IAS ઇન્ટરવ્યૂ માં પુછાયો સવાલ,મહિલાઓની એવી કઈ વસ્તુ છે જે એમની હોવા છતાં બીજા વાપરે છે?…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. વ્યક્તિ વાંચન અને લેખનનું સપનું જુએ છે કે તેણે કંઈક સારું કામ કરવું જોઈએ. હાલમાં, મોટાભાગના યુવાનોનું IAS, IPS અધિકારી બનવાનું સપનું છે, પરંતુ IAS, IPS બનવું એટલું સરળ નથી. તેના માટે યુપીએસસીની પરીક્ષા પાસ કરવી પડે છે. આ પરીક્ષા દેશની સૌથી અઘરી પરીક્ષા ગણવામાં આવે છે. દર વર્ષે આ પરીક્ષામાં લાખો ઉમેદવારો ઉપસ્થિત થાય છે પરંતુ એવા કેટલાક ઉમેદવારો જ છે જેમને સફળતા મળે છે. અસફળ ઉમેદવારો પણ પ્રયત્ન કરતા રહે છે.

Advertisement

જ્યારે ઉમેદવાર UPSC ના ત્રીજા તબક્કામાં પહોંચે છે, ત્યારે ઇન્ટરવ્યૂમાં ઘણા પ્રકારના પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે.  ખરેખર, ત્રીજા તબક્કામાં પૂછાયેલા પ્રશ્નો ઉમેદવારની બુદ્ધિ તેમજ તેના તર્ક અને વલણની પણ કસોટી કરે છે.  આજે, આ લેખ દ્વારા, અમે તમારા માટે આવા કેટલાક પ્રશ્નો અને તેમના જવાબો લાવ્યા છીએ જે તમારા માટે ઉપયોગી થઈ શકે છે.પ્રશ્ન- કયા પ્રાણીઓને રોગચાળો એટલે કે પીરિયડ્સ છે?જવાબ- માણસોને પીરિયડ્સ હોય છે.

પણ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે પ્રાણીઓને પણ પીરિયડ્સ આવી શકે છે.  હા, ચિમ્પાન્ઝી, ચામાચીડિયા, હાથી અને બિલાડીને માસિક આવે છે.પ્રશ્ન- એવી કઈ વસ્તુ છે જે બોલ્યા પછી જ તૂટી જાય છે?જવાબ- જ્યારે આ પ્રકારનો પ્રશ્ન આવે છે, ત્યારે તેનો જવાબ આપવા માટે સારી માત્રામાં પરસેવો પડે છે.  તો ચાલો તમને આ માટે સાચો જવાબ જણાવીએ.  સાચો જવાબ મૌન અથવા મૌન છે.

પ્રશ્ન- ઇન્ટરનેટના માલિક કોણ છે?જવાબ- હવે તમે આ સવાલ જોઈ રહ્યા છો, દરેક વ્યક્તિ આ પ્રશ્નનો જવાબ પોતાની રીતે આપશે.  પરંતુ જવાબ ખૂબ જ સરળ છે, જેની પાસે ઇન્ટરનેટની સક્સેસ છે તે તેના માલિક બની જાય છે.સવાલ- જો ચિકન ભારત અને ચીન વચ્ચે ઇંડા મૂકે તો તે કોનું ઇંડુ હશે?જવાબ- ઘણીવાર આવો પ્રશ્ન સાંભળ્યા પછી, મોટાભાગના લોકો એક જ વિચારમાં પડી જાય છે કે ઇંડા ભારત કે ચીનનું હશે, પરંતુ જો તમે આ પ્રશ્ન ધ્યાનથી વાંચશો, તો તમને જવાબ જાતે જ મળી જશે. તો ચાલો તમને આ માટે સાચો જવાબ જણાવીએ. ઇંડા ચિકનનું હશે.

પ્રશ્ન- એવી કઈ વસ્તુ છે જે તડકામાં પણ સુકાતી નથી?જવાબ- “પરસેવો” તડકામાં પણ સુકાતો નથી.પ્રશ્ન: તે શું છે જે આપણને દિવાલ તરફ જોવાની મંજૂરી આપે છે?જવાબ- આ પ્રશ્ન થોડો મુશ્કેલ છે અને મોટાભાગના લોકો આ પ્રકારનો પ્રશ્ન આવે ત્યારે ઘણું વિચારે છે અને લોકોના મનમાં એક જ વાત આવે છે કે કદાચ એવું કોઈ ઉપકરણ હશે જેના દ્વારા આપણે દિવાલની આજુબાજુ જોઈ શકીએ પરંતુ તે બિલકુલ એવું નથી.  આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ “બારી” છે.

પ્રશ્ન- દોડમાં દોડતી વખતે છોકરો અન્ય પદના છોકરાને પાર કરે છે, તો પછી તે છોકરાની સ્થિતિ શું છે તે જણાવો?
જવાબ- આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ બીજો ક્રમ છે કારણ કે છોકરાએ બીજા ક્રમનો છોકરો પાર કર્યો છે અને હવે તે પોતે બીજા ક્રમે આવ્યો છે અને તે છોકરો ત્રીજા સ્થાને છે.પ્રશ્ન- એવી કઈ વસ્તુ છે જે વિસ્ફોટ કરતી વખતે અવાજ કરતી નથી?જવાબ- આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ એ છે કે જ્યારે “દૂધ” ફૂટે ત્યારે કોઈ અવાજ નથી.પ્રશ્ન- એવી કઈ વસ્તુ છે જે તમારી છે પરંતુ અન્ય લોકો તેનો ઉપયોગ કરે છે?જવાબ – નામ

સવાલ- ગર્લ્સ શર્ટમાં ખિસ્સા કેમ નથી હોતા?જવાબ- સંભવત: તમારામાંથી ઘણાને ખબર નહીં હોય કે ગર્લ્સ શર્ટમાં ખિસ્સા કેમ નથી હોતા? આ સવાલનો સાચો જવાબ છે. શર્ટની સુંદરતા બગડે નહીં તે માટે ગર્લ્સ શર્ટમાં ખિસ્સા નથી હોતા.સવાલ- એવી કઈ વસ્તુ છે જે પહેરનાર ખરીદી શકતો નથી અથવા પોતાના માટે તે વસ્તુ ખરીદી શકતો નથી?જવાબ – જ્યારે કોઈ ઉમેદવારને આ પ્રકારનો પ્રશ્ન પૂછવામાં આવે છે, ત્યારે તે ઘણી વાર ઘણું વિચારવાનું શરૂ કરે છે. આ પ્રકારનો પ્રશ્ન સાંભળવાથી મનમાં વારંવાર અનેક વિચારો ઉદભવે છે. આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ “કફન” છે. વ્યક્તિ ક્યારેય પોતાના માટે કફન ખરીદી શકતો નથી

Advertisement