ક્યારેય જોયું છે સાબુદાણા કેવી રીતે બને છે,જોવો આ રીતે બને છે સાબુદાણા…

આપણા હિન્દૂ ધર્મમાં પૂજા,વિધિ,વ્રત નું ઘણું મહત્વ છે.આપણા હિન્દૂ ધર્મમાં ઘણા બધા વ્રત કરવામાં આવે છે અમુક વ્રત નકોરડા ઉપવાસ કરીને કરવામાં આવે છે તો અમુક માં લોકો એક ટાઈમ જમે છે અને એમાં સાબુદાણાથી બનેલી વસ્તુઓ જમે છે .સાબુદાણામાંથી ઘણી બધી વસ્તુઓ બનાવી શકાય છે.પણ મોટાભાગે તેનો ઉપયોગ ઉપવાસમાં વધારે થાય છે. ભારતમા તહેવારોની પ્રક્રિયા લગભગ સતત ચાલુ જ રહે છે. ઉત્સવોના આ પ્રસંગે ઉપવાસ અને વ્રત પણ કરે છે. જેમાં લોકો આ દરમિયાન ફરાર લે છે. અથવા સાબુદાણા ખાવાનું પસંદ કરે છે. ઇન્દોર અને મહારાષ્ટ્ર જેવા સ્થળોએ, સાબુદાણાને કલાપ્રેમી તરીકે ખાવામાં આવે છે. તો તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે? સાબુદાણા જે તમે ખાવ છો તે ખરેખર ક્યાંથી આવે છે, આજે અમે તમને સાબુદાના થી સંબંધિત રસપ્રદ બાબતો વિશે જણાવીશું.

Advertisement

સાબુદાણા શું છે તે એક પ્રકારની ખાદ્ય વસ્તુ છે.તે સફેદ અને ગોળાકાર દેખાતા નાના મોતી જેવું છે. સાબુદાના સાગ પામ નામના ઝાડની થડમાંથી બનાવવામાં આવે છે.તે તાડ જેવો જ એક છોડ છે, જે મૂળ પૂર્વ આફ્રિકાનો છોડ છે.જ્યારે તમે સાબુદાણાને રાંધો છો તેથી તે પારદર્શકથી પ્રકાશથી પારદર્શક, નરમ અને સ્પોંગી પ્રકૃતિનું થઈ જાય છે.આપણા દેશમાં સાબુદાણાનો ઉપયોગ મોટે ભાગે પાપડ, ખીચડી અને ખીર બનાવવામાં કરવામાં આવે છે.જેમાં તેનો ઉપયોગ સૂપ અને અન્ય ચીજોને ગાઢ કરવા માટે પણ થાય છે.જ્યારે પણ હિંદુઓ ઉપવાસ અને વ્રત કરે છે.ત્યારે સાબુદાણાનું ખાવાનું સારું કહેવાય છે.ભારતમાં પ્રથમ સાબુદાણાનું ઉત્પાદન ક્યાં હતું,સાબુદાણાનું ઉત્પાદન તામિલનાડુના સાલેમમાં પ્રથમ થયું હતું

1943-44 માં ભારતે કુટિર ઉદ્યોગ સાથે તેના ઉત્પાદનની શરૂઆત કરી.તે 19 મી સદીમાં ભારતમાં પહોંચ્યું. તામિલનાડુમાં સાબુદાણાની ખેતી કેવી રીતે થાય છે,સાબુદાણાની ખેતી કરવા માટે, તાપીકાના મૂળને પહેલા પીસીને અને તેમાંથી દૂધ કાઢાવામાં આવે છે.આ દૂધને ગાળ્યા પછી, તે જમી ગયેલા દૂધમાંથી.નાની ગોળીઓ બનાવીને શેકવામાં આવે છે.આ રીતે સાબુદાણાનું ઉત્પાદન કરવામાં આવે છે.ભારતમાં સૌથી વધુ સાબુદાણાનો એકમો ક્યાં છે.તાપીયાકા છોડના ઉત્પાદનો ભારતના અગ્રીમ દેશોમાં હાજર છે. સાલેમમાં કુલ 700 એકમો છે.અહીં સાબુદાણાનું ઉત્પાદન ખૂબ ઉંચી માત્રામાં કરવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે,સાબુદાણામાં કાર્બોહાઇડ્રેટનું પ્રમાણ મુખ્ય છે.જ્યારે કેલ્શિયમ અને વિટામિનની થોડી માત્રામાં હોય છે.

બજારમાં સાબુદાણાની ઘણી જાતો ઉપલબ્ધ છે.આ જાતોના નિર્માણમાં વિવિધ ગુણવત્તા હોવાને કારણે પણ તેમના નામ બદલાય છે.જ્યારે સાબુદાણા સમાન પ્રકારના છે.આના એક ઉત્પાદનને એરોરૂટ પણ કહેવામાં આવે છે. હા અલબત્ત,કારણ કે સાબુદાણા સાગ પામ નામના ઝાડની થડમાંથી બનાવવામાં આવે છે.જે સંપૂર્ણ શાહકારી છે.તેને માંસાહારી કહીને ખોટી ગેરસમજો ફેલાવવામાં આવી રહી છે.જે સાવ ખોટી છે. કોઈ પુરાવા નથી કે સાબુદાણા એક માંસાહારી છે.જો તમે ઉપવાસ દરમિયાન સાબુદાણા ખાવા માંગતા હોવ.તેથી તમે તેને ખાઇ શકો છો,કારણ કે સાબુદાણા એક પ્રકારનાં ફળમાંથી બનાવવામાં આવે છે. શક્કરીયામાંથી સાબુદાણાનું નિર્માણ થાય છે. જેના કારણે તમે ઉપવાસ દરમિયાન સાબુદાણા ખાઈ શકો છો.

Advertisement