જો હોય આ આદતો તો અત્યારેજ સુધારીલો,જીવન થઈ જશે બરબાદ,મર્દાનગી થઈ જશે ગાયબ.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, નપુંસકતા બનાવવાની ટેવ આજકાલ પુરુષો પણ નપુંસકતાનું જોખમ જાતેજ વધારે છે આ વ્યસ્ત જીવનશૈલી માં ખોટ ખાવાની ટેવ અને આખો દિવસ લેપટોપ કમ્પ્યુટરને વળગી રહેવાથી તે જાણતી નથી કે તે કેટલુ મુશ્કેલ આવી રહી છે તેના જીવન માં સામાન્ય રીતે સ્ત્રીઓને સંતાન ન આપવા માટે જવાબદાર માનવામાં આવે છે.

Advertisement
Man with erectile dysfunction during sex with her partner looking disappointed

આપડે પોતે પરંતુ એવું નથી કે પુરૂષોમાં વંધ્યત્વની વધતી સમસ્યાને લીધે ઘણા યુગલો માતાપિતા બનવામાં અસમર્થ હોય છે.આવી સ્થિતિમાં પુરુષોએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવું પડે છે ચાલો આપણે તમને જણાવીએ કે કઇ આદતો જે નપુંસક બનાવે છે આદતો છે જે તમને નપુંસક બનાવે છે ગરમ પાણી થી સ્નાન કરવું ગરમ ગરમ પાણીથી સ્નાન કરવાથી શરીરને આરામ મળે છે.

પરંતુ તે પુરુષ માટે હાનિકારક છે કેમ કે અંડકોષનું તાપમાન વધે છે તેથી તે શુક્રાણુઓનું પ્રમાણ ઘટાડે છે અને તેમની ગુણવત્તાને પણ અસર કરે છે વધુ સારું છે કે તમે ગરમ પાણીથી સ્નાન છોડી દો જો તમે ઠંડા પાણીથી નહાતા ન હોવ તો નરમ પાણીથી સ્નાન કરો.ટાઈટ અન્ડરવેર ખૂબ ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરવાથી પણ અંડકોષમાં ગરમી વધે છેજેનાથી વીર્યની સંખ્યા ઓછી થાય છે સંક્ષિપ્તમાં કરતાં બક્સર પહેરવાનું વધુ સારું છે ટાઈટ અન્ડરવેરથી પણ તમને નપુંસકતા આવે છે.

સોયાબિનનો ઉપયોગ સોયામાંથી બનાવેલ કંઈપણ ફ્રુડ તમારા માટે યોગ્ય નથી તેમાં એસોફ્લેવોન્સ શામેલ છે જે શુક્રાણુની ગુણવત્તાને બગાડે છે તેથી જ આજે સોયા ઉત્પાદનો ખોરાક ખાવોનો ટાળો છે.સિગારેટ અને દારૂ આલ્કોહોલ પીવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ પણ ઓછું થાય છે તેથી તેનાથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે અને મોટાભાગના પુરુષોની શક્તિમાં ઘટાડો થવાનું કારણ આ જ છે કંઈક આવું જ સિગરેટ માટે છે.

કોઈપણ પ્રકારનું તમાકુ નપુંસકતા તરફ દોરી જાય છે આ માત્ર શુક્રાણુઓની ગણતરીને જ ઘટાડે છે પરંતુ તે કાયમ માટે નપુંસક પણ બનાવી શકે છે.સુતા સુતા ટીવી જોવું એ નપુંસકતા લાવે જો તમે સૂતા હોવ ત્યારે ટીવી જોતા રહો છોતો પછી આ ટેવ છોડી દોઆ કરવાથી પેટની ચરબી વધે છે અને મંદપણાને કારણે વીર્યની પ્રમાણ ઓછી થાય છે સંશોધન કહે છે કે ટેલિવિઝન જોવાને બદલે નિયમિત કસરત કરનારા પુરુષો નપુંસક થવાની શક્યતા ઓછી હોય છે.

તણાવ આ બાબતે તાણવ લેવું પણ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી તણાવ અને હતાશા સેક્સ જીવન પર ખૂબ જ ખરાબ અસર કરે છે કેટલીક વખત તે નપુંસકતા માટે પણ જવાબદાર હોય છે.આ તે ટેવો છે જે તમને નપુંસક બનાવે છે તમારે સુખી જીવન જીવવા માટે સ્વસ્થ રહેવું પડશે અને સ્વસ્થ રહેવા માટે સારી ટેવો અપનાવવી પડશે તો આજથી તમારે આ ખરાબ ટેવોથી દૂર રહેવું જોઈએ અને તંદુરસ્ત જીવન જીવવું જોઈએ.

જો તમે ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શન કે જેને આપણે સામાન્ય ભાષામા નપુંસકતા કહેવામાં આવે છે. અને આ શબ્દનો ઉપયોગ એ આપણે એવા પુરુષો માટે કરવામાં આવે છે જે લોકો એ સેક્સ દરમિયાન પોતાનાં ઈરેક્શન નથી કરી શકતા અથવા તો થાય છે તો તેઓ એ ઈરેક્શનને લાંબો સમય સુધી જાળવી શકતા નથી. અને સામાન્ય રીતે આ સમસ્યા એ ૪૦ વર્ષથી વધુના પુરુષોમાં વધારે જોવા મળે છે.

શું છે ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શન?.જ્યારે કોઈ પુરુષ એ સેક્શુઅલી ઉત્તેજિત થયા બાદ તેને તે ઈરેક્શનનો અનુભવ થાય છે અને પછી તેનું મગજ એ પ્રાઈવેટ પાર્ટની નશોને તે જગ્યા પર લોહીનો પ્રવાહ એ વધારવાનું સિગ્નલ મોકલે છે. અને તેને જ આ ઈરેક્શન કહેવામાં આવે છે પરંતુ જ્યારે પણ તમે આ સેક્શુઅલી ઉત્તેજિત થયા બાદ તમે આ પેનિટ્રેશન માટે કોઈ ઈરેક્શન ન થાય તો તમારે બંને પાર્ટનર એ સેક્શુઅલી અસંતુષ્ટ રહી જાય તો તે સમસ્યાને ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શન કહેવામાં આવે છે. અને આ ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શન એટલે કે નપુંસકતા ૨ પ્રકારની હોય છે એક શોર્ટ ટર્મ અને લોન્ગ ટર્મ

શોર્ટ ટર્મ નપુંસકતાના કારણો.આ ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શન અથવા ઈડી અથવા આ નપુંસકતા એક સામાન્ય સમસ્યા છે કે જેની પાછળ તમારા લાઈફસ્ટાઈલની બાબતો જોડાયેલી છે. જેમ કે તમારે કામનો વધુ પડતો ટ્રેસ થાક અને ચિંતા અને વધુ પડતું દારૂનું સેવન આ પર્ફોર્મેન્સ પ્રેશન વગેરે અને આ પ્રકારના કિસ્સામાં તમારે નપુંસકતા એ થોડા સમય માટે આવે છે અને જેવી જ તમે આ લાઈફસ્ટાઈલમાં સુધારો લાવશો એટલે તમને આ સમસ્યા એ દૂર થઈ જાય છે. અને આ શોર્ટ ટર્મ નપુંસકતા માટે તમારે ડોક્ટર પાસે જવાની કોઈ જરૂર નથી.

લોન્ગ ટર્મ નપુંસકતાના કારણો.આ ઈરેક્શન ન થવાની સમસ્યા એટલે કે લાંબો સમય સુધી રહે છે તો તેની પાછળ કોઈ શારીરિક સમસ્યા એ જવાબદાર હોઈ શકે છે. ઘણી વખત તમને હાઈબીપી, ડાયાબીટીઝ અને કોલેસ્ટ્રોલ વધવાને કારણે પણ પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં બ્લડનો ફ્લો એ પ્રભાવિત થાય છે જેનાથી તમને ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શનની સમસ્યા આવી શકે છે. તદ્દ આ ઉપરાંત શરીરમાં તમારે ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનનું લેવલ એ વધારે કે ઓછું થઈ જાય અને તમને સ્ટ્રેસ હોર્મોન એ કોર્ટિસોલનું લેવલ પણ વધી જાય ત્યારે પણ તમને નપુંસકતાની સમસ્યા એ લાંબા સમય સુધી તમારે રહે છે.

નપુંસકતાની સારવાર.આ ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શની મુશ્કેલીનો ઉપાય એ તમારે કેવી રીત કરવો અને તે તેના થવાના કારણ પર આખુ નિર્ભર છે. અને જો તમારી આ સમસ્યા એ સ્ટ્રેસ અને લાઈફસ્ટાઈલ અથવા તો ઈમોશન સાથે જોડાયેલી છે તો તમારે તેના માટે તમારે એક સેક્સ એક્સપર્ટ સાથે મળીને સેક્સ થેરપી અથવા તો બિહેવિયરલ થેરપી એ લેવાની જરૂર પડી શકે છે. અને ઘણા ડોક્ટરો એ ઈરેક્ટાઈલ ડિસ્ફંક્શનની સારવાર માટે તો વાયગ્રા જેવી દવાઓનું પણ સેવન કરવા માટે કહે છે. પરંતુ આ દવાઓના સેવનથી પ્રાઈવેટ પાર્ટમા બ્લડનો ફ્લો એ વધી જાય છે અને આ ઈરેક્શનની સમસ્યાનો અંત આવે છે.

ખાસ કરીને એવી ૩ વસ્તુઓનું સેવન ન કરવું જોઈએ કે જેના કારણે તમે નપુંસક બની શકો. આ ત્રણ વસ્તુ નું સેવન સામાન્ય રીતે સાધુઓ કરતા હોય છે. તેનું કારણ એ છે કે તેઓ લૈંગિક કામવાસના રોકવા માટે આવું કરે છે. ચાલો જાણીએ એવી ત્રણ વસ્તુઓ વિશે કે જેના દ્વારા વ્યક્તિ નપુંસક બની શકે છે.

કેળાના વૃક્ષ ના મૂળ.કેળાને શરીર માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કેળામાં ભરપૂર માત્રામાં કેલ્શિયમ મળી આવે છે જે હાડકાઓ માટે ખૂબ જ ઉપયોગી હોય છે. પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે કેળાના વૃક્ષના મૂળ નું સેવન ક્યારે પણ કરવું જોઈએ નહીં. જો તમે તેનું સેવન કરો છો તો તમે ક્યારેય પણ પિતા કે માતા બની શકશો નહીં. એવું માનવામાં આવે છે કે કેળાના મુળ રહે શક્તિ માણસને સંતાન ઉત્પન્ન કરવાની ક્ષમતા માં ઘટાડો કરે છે. એટલે કે તમે નપુંસક બની શકો છો.

કેરી નું અથાણું.ઉનાળો આવતા જ દરેક લોકોના મગજમાં એક જ ફળ આવે છે. અને એ છે કેરી. બહુ ઓછા લોકો એવા હશે કે જેને કેરી ભાવતી ન હોય. સામાન્ય રીતે કેરીનું અથાણું બનાવીને પણ ખાવામાં આવે છે. પરંતુ કેરીના અથાણા નું વધારે પડતું સેવન પુરુષોની સેક્સ શક્તિને ઘટાડે છે. એટલે કે વધારે પડતા કેરી ના અથાણાં ના કારણે મનુષ્ય નપુંસક બની શકે છે. અથાણું પુરુષના હોર્મોન્સ ને ધીમે ધીમે નાશ કરે છે. તેથી દરેક લોકોએ કેરીના અથાણા નો લિમિટેડ ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

આમળા.મિત્રો આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે આમળાની અંદર ભરપૂર માત્રામાં વિટામિન સી મળી આવે છે. ખાસ કરીને આપણા નો ઉપયોગ વાળમાં થતો હોય છે. આ ઉપરાંત તેનો ઉપયોગ રોગ પ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે પણ થાય છે. પણ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે આમળાનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી તમે નપુંસક બની શકો છો. આમળાનું સેવન કરવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનના હોર્મોન શરીરમાં ઓછું થઈ જાય છે. પ્રાચીન સમયમાં સાધુ અને સંતો આમળાનો ઉપયોગ કરીને નપુંસકતા મેળવી શકતા.

Advertisement