મર્યા પછી જે કામ કરવાનું હોય છે, આ દિકરાઓએ માતાનાં જીવતા જ કરી નાંખ્યુ,લોકો કરી રહ્યા છે વખાણ, જાણીને તમે પણ સલામ કરશો..

ઘણીવાર જોવા અને સાંભળવામાં આવે છે કે જ્યારે કોઈના માતા -પિતા ગુજરી જાય છે ત્યારે દીકરાઓ તેમની તસવીર ઘરમાં મૂકે છે. અથવા સમાધિ સ્થળે તેમની પ્રતિમા સ્થાપિત કરો. પરંતુ રાજસ્થાનના સિકરમાં એક અલગ જ કિસ્સો સામે આવ્યો છે. જ્યાં બે પુત્રોએ તેમની જીવંત માતાની મૂર્તિ બનાવી અને સ્થાપિત કરી. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આ મૂર્તિ માતાના કહેવાથી સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. બાળકો માટે તેમની માતા જ સર્વસ્વ હોય છે. તે પોતાની ઈચ્છા પૂરી કરવા માટે કંઈ પણ કરી શકે છે.આવી સ્થિતિમાં, રાજસ્થાનના સીકર જિલ્લાના ફતેહપુર વિસ્તારના ખુડી ગામમાં, બે પુત્રોએ તેમની માતાની એક ઈચ્છા પૂરી કરી જે માતાના મૃત્યુ પછી કરવામાં આવે છે.

Advertisement

આ દીકરાઓએ તેમની માતાની આ ઈચ્છા પૂરી કરી. હકીકતમાં, જ્યારે પણ કોઈના માતાપિતા મૃત્યુ પામે છે, ત્યારે તેમના પુત્રો તેમના ફોટાને ઘરમાં અથવા તેમની પ્રતિમાને દફનાવવાના સ્થળે સ્થાપિત કરે છે. આમાંથી મોટાભાગનું કામ વ્યક્તિના મૃત્યુ પછી જ કરવામાં આવે છે.પરંતુ સિકર જિલ્લાના બે પુત્રોએ માતા જીવંત હોવા છતા, તેમની મૂર્તિ બનાવી. રસપ્રદ વાત એ છે કે તેણે આ મૂર્તિ માત્ર તેની માતાના કહેવા પર મૂકી છે. તો શા માટે માતાએ તેમના પુત્રોને જીવતા જ તેમની મૂર્તિ સ્થાપિત કરવા માટે કહ્યું? ચાલો જાણીએ.

સીકરના ફતેહપુર વિસ્તારના ખુડી ગામમાં રહેતા સતપાલ અને મહેન્દ્ર બે ભાઈઓ છે. તેના પિતા નથુરામ થાલોદનું બે વર્ષ પહેલા 2019માં નિધન થયું હતું. તેણે પહેલેથી જ તેના સ્વર્ગીય પિતાની મૂર્તિ બનાવીને સ્થાપિત કરી હતી. આ પછી, તેણે તેના પિતાની મૂર્તિ પાસે તેની માતાની મૂર્તિ પણ સ્થાપિત કરી. જોકે તેની માતા હજી જીવિત છે. હવે આ જીવંત માતાની પ્રતિમાને જોવા માટે લોકો દૂર દૂરથી આવી રહ્યા છે.કેટલાક લોકો આ મૂર્તિ વિશે જાણીને આશ્ચર્ય પામી રહ્યા છે અને કેટલાક બંને પુત્રોના આ કાર્યની પ્રશંસા કરી રહ્યા છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ તેની હકીકત, એક દિવસ સતપાલ અને મહેન્દ્ર એકબીજા સાથે વાત કરી રહ્યા હતા કે તેમની માતાના મૃત્યુ પછી તેઓ તેમની પ્રતિમાનું નિર્માણ કરશે. માતાએ આ વાત સાંભળી. આવી સ્થિતિમાં તેણીએ કહ્યું કે મારા મૃત્યુ બાદ મૂર્તિના દર્શન કરવા કોણ આવશે? જો તમે તેને સ્થાપિત કરવા માંગો છો, તો પછી તે મારા જીવતા જ લગાવી દો. તો હું પણ તેને જોઈ શકુ. માતાના આ શબ્દ બંને પુત્રોના હૃદયમાં ઘર કરી ગયો. તેણે તેમની માતાની આ ઈચ્છા તેના પડોશીઓને પણ જણાવી. તેણે કહ્યું કે તેમને કદાચ તેમને અગાઉથી અંદાજ આવી ગયો હશે, તેથી તેણે પોતાની ઈચ્છા જણાવી.

ત્યારે બંને પુત્રોએ માતાની મૂર્તિ બનાવવાનું કહ્યું અને તેમના સ્વર્ગીય પિતાની મૂર્તિ પાસે માતાની મૂર્તિ સ્થાપિત કરી. ફતેહપુરના ધારાસભ્ય હકમ અલી ખાન પ્રતિમાનું અનાવરણ કરવા આવ્યા હતા. તેણે માતાને સામે બેસાડીને ગુરુવારે અનાવરણ કર્યું. આ દરમિયાન સમારોહમાં ગામના ઘણા લોકો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. દરેક વ્યક્તિએ મૂર્તિ સ્થાપિત કરવાના કાર્યની પ્રશંસા કરી. જ્યારે લોકો તેમની સાથે સવાલ જવાબ કરે છે, ત્યારે તેઓ જણાવે છે કે અમે પિતા સાથે અમારી માતાની મૂર્તિ મૂકવાની વાત કરી રહ્યા હતા. પછી માતાએ સાંભળ્યું અને કહ્યું કે મૃત્યુ પછી કોણ જોશે, હું જીવંત છું ત્યારે જ તેને સ્થાપિત કરો. તેથી જ અમે માતાની ઈચ્છા પૂરી કરવા માટે આ કામ કર્યું.

Advertisement