આ વખતની જન્માષ્ટમી છે ખાસ 27 વર્ષ પછી રચાયો મહાસંયોગ, આ ત્રણ રાશિના જાતકોના થશે મનના મનોરથ પૂર્ણ

મિત્રો જન્માષ્ટમી હિન્દુઓનો મુખ્ય તહેવાર છે. આ તહેવાર દેશભરમાં ધૂમધામથી ઉજવવામાં આવે છે હિન્દુ માન્યતાઓ અનુસાર બ્રહ્માંડના શ્રી વિષ્ણુ ના આઠમા અવતાર શ્રી કૃષ્ણનો જન્મદિવસ શ્રી કૃષ્ણ જયંતિ અથવા જન્માષ્ટમી 2020 તરીકે ઉજવવામાં આવે છે. જોકે ગયા વર્ષની જેમ આ વર્ષે પણ લોકો મૂંઝવણમાં હતા કે જન્માષ્ટમી 11 ઓગસ્ટે કે 12 ઓગસ્ટે ઉજવવામાં આવશે તો ખરેખર એવું માનવામાં આવે છે.ભગવાન શ્રીકૃષ્ણનો જન્મ ભદ્રપદ એટલે કે આ મહિનાના કૃષ્ણ પક્ષની આઠમી તારીખે રોહિણી નક્ષત્રમાં થયો હતો અને આવી સ્થિતિમાં જો કૃષ્ણ પક્ષની અષ્ટમી તિથિ મનાવવામાં આવે છે તો જન્માષ્ટમી 12 ઓગસ્ટે હોવી જોઈએ પરંતુ જો રોહિણી નક્ષત્રની માન્યતા હોય તો કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી 12 ઓગસ્ટે જ ઉજવવી જોઈએ તો ચાલો આપણે જાણીએ કે કેટલાક લોકો માટે અષ્ટમી તિથિનું મહત્વ વધુ છે જ્યારે રોહિણી નક્ષત્ર કેટલાક લોકો માટે મહત્વપૂર્ણ છે.મથુરામાં 12 ઓગસ્ટે જન્માષ્ટમીની ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે અને તે જ સમયે નંદલાલના ગામ બ્રજમાં 11 ઓગસ્ટે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર ખૂબ ધૂમ સાથે ઉજવવા માં આવશે જન્માષ્ટમી હિન્દુ પંચાંગ મુજબ કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી આઠમા દિવસે એટલે કે ભાદ્રપદ મહિનાના કૃષ્ણ પક્ષના આઠમા દિવસે ઉજવવામાં આવે છે અને ગ્રેગોરિયન કેલેન્ડર મુજબ જન્માષ્ટમી દર વર્ષે ઓગસ્ટ અથવા સપ્ટેમ્બર મહિનામાં ઉજવવામાં આવે છે.

તારીખ પ્રમાણે 12 ઓગસ્ટે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવશે તો બીજી તરફ, રોહિણી નક્ષત્રને વધુ મહત્વ આપનારા લોકો 12 ઓગસ્ટે જ જન્માષ્ટમીની ઉજવણી કરશે.અને આ વર્ષે 12 ઓગસ્ટ બુધવારે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવશે અને જો કે આ વખતે અષ્ટમી તિથિ 11-12 ઓગસ્ટ બે દિવસ રહેશે અને તેથી અમુક જગ્યાએ 12 ઓગસ્ટ બુધવારે જન્માષ્ટમીની ઉજવણી કરાશે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર આ વખતે ખુબ વિશેષ છે કારણ કે 27 વર્ષ પછી એક ખૂબ જ અદ્ભૂત સંયોગ રચાઇ રહ્યો છે અને આ વખતની જન્માષ્ટમીએ પ્રથમ વખત બુદ્ધાષ્ટમી અને સર્વાર્થ સિદ્ધ યોગ હોવાથી વિશેષ બની જશે અને આવો યોગ 1993માં રચાયો હતો જે 27 વર્ષની લાંબી અવધી બાદ આવા યોગ ફરી રચાતા માખણચોર નંદલાલાનો જન્મદિવસ ખાસ બની જાય છે મિત્રો જ્યોતિષીઓ કહે છે કે તુલા, મકર અને મીન રાશિના જાતકોને આ યોગનો વધુ ફાયદો થવાનો છે.

મેષ રાશિ.

મેષ રાશિના જાતકોની લાંબા સમયથી ચાલતી કામગીરી પૂર્ણ થશે અને પ્રેમ સંબંધોમાં આવતી અડચણો દૂર થશે તેમજ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણની ગાયના દૂધથી પૂજા કરો અને પંચામૃત ચડાવો. શ્રી કૃષ્ણની ઉપાસનાથી તમને લાભ થશે તેમજ કાર્યક્ષેત્રમાં તમે સારૂ કામ કરશો અને શારીરિક તકલીફ દૂર થઈ શકે છે.આ રાશિવાળા લોકો ખુશ રહેશે પ્રાપ્તિની સંભાવના છે તમે ખાનગી જીવનમાં કરવામાં આવેલા પ્રયત્નો સફળ થશે. બાળકો તેમની પાસેથી ખુશી અને સહકાર મેળવી શકે છે અને વિદ્યાર્થી વર્ગના વિદ્યાર્થીઓ સારુ શિક્ષણ મેળવી શકે છે સારા પરિણામ પ્રાપ્ત થશે અને વિવાહિત જીવનમાં ચાલતા તણાવ દૂર થઈ શકે છે.

વૃષભ રાશિ.

વૃષભ રાશિના જાતકોની ખુશીઓમાં વધારો થશે. ઘરે બેઠા આનંદ રહેશે. બાલ ગોપાલનો લસ્સીથી અભિષેક કરો બાલ ગોપાલને માખણને મિસરી અર્પણ કરો. આ રાશિનો વતની કૃષ્ણ ભગવાનને સહી કરે છે. શ્રી કૃષ્ણને સફેદ રંગ પસંદ છે અને તમારી રાશિનો સ્વામી શુક્ર છે આથી આ ઉપાય જરૂર કરજો તેમજ ભાઈ બહેનો સાથે સારો સમય પસાર કરશો અને તમે તમારા વિરોધી બનશો અને તમારા ઉપર જીત મેળવશે. તમારે તમારા મહત્વપૂર્ણ કાર્યમાં થોડું ધ્યાન આપવું પડશે અને નહીં તો તમારું મહત્વપૂર્ણ કાર્ય અધૂરું રહી શકે છે અને ક્ષેત્રના સાથીઓ તમને મદદ કરશે અને અંગત જીવન તેમાં ઉતાર-ચઢાવ આવશે.

મિથુન રાશિ.

લાંબા સમયથી ચાલતી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થશે. તમારા બધા કાર્યો પૂરા થશે. મિથુન રાશિના જાતકોએ શ્રીકૃષ્ણને મિસરી અર્પણ કરવી. શેરડીના રસથી ભગવાનનો અભિષેક કરો તમે કાર્યસ્થળમાં પ્રગતિના માર્ગો મેળવશો તેમજ પારિવારિક વાતાવરણ શાંતિપૂર્ણ રહેશે અને તમારા મનમાં ઘણા વિચારો એક સાથે ઉભા થઈ શકે છે, જેના વિશે તમે ખૂબ અસ્વસ્થતા અનુભવો છો અને તમે કામના ક્ષેત્રમાં સંપત્તિના મામલામાં કંઈક અલગ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકો છો અને તમારે હંમેશા ખંતથી કામ કરવાની જરૂર છે.

કર્ક રાશિ.

જીવનમાં આવતી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે. તમને રોગોથી રાહત મળશે ભવિષ્યની યોજનાઓ લાભ આપશે. દૂધમાં તુલસી નાખી ભગવાનને અર્પણ કરો. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણની કાચા દૂધથી અભિષેક કરો ભૂલોથી કંઇક નવું શીખવા મળે છે અને તમારી આવક સારી રહેશે. માતાપિતાને પૂરો સહયોગ મળશે અને સર્જનાત્મક કાર્યમાં વધારો થઈ શકે છે અને પિતાની તબિયતમાં સુધારો થશે ભવિષ્યમાં આપણે સામાજિક કાર્યોમાં રસ લઈશું સંપત્તિમાં વધારો થશે અને પરિવારના લોકોને તમારામાં વિશ્વાસ રહેશે અને તમારા જીવનસાથી સાથેના તમારા સંબંધોમાં મધુરતા રહેશે અને એકબીજા પ્રત્યે આદર વધશે મિત્રો તમે આગામી સમયમાં નવી ઉચાઇઓ ને સ્પર્શ પણ કરી શકો છો.

સિંહ રાશિ.

લગ્નજીવનમાં સમસ્યા સમાપ્ત થશે. વિવાહિત જીવનમાં સુખ આવશે. સિંહ રાશિના જાતકોએ શ્રી કૃષ્ણનું પરાણીયુ ઝુલાવવુ. કેસર વાળી બરફી ધરાવવી ગુલાબ જળથી ભગવાને અભિષેક કરો તમે કોઈ સુખદ યાત્રા પર આગળ વધી શકો છો અને સામાજિક ક્ષેત્રે આદર વધશે, માનસિક હળવાશ અનુભવશો અને પ્રેમ જીવનમાં મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ શકે છે અને તમને તમારા કાર્યમાં સારા પરિણામ મળશે અને તમારું સ્વાસ્થ્ય સુધરશે.જીવનસાથીની સલાહ તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે અને પ્રેમ સંબંધોમાં લાચારી પ્રધાનના ઇચ્છા અને પ્રભાવશાળી ભાગ લેવા લોકો તમને એક સારા નફો મેળવવાની તકો હોય છે અને તમારા કામ કદર કરી શકે છે.

કન્યા રાશિ.

કન્યા રાશિ જાતકોને ભાગ્ય સાથ આપશે સૌભાગ્યવાન બનશો. વર્તનમાં સકારાત્મક પરિવર્તન આવશે. કન્યા રાશિના જાતકોએ લાડુ ધરાવવો. શેરડીના રસથી ભગવાનનો અભિષેક કરો જેનાથી તમારા માનસિક તાણમાં ઘટાડો થઈ શકે છે અને અતિશય ખર્ચમાં ઘટાડો થવાને કારણે આર્થિક મુશ્કેલીઓ પણ ઘટી શકે છે અને તમારે કોર્ટ કોર્ટ કેસોથી પણ છૂટકારો મેળવી શકો છે અને લગ્ન જીવન તમારે એકબીજા પ્રત્યે પ્રેમ વધશે અને તમારો આત્મવિશ્વાસ પણ વધશે અને તમને ઘણી પડકારોનો સામનો કરવો પડી શકે છે અને મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં આવી શકો છો કુશળતાઓનો ઉપયોગ કરીને કુશળતાપૂર્વક કાર્ય કરશે નહી તો.

તુલા રાશિ.

તુલા રાશિના જાતકોની પૈસાની સમસ્યાઓ દૂર થશે. પૈસાની ચિંતા દૂર થશે. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને સફેદ માખણ અર્પણ કરો કાચી લસ્સીથી શ્રી કૃષ્ણનો અભિષેક કરો.આ રાશિના લોકો ખૂબ જ મહેનતુ હોય છે અને જો તમે કંઇ નવું કરવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ સમય તામારા માટે ચોક્કસ સફળતા અપાવનાર છે મિત્રો શ્રી કૃષ્ણ ની કૃપાથી તમારું સ્વાસ્થ્ય પણ સારું રહેશે તેમજ વ્યવસાયના સંબંધમાં તમે વિદેશ જઇ શકો છો અને તમારી પણ યાત્રા સફળ થશે તમારા જીવનસાથી સાથેના સંબંધો મજબૂત બનશે. પરિવારમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહેશે અને આવનારા સમયમાં તમને અચાનક લાભ પણ મળી શકે છે.

વૃશ્ચિક રાશિ.

તમારા બધા કાર્યો ખૂબ જ જલ્દી પૂર્ણ થશે. દુશ્મનોના કાવતરાં નિષ્ફળ જશે. વૃશ્ચિક રાશિના જાતકોએ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને ગાયનું દૂધ અર્પણ કરવું જોઈએ. પંચામૃતથી ભગવાન શ્રીકૃષ્ણના અભિષેક કરો.આ રાશિના લોકો પર શ્રી કૃષ્ણ ની પૂર્ણ કૃપા દ્રસ્ટિ જોવા મળશે આ લોકો તેમના વર્તન સામે લોકોને પ્રભાવિત કરવા માટે સંપૂર્ણ રીતે સક્ષમ છે મિત્રો આ લોકો તેમના ભવિષ્ય વિશે થોડી ચિંતા રેહશે પરંતુ આગામી સમયમાં તેઓ જે પણ કાર્ય પર હાથ મૂકશે તેમાં ચોક્કસ સફળતા મળશે કોઈપણ નવા કાર્યની શરૂઆત કરતા પહેલાં અનુભવી લોકોની સલાહ લેવી તમારા માટે ચોક્કસપણે ફાયદાકારક રહેશે તમારી પાસે આવનારા સમયમાં લાભ મેળવવા ની સારી તક છે ઘર પરિવારમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહેશે.

ધનુ રાશિ.

ધનુ રાશિના જાતકોને સ્વજનો તરફથી સારા સમાચાર મળી શકે છે. પરિચિતો સાથેનો વાદ સમાપ્ત થઈ શકે છે. ચણાના લોટની બરફી લાલાને ધરાવો. બાલ ગોપાલને હળદરનાં દૂધથી અભિષેક કરો ધનુ રાશિના લોકો તેમના જૂના કાર્યનું સારું પરિણામ મેળવશે અને શ્રી કૃષ્ણની કૃપાથી તમે કાર્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશો સંપત્તિ ના મામલામાં તમને સારા ફાયદાઓ મળી શકે છે અને પરિવારમાં ચાલી રહેલા તનાવ દુર થશે અને તમે તમારા સારા સ્વભાવથી સારા થશો.લોકોને ખૂબ અસર કરશે અને સંતાન તરફથી કોઈ સારા સમાચાર મળવાની સંભાવના છે અને તમારી લવ લાઈફ સારી રહેશે અને વિવાહિત જીવનમાં ખુશી આવશે.

મકર રાશિ.

મકર રાશિના જાતકો શિક્ષણમાં સારી કામગીરી કરશે. એકાગ્રતામાં વધારો થશે અને કારકિર્દીમાં પ્રગતિ મળશે. મકર રાશિના જાતકોએ કૃષ્ણ ભગવાનને પારણીયે ઝુલાવવા જોઈએ. કૃષ્ણને ગંગા જળથી અભિષેક કરો મકર રાશિના જાતકોને શ્રી કૃષ્ણના આશીર્વાદથી સમય સારો રહેશે અને આવકના નવા સ્ત્રોત પ્રાપ્ત થઈ શકે છે અને પ્રેમ સંબંધો સફળ થશે અને બાળકો તમારી પાસેથી ખુશી મેળવી શકે છે. કાર્યક્ષેત્રમાં અવરોધો દૂર થશે અને મોટા અધિકારીઓનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે અને કારકિર્દીવાળા લોકો તેમની વર્તમાન નોકરી બદલવાનું વિચારી શકે છે અને જે તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે

કુંભ રાશિ.

કુંભ રાશિના જાતકોના તમામ અવરોધો દૂર થશે. ઘરમાં ખુશીઓ રહેશે. ઘરના સભ્યો ભાગ્યશાળી રહેશે. કુંભ રાશિના જાતકોએ શુદ્ધ દેશી ઘીની મીઠાઇ સાથે દ્વારિકાધીશને અર્પણ કરવી જોઈએ. તેમને પંચામૃતથી અભિષેક કરવાનું ભૂલશો નહીં સાંભળવાની સંભાવના છે અને તમે તમારા વિરોધીઓ પર ભારે પડી જશો અને અચાનક તમને લાભની તકો મળી શકે છે અને લવ લાઈફમાં પડકારો આવી શકે છે. પ્રેમ સંબંધ છે તો તમે કિસ્સાઓ સાવધ રહેવાની જરૂર છે.

મીન રાશિ.

મીન રાશિના જાતકોને વ્યવસાયમાં સફળતા મળશે અને મોટી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે. મીન રાશિના જાતકોએ બરફી લાલાને ધરાવો.તેમને કેસરના દૂધથી અભિષેક કરો મીન રાશિના લોકો માનસિક રૂપે ખૂબ ખુશ અનુભવશે અને દરેક ક્ષેત્રે ભાગ્યનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે અને તમે બાળકો સાથે સારો સમય પસાર કરશો.પ્રેમના કિસ્સામાં તમે ભાગ્યશાળી બનશો અને કાનૂની બાબતોમાં તમને સફળતા મળશે.નોકરીના લોકોનું સ્થાનાંતરણ થઈ શકે છે.તમે તમારી યોજનાઓને યોગ્ય રીતે અમલમાં મૂકી શકો છો અને જીવન સાથી સાથે સારા સંબંધ જાળવશો અને આવો એકબીજાના લાગણીઓ સમજી શકે અને લોકો વિદેશમાં શ્રેષ્ઠ લાભ કામ કરશે.