જાણો બુર્જ ખલિફા પર ભારતીય ધ્વજ કેમ ફરકાવવામાં આવે છે,?,3 મિનિટની જાહેરાત માં કેટલો ખર્ચ આવે છે,જાણી લો એક ક્લિક માં..

શું તમે જાણો છો કે દુબઈમાં બુર્જ ખલીફા બિલ્ડિંગ પર જાહેરાત કરવા માટે કેટલો ખર્ચ થાય છે? તમને જણાવી દઈએ કે, બુર્જ ખલીફા વિશ્વની સૌથી ઊંચી ઈમારત છે, જેના પર ઘણી કંપનીઓ ઘણીવાર પોતાની જાહેરાત કરે છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે 15 ઓગસ્ટના રોજ વિશ્વની આ સૌથી ઊંચી ઈમારત પર ભારતનો તિરંગો પણ લહેરાતો હતો. શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે દુબઈમાં 15 મી ઓગસ્ટના રોજ વિશ્વની સૌથી ઊંચી ઈમારત બુર્જ ખલીફા પર ભારતનો ધ્વજ કેમ લહેરાવવામાં આવે છે અને બુર્જ ખલીફા પર જાહેરાત કરવા માટે કેટલો ખર્ચ થાય છે, તો મિત્રો, તમારી માહિતી માટે જણાવો કે બુર્જ ખલીફા પરંતુ કંઈપણ માટે 3-મિનિટની LED પ્રમોશન જાહેરાત મેળવવાનો ખર્ચ 2.5 લાખ ધરમમાં આવે છે.

Advertisement

જે ભારતીય ચલણમાં આશરે ₹ 5000000 છે. આના પર પ્રમોશનનો એક નિશ્ચિત સમય છે જે 8:00 થી 10:00 સુધીનો છે. આ એલઇડી શોનું સંચાલન દુબઇ સ્થિત માર્કેટિંગ કંપની મુલોનલોવ મીના અને મિત્રો દ્વારા કરવામાં આવે છે, જ્યાં સુધી ભારતીય ધ્વજની વાત છે, યુએઈની વિદેશ નીતિ અંતર્ગત આવી પહેલ, જે માત્ર ભારત સાથે જ નહીં પરંતુ અન્ય દેશો સાથે મિત્રતા દર્શાવે છે અને બુર્જના LED શોમાં ઘણા દેશોના ત્રિરંગો બતાવે છે, મિત્રો, દુબઈથી ત્યાં કામ કરતા ભારતીયો માટે એક નાનકડું પગલું બનાવે છે.

તમે ગર્વ અનુભવો છો. જ્યોર્જ પાંચમા નેરેપરમબિલ તમે જ્યોર્જ અને તેના કેટલાક મિત્રો ગુમ થયા હતા તે નામ ક્યારેય સાંભળ્યું નહીં હોય. પછી તેના મિત્રએ કહ્યું કે તે બુર્જ ખલીફામાં રહેવાનું નથી, પછી જ્યોર્જ આ વસ્તુથી સ્તબ્ધ થઈ ગયો અને તેને એક નહીં પણ તમામ 22 ફ્લેટ ખરીદ્યા, તે કેરળનો રહેવાસી છે અને તેના હૃદયથી આવા વ્યક્તિને જય હિન્દ છે. એટલા માટે બનાવવામાં આવ્યું છે કે તે દુબઈ નહીં પણ ભારત ગયો હતો પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં ભારતનું નામ રોશન કર્યું છે.

તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે બુર્જ ખલીફા પર 3 મિનિટ પ્રમોશનની જાહેરાતનો ખર્ચ લગભગ 250,000 દિરહામ આવે છે, હવે જો આપણે આ રકમ ડોલરમાં રૂપાંતરિત કરીએ તો તે લગભગ $ 68000 છે જ્યારે ભારતીય ચલણમાં તે હોત આશરે 50,00,000 રૂપિયા. પરંતુ તે નોંધવું યોગ્ય છે કે આ રકમ કામના દિવસ માટે છે, જો કોઈ કંપની સપ્તાહના અંતમાં તેની જાહેરાત કરવા માંગે છે, તો તેને 3,50,000, દિરહામ સુધી ચૂકવણી કરવી પડી શકે છે.

આ સિવાય, જો કંપની ઇચ્છે તો, તે બહુવિધ જાહેરાતોમાં પણ શો કરી શકે છે, પરંતુ તેને દર 3 મિનિટ માટે 2,50,000 દિરહામ ચૂકવવા પડશે. માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ વિડીયો જાહેરાત સાથે, તમે તેના પર સંગીત, ફટાકડા, લેસર અને વોટર શો પણ જોઈ શકો છો. બુર્જ ખલીફા પર જાહેરાતો દિવસભર ચાલતી નથી, તેનો એક નિશ્ચિત સમય હોય છે, જો કે, દરરોજ સવારે 8 થી 10 વાગ્યા સુધી તેના પર પ્રમોશન જાહેરાતો બતાવવામાં આવે છે. લાઇટ શોકાનું સંચાલન દુબઇ સ્થિત માર્કેટિંગ કંપની મુલેન લોવે મેના દ્વારા કરવામાં આવે છે.

કદાચ હવે તમે વિચારતા હશો કે માત્ર 3 મિનિટની જાહેરાત માટે આટલા પૈસા કોણ આપશે? તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે બુર્જ ખલીફા દુબઈનું સૌથી મોટું હોટસ્પોટ છે અને જે કોઈ પણ દુબઈ જાય છે તે આ ઈમારતને માત્ર એક જ વાર જુએ છે. તેથી બિલ્ડિંગ પર પ્રમોશનલ જાહેરાત દ્વારા લોકોનું ધ્યાન સરળતાથી ખેંચી શકાય છે.

આ જ કારણ છે કે સેમસંગ હ્યુઆવેઇ જેવી ઘણી મોટી કંપનીઓ ઘણીવાર તેમના ફ્લેગશિપ ફોનની જાહેરાત બુર્જ ખલીફા પર કરે છે.જ્યાં સુધી આ બિલ્ડિંગ પર ભારતીય તિરંગો બતાવવાની વાત છે, તો તમને જણાવી દઈએ કે તે યુએઈ છે. તે સરકારના વિદેશ નીતિના પગલાઓમાંનું એક છે, જેના દ્વારા યુએઈ માત્ર ભારત જ નહીં પરંતુ અન્ય દેશો સાથે તેની મિત્રતા તરફ ઈશારો કરે છે. અને આમ કરવાથી, ત્યાં રહેતા ભારતીયોને પણ ઘણું સારું લાગે છે.

Advertisement