કામદેવના આ મંત્રથી કોઈપણ યુવતી તમારી તરફ આકર્ષિત થઇ જશે, જાણો જાપ કરવાની રીત….

હિંદુ ધર્મમાં કામદેવને પ્રેમનો દેવ માનવામાં આવે છે. અર્થવેદ અને કેટલાક અન્ય પુરાણોની સાથે ઋગ્વેગમાં પણ તેમનાથી સંબંધિત ઘણા વર્ણનો જોવા મળે છે. કામદેવ અને શિવની કથા પણ ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. આ પ્રમાણે ભગવાન શિવે એક વખત કામદેવને બાળીને રાખ કરી દીધી હતી.

Advertisement

જો કે, દેવતાઓની પ્રાર્થના અને કામદેવની પત્ની રતિ પછી, ભગવાન શિવે કામદેવને દ્વાપરયુગમાં શ્રી કૃષ્ણના પુત્ર તરીકે જન્મ લેવાનું વરદાન આપ્યું.ઘણી પૌરાણિક કથાઓમાં, કામદેવને ભગવાન વિષ્ણુ અને દેવી લક્ષ્મીના પુત્ર તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા છે. એવું કહેવાય છે કે તેમના લગ્ન પ્રેમ અને આકર્ષણની દેવી રતિ સાથે થયા હતા.

તે જ સમયે, કેટલીક જગ્યાએ તેમને ગંધર્વ પણ કહેવામાં આવે છે, જે સ્વર્ગના લોકોમાં કામવાસના ઉત્પન્ન કરે છે. કેટલીક વાર્તાઓમાં એવું પણ કહેવાય છે કે ભગવાન બ્રહ્માએ કામદેવનું સર્જન કર્યું છે.કામદેવને હંમેશા એક યુવાન અને આકર્ષક વ્યક્તિ તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યા છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જો કામદેવ ન હોય તો બ્રહ્માંડની પ્રગતિ અટકી જાય છે અને પ્રેમની લાગણી સમાપ્ત થઈ જાય છે. તે પ્રેમના પ્રતીક તરીકે પશ્ચિમી દેશોમાં કામદેવ અને ગ્રીક દેશોમાં ઇરોસ જેવું જ છે. પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર, કામદેવનું ધનુષ્ય ફૂલોથી બનેલું છે.

જ્યારે કામદેવ તીર મારે છે, ત્યારે દેવતાઓ પણ તેનાથી બચી શકતા નથી. તેમના તીરોથી તેમને બચાવવા માટે કોઈ ઢાલ નથી. કામદેવનું તીર સીધું હૃદય પર વાગે છે, જેના કારણે વ્યક્તિમાં વાસનાની ભાવના જન્મે છે. આ કામમાં કામદેવની પત્ની રતિ પણ મદદ કરે છે.

કામદેવના ઘણા નામ છે જેમ કે રાગવ્રંતા, અનંગ, કંદર્પ, મનમથ, મદન, પુષ્પવન વગેરે.ઘણા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ છે જેઓ તેમના પ્રેમને પામવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં કામદેવ વશીકરણ મંત્ર શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે અને આ મંત્ર દ્વારા કોઈપણ વ્યક્તિને નિયંત્રિત કરી શકાય છે.

કામદેવ વશીકરણનો મુખ્ય મંત્ર: ઓમ નમો ભગવતે કામ-દેવાય શ્રીમ સર્વ-જન-પ્રિયા સાર્વત્રિક સંમોહન જ્વાલ-જ્વાલ, પ્રજવાલ-પ્રજવાલ, હાન-હાન, વદ-વદ, તપ-તપ, સમ્મોહાયા-સમ્મોહાયા, સર્વ જનમમાં વસમ કુરુ-કુરુ સ્વાહા. આ મંત્ર એટલો અસરકારક છે કે દિવસમાં છ હજાર વખત તેનો જાપ કરવાથી શુત્ર અથવા લાંબા સમયથી પીડાતી પત્ની કે ગેરસમજનો ભોગ બનેલી ગર્લફ્રેન્ડને પણ વશ કરી શકાય છે.

કામદેવના મંત્ર વિશે એવી માન્યતા છે કે તે વિજાતીય વ્યક્તિઓને આકર્ષિત કરી શકે છે. આ મંત્ર ખૂબ જ શક્તિશાળી માનવામાં આવે છે. દરરોજ આ મંત્રનો જાપ કરવાથી તમારી અને તમારી સામેની વ્યક્તિની અંદર પુષ્કળ સંવેદના ઉત્પન્ન થાય છે. તમારો પાર્ટનર માત્ર તમારી તરફ શારીરિક રીતે આકર્ષિત થશે જ નહીં, પરંતુ તેઓ તમારી પ્રશંસા કરવા સાથે તમને તેમની પ્રાથમિકતા પણ બનાવશે.

ऊं नमो भगवते कामदेवाय, यस्य यस्य दृश्यो भवामि, यश्च यश्च मम मुखम पछयति तत मोहयतु स्वाहा

સવારે અને રાત્રે 108 વાર આ મંત્રનો જાપ કરવાથી માત્ર 21 દિવસમાં જ વ્યક્તિ કામદેવ મંત્રને સિદ્ધ કરી શકે છે. જો કે આ માટે એ વાતનું પણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે તમારા ફોકસ અને ભક્તિમાં કોઈ કમી ન રહે. આ મંત્રની સાથે અન્ય કેટલીક શરતો પણ છે જેનું પાલન કરવું જરૂરી છે. એકાંતમાં મંત્રનો પાઠ કરો અને જેના માટે તમે મંત્રનો પાઠ કરો છો તેનું ધ્યાન પણ કરો.

મંત્રનો જાપ કરનાર વ્યક્તિએ માત્ર શાકાહારી ભોજન લેવું જોઈએ. આ સાથે જ મંત્ર જાપ કરતા પહેલા સ્નાન કરવું પણ જરૂરી છે. મંત્ર માટે સમર્પણ હોવું પણ જરૂરી છે. એવું કહેવાય છે કે પ્રાચીન સમયમાં વેશ્યાઓ અને નર્તકો પણ આ મંત્રનો જાપ કરતા હતા. તે તેના ચાહકોનું આકર્ષણ જાળવી રાખવા માટે આવું કરતી હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંત્રનો સતત જાપ કરવાથી તેમનું આકર્ષણ અને સુંદરતા પણ વર્ષો સુધી જળવાઈ રહે છે.

Advertisement