જો તમારે પણ બનવું છે કરોડપતિ તો ગળા માં ધારણ કરી લો આ ચમત્કારી વસ્તુ,રાતોરાત થઈ જશે તમારો ભાગ્યોદય..

તુલસીના છોડને હિન્દુ ધર્મમાં ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે ભગવાન વિષ્ણુ પોતે તેમના મૂળની નજીક શાલિગ્રામના રૂપમાં રહે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જે ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોય છે તે ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાઓથી મુક્તિ મળે છે.તેમજ માતા તુલસીની કૃપાથી તે ઘરમાં ધન પ્રાપ્તિ થાય છે. આ સાથે, તુલસીનો છોડ તમારા શરીરને રોગો સામે લડવાની શક્તિ પણ આપે છે અને તમારા શરીરને સ્વસ્થ રાખે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે તુલસીના પાનનો ઉપયોગ કોરોના જેવા રોગોની અસર ઘટાડે છે.તુલસીના નાના ઉપાય પૈસા કમાવામાં ખૂબ મદદરૂપ થાય છે.

Advertisement

જો તમે કુંડળીમાં અથવા શનિ દોષ અથવા રવિ દોષમાંથી નવગ્રહ અથવા કોઈપણ પ્રકારની દોષથી પીડાતા હોવ તો, તુલસીના મૂળને તાવીજમાં રાખો અને તેને ગળામાં પહેરો. એવું માનવામાં આવે છે કે આનાથી તમામ પ્રકારની ખામીઓ દૂર થાય છે અને વ્યક્તિમાં સંપત્તિની કોઈ કમી રહેતી નથી.દરરોજ સ્નાન કર્યા બાદ તુલસીના મૂળમાં પાણી નાખીને નવગ્રહના દોષ દૂર કરવામાં આવે છે.મા લક્ષ્મીની કૃપાથી ઘરની ગરીબી દૂર થવા લાગે છે.

 

જો તમે દુકાન કે ઘરમાંથી નકારાત્મક શક્તિઓને દૂર કરવા માંગતા હોવ તો તુલસીના મૂળની માળા બનાવી તેને ગળામાં પહેરવાથી લાભ થશે.ધન પ્રાપ્તિ માટે ચાંદીના તાવીજમાં તુલસીનું મૂળ ધારણ કરો. આ સંપત્તિના આગમન માટે તમામ માર્ગો ખોલે છે અને વ્યક્તિ ખૂબ જલ્દી શ્રીમંત બની જાય છે.દરરોજ સ્નાન કર્યા બાદ તુલસીના છોડના મૂળમાંથી માટી લો અને કપાળ પર તિલક લગાવો. તેનાથી વ્યક્તિની હિપ્નોટિક શક્તિ વધે છે. સામેની વ્યક્તિ ખૂબ જ જલ્દી તમારાથી પ્રભાવિત થઈ જાય છે.

તુલસીના ઝાડના મૂળમાંથી માટી લઈને તિલક લગાવવાથી મન હંમેશા શાંત રહે છે અને દુર્ભાગ્ય દૂર થાય છે.શાસ્ત્રો અનુસાર તુલસીને સૂકવવાનું કારણ: હિન્દુ ધર્મ અનુસાર તુલસીને જન્મથી મૃત્યુ સુધી ઉપયોગી છોડ માનવામાં આવે છે. આ નાનો દેખાતો તુલસીનો છોડ આપણા ઘરની તમામ ખામીઓને દૂર કરે છે. જેના કારણે તમે અને તમારો પરિવાર સ્વસ્થ અને સુખી અને સમૃદ્ધિથી ભરપૂર છો.

સુકા તુલસીનો છોડ ઘરમાં ન રાખો: ઘરમાં ક્યારેય સુકા તુલસીનો છોડ ન રાખો. તેને અશુભ માનવામાં આવે છે.  તુલસીનો છોડ કૂવામાં કે કોઈપણ પવિત્ર સ્થળે છોડવો જોઈએ અને નવો છોડ લગાવવો જોઈએ.જ્યોતિષ અનુસાર: જ્યોતિષીઓના મતે તુલસીનો છોડ બુધને કારણે સુકાઈ જાય છે, કારણ કે બુધ ગ્રહ લીલાનું પ્રતીક છે અને વૃક્ષો અને છોડ હરિયાળીનું પ્રતીક છે.તે એવો ગ્રહ છે કે અન્ય ગ્રહોની સારી અને ખરાબ અસર વ્યક્તિ સુધી પહોંચે છે. બુધના પ્રભાવને કારણે તુલસીનો છોડ ફૂલવા માંડે છે.વાસ્તુ માટે તુલસીને શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ કારણે ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા હંમેશા વહેતી રહે છે.

આ દિશામાં તુલસીનું વાવેતર કરવું શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે: વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર, જો તમે ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવવો હોય તો ઉત્તર, ઉત્તર-પૂર્વ અથવા પૂર્વ દિશા પસંદ કરવી જોઈએ. આ દિશામાં તુલસીનો છોડ લગાવવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા સર્જાય છે. આ સિવાય જો તમે ઈચ્છો તો તેને ઉત્તર-પૂર્વ દિશામાં પણ મૂકી શકો છો.

Advertisement