લગ્ન કરવા માટે ખુલી ઓફર આપે છે બ્રાઝીલની આ યુવતીઓ,બસ માનવી પડશે આ સરત,તમારી સાથે પણ કરી શકે છે લગ્ન. ..

મિત્રો આપણા ભારત જેવા દેશોમાં બેટી બચાવો અભિયાન અંતર્ગત દીકરીઓની સંખ્યા વધારવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવે છે પરંતુ આશ્ચર્યજનક છે કે એક દેશમાં એક એવું ગામ એવુ પણ છે જ્યાં કુંવારી યુવતીઓને લગ્ન માટે એક પણ છોકરો મળતો નથી મિત્રો આ વાત સાચી છે મિત્રો અમે વાત કરી રહ્યા છીએ બ્રાઝિલના નોઈડા ડો કોર્ડેરો શહેર વિશે મિત્રો જ્યાં આશરે 600 મહિલાઓના આ ગામમાં અપરિણીત પુરુષો શોધવાનું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે અને લગ્ન માટે અહીં છોકરીઓની શોધ અધૂરી છે.

Advertisement

મિત્રો આપણા સમાજમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે દરેક સ્ત્રી પુરુષ વિના અધૂરી છે અને સ્ત્રી સિવાય દરેક પુરુષ અધૂરો છે અને લગ્ન એ એક એવો શબ્દ છે જે કોઈપણ છોકરીના ચહેરા પર ખુશી લાવે છે કારણ કે લગ્ન પછી જ છોકરીનું અસ્તિત્વ પ્રગટ થાય છે દરેક માતાપિતા તેમના બાળક માટે શ્રેષ્ઠ છોકરો અને છોકરી પસંદ કરે છે કારણ કે લગ્ન એ માત્ર બે દિલોનુ મિલન જ નથી પરંતુ તે બે પરિવારોનુ પણ મિલન પણ છે.મિત્રો, સામાન્ય રીતે સંસારમા એક યુવક અને યુવતીની લગ્ન બાદ શું જવાબદારીઓ હોય છે તે સમાજ દ્વારા પહેલા જ નક્કી કરી દેવામાં આવેલી હોય છે. લગ્ન બાદ યુવતી ઘરના બધા જ કામ અને યુવકના માતા-પિતા સંભાળતી હોય છે જ્યારે યુવક બહાર પોતાની લાયકાત અનુસાર કાર્ય કરીને આજીવિકા કમાતો હોય છે અને ઘરનુ ગુજરાન ચલાવતો હોય છે.

પરંતુ, આજે આમે તમને એક એવા ગ્રામ્ય વિસ્તાર વિશે જણાવીશુ કે જે આ સંસાર ચક્રની તદન વિરુદ્ધ ચાલે છે. આજે અમે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ બ્રાઝિલના એક ગ્રામ્ય વિસ્તારની કે જ્યા નીતિ-નિયમો કઈક જુદા જ છે. હાલ, અહીની સુંદર અને સુશીલ યુવતીઓ શોધી રહી છે પોતાના માટે એક યોગ્ય જીવનસાથી. ચાલો જાણીએ શુ છે આખી ઘટના.વાત કઈક એવી છે કે, બ્રાઝીલના એક ગ્રામ્ય વિસ્તારમા સુંદર અને સુશીલ યુવતીઓ ઘરનુ કામ સંભાળવાની સાથે-સાથે ખેતરનુ પણ કામ સંભાળે છે. આ ગામમા યુવતીઓના પ્રમાણમા યુવકોની સંખ્યા ખુબ જ ઓછી છે જેના કારણે હજુ પણ આ ગામની ૫૦ ટકા કરતા પણ વધુ યુવતીઓ કુંવારી છે. આ સિવાય લગ્ન માટે આ યુવતીઓની એક વિશેષ શરત હોય છે.

આ ગામની યુવતીઓ જે કોઈપણ યુવક તેની સાથે પરણવા ઈચ્છિત હોય તેની સામે એક શરત મુકે છે કે, લગ્ન બાદ તે યુવકે યુવતીના ગામમા જ રહેવુ પડશે. આ સિવાય આ યુવતી ખેતરોનુ કામ સંભાળશે અને આજીવિકા કમાશે અને યુવકે ઘરના કામકાજમાં તેમનો સાથ આપવો પડશે. આ ગામની છોકરીઓ લગ્ન બાદ છોકરાઓ પર પોતાનો પૂર્ણ હુકમ ચલાવે છે. આ કારણોસર આ ગામની યુવતીઓ સાથે કોઈપણ યુવક લગ્ન કરવા માટે તૈયાર થતો નથી.

મિત્રો આવી સ્થિતિમા જો તમને ખબર પડે કે દુનિયામાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં માતાપિતાને તેમની પુત્રી માટે એકલા છોકરાઓ નથી મળતા જેનુ કારણે તેમને કંઈક કરવું પડશે જે સાંભળીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો જ્યારે છોકરાઓ મળતા નથી ત્યારે તેમની સાથે પરણિત પુરુષ લગ્ન કરે છે જે ગામમાં 18 થી 30 વર્ષની છોકરીઓ ની સંખ્યા પુરુષો કરતા વધુ છે આવી સ્થિતિમાં જ્યારે માતાપિતાને તેમની પુત્રી માટે છોકરો ન મળે ત્યારે તેઓ પરિણીત પુરુષો સાથે તેમની પુત્રીઓ સાથે લગ્ન કરવા દબાણ કરે છે.

મિત્રો આ ગામની દરેક છોકરી તેના લગ્નની તલપ રાખે છે અને ઘણી વાર આ ગામમાં પુરુષોની અછતને કારણે અહીંની યુવતીઓ આખી જિંદગી માટે લગ્ન કર્યા વગરની રહેવી પડે છે છોકરીઓ જીવન માટે કુમારિકા રહે છે આ ગામમાં છોકરાઓની સંખ્યા છોકરીઓ કરતા ઘણી ઓછી છે મિત્રો આંકડા મુજબ આશરે 600 મહિલાઓની વસ્તીવાળા આ નાના ગામે 300 થી વધુ કુવારી છોકરીઓ હજી સુધી તેમના લગ્ન માટે છોકરાઓ મેળવી શક્યા નથી જેના કારણે આ છોકરીઓ હજી કુંવારી છે અથવા અમુક છોકરીઓએ તેઓએ ફક્ત પરણિત પુરુષો સાથે લગ્ન કર્યા છે.

આ ગામ વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ ગામની છોકરીઓ ઇચ્છે છે કે લગ્ન પછી છોકરાએ આ ગામમાં તેમની સાથે રહેવું જોઈએ અને પોતાનું કામ સંભાળવું જોઈએ અને મિત્રો આ ગામમાં ખેતી આ ગામના પુરુષો દ્વારા નહીં પરંતુ મહિલાઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે આ નગરની ઓળખ મજબૂત મહિલા સમુદાયને કારણે છે તેમની પાયો મારિયા સેંહોરિંહા ડી લિમા દ્વારા નાખ્યો હતો જેને કોઈ કારણસર 1891 માં તેમને ચર્ચ અને ઘરમાંથી કાઢી મૂક્યા હતા.

અને મિત્રો ખરેખર 1940 માં એનિસિયો પરેરા નામના પુજારીએ અહીં વધતા સમુદાયને જોયા પછી એક ચર્ચની સ્થાપના કરી અને એટલું જ નહીં તેમણે અહીંના લોકો માટે દારૂ પીવા, સંગીત ન સાંભળવું અને વાળ ન કાપવા જેવા ચિત્ર વિચિત્ર નિયમો બનાવ્યા હતા પરંતુ 1995 મા આ પાદરીના મૃત્યુ પછી અહીંની મહિલાઓએ નિર્ણય લીધો હતો કે હવે તેઓ કોઈ પુરુષ દ્વારા બનાવેલા નિયમોનું પાલન કરશે નહીં ત્યારથી આ ગામમાં અહીં મહિલાઓનું વર્ચસ્વ છે.

મિત્રો આવી સ્થિતિમા જો તમને ખબર પડે કે દુનિયામાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં માતાપિતાને તેમની પુત્રી માટે એકલા છોકરાઓ નથી મળતા જેનુ કારણે તેમને કંઈક કરવું પડશે જે સાંભળીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો જ્યારે છોકરાઓ મળતા નથી ત્યારે તેમની સાથે પરણિત પુરુષ લગ્ન કરે છે જે ગામમાં 18 થી 30 વર્ષની છોકરીઓ ની સંખ્યા પુરુષો કરતા વધુ છે આવી સ્થિતિમાં જ્યારે માતાપિતાને તેમની પુત્રી માટે છોકરો ન મળે ત્યારે તેઓ પરિણીત પુરુષો સાથે તેમની પુત્રીઓ સાથે લગ્ન કરવા દબાણ કરે છે.

મિત્રો આ ગામની દરેક છોકરી તેના લગ્નની તલપ રાખે છે અને ઘણી વાર આ ગામમાં પુરુષોની અછતને કારણે અહીંની યુવતીઓ આખી જિંદગી માટે લગ્ન કર્યા વગરની રહેવી પડે છે છોકરીઓ જીવન માટે કુમારિકા રહે છે આ ગામમાં છોકરાઓની સંખ્યા છોકરીઓ કરતા ઘણી ઓછી છે મિત્રો આંકડા મુજબ આશરે 600 મહિલાઓની વસ્તીવાળા આ નાના ગામે 300 થી વધુ કુવારી છોકરીઓ હજી સુધી તેમના લગ્ન માટે છોકરાઓ મેળવી શક્યા નથી જેના કારણે આ છોકરીઓ હજી કુંવારી છે અથવા અમુક છોકરીઓએ તેઓએ ફક્ત પરણિત પુરુષો સાથે લગ્ન કર્યા છે.

આ ગામ વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ ગામની છોકરીઓ ઇચ્છે છે કે લગ્ન પછી છોકરાએ આ ગામમાં તેમની સાથે રહેવું જોઈએ અને પોતાનું કામ સંભાળવું જોઈએ અને મિત્રો આ ગામમાં ખેતી આ ગામના પુરુષો દ્વારા નહીં પરંતુ મહિલાઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે આ નગરની ઓળખ મજબૂત મહિલા સમુદાયને કારણે છે તેમની પાયો મારિયા સેંહોરિંહા ડી લિમા દ્વારા નાખ્યો હતો જેને કોઈ કારણસર 1891 માં તેમને ચર્ચ અને ઘરમાંથી કાઢી મૂક્યા હતા.

અને મિત્રો ખરેખર 1940 માં એનિસિયો પરેરા નામના પુજારીએ અહીં વધતા સમુદાયને જોયા પછી એક ચર્ચની સ્થાપના કરી અને એટલું જ નહીં તેમણે અહીંના લોકો માટે દારૂ પીવા, સંગીત ન સાંભળવું અને વાળ ન કાપવા જેવા ચિત્ર વિચિત્ર નિયમો બનાવ્યા હતા પરંતુ 1995 મા આ પાદરીના મૃત્યુ પછી અહીંની મહિલાઓએ નિર્ણય લીધો હતો કે હવે તેઓ કોઈ પુરુષ દ્વારા બનાવેલા નિયમોનું પાલન કરશે નહીં ત્યારથી આ ગામમાં અહીં મહિલાઓનું વર્ચસ્વ છે

Advertisement