશે, પરંતુ તે એકદમ સાચું છે. ખરેખર, આકાશમાંથી સોનું પડવાની ઘટના ગુજરાતના સુરતમાંથી પ્રકાશમાં આવી છે. થોડા દિવસો પહેલા સુરત એરપોર્ટ નજીક આવેલા ડુમસ ગામમાં આકાશમાંથી સોનાનો વરસાદ થયો હતો. આ ગામમાં નાના અને મોટા ટુકડાઓમાં સોનું પડી ગયું છે, મોટા સોનાનું કદ ઈંટથી ઓછું નથી. તે જ સમયે, નાના સોનાનો આકાર બિસ્કિટ જેવો હતો.

જ્યારે ગામના લોકોને આકાશમાંથી સોનું પડવાની ખબર પડી ત્યારે તેઓ બધા સોનાની શોધમાં નીકળી પડ્યા. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે કેટલાક લોકોને સોનાની ઈંટો મળી અને કેટલાકને સોનાના નાના ટુકડા મળ્યા. એવું માનવામાં આવે છે કે વિદેશમાંથી સોનાની દાણચોરી કરનાર કોઈએ પકડાઈ જવાના ડરથી આ સોનું વહાણમાંથી નીચે ફેંકી દીધું હશે જેથી તે પોતે છટકી શકે. સોનું ક્યાંથી આવ્યું તેની પુષ્ટિ થઈ નથી.

લોકો સોનું મેળવવાની ખુશીમાં એટલા ડૂબી ગયા હતા કે તેમણે કંઈપણ વિચારવું કે સમજવું જરૂરી પણ નથી માન્યું.આકાશમાંથી સોનાના વરસાદના સમાચાર આવતા જ ગ્રામજનો સોનાની શોધમાં ઝાડીઓ તરફ નીકળી પડ્યા. આ સમાચાર ફેલાયા બાદ ગામ અને તેની આસપાસના શહેરોના લોકો ત્યાં ભેગા થયા. આ પછી, લોકો અંધારાને કારણે આખી રાત મશાલ સાથે સોનું શોધતા રહ્યા. ગામના ઘણા લોકોનું નસીબ ચમક્યું જ્યારે કેટલાકને નિરાશ થઈને પાછા ફરવું પડ્યું.

જેમને સોનું મળ્યું, તેઓ ચૂપચાપ સોનું લઈને ચાલ્યા ગયા અને જેમને તે ન મળ્યું, તેઓ હજુ પણ તેને શોધી રહ્યા છે.અહીં સોનું શોધવા આવેલા સુરતના મોહનભાઇ કહે છે કે, ગઈકાલે રાત્રે કેટલાક લોકોને અહીં સોનું મળ્યું હતું, ત્યાર બાદ ધીરે ધીરે બધાને ખબર પડી. હું પણ અહીં સોનું શોધવા આવ્યો છું. પરંતુ મને હજી સુધી કંઈ મળ્યું નથી. રસપ્રદ વાત એ છે કે, તે સોનુ છે કે પિત્તળ તે હજી સુધી કોઈને ખબર નથી. પરંતુ હવે લોકો અહીં મોટી સંખ્યામાં સોનું શોધવા માટે આવી રહ્યા છે.

Advertisement