મહાદેવના મંદિરમાં જતી વખતે ન કરતા 1 આ ભૂલ,નહીં તો જીવનભર રહેશો ગરીબ..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. લોકો મંદિરમાં મનને શાંતિ મળે તે માટે જાય છે અને સાથે સાથે પુણ્ય પણ પ્રાપ્ત થાય છે. પરંતુ અજાણતા કેટલાક લોકો કેટલીક ભૂલો કરી બેસે છે જેથી તેઓએ અનેક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

Advertisement

આજના આ યુગમાં બધા બોવ જ વ્યસ્ત હોવાથી દરેક લોકો મંદિરની મુલાકાત લઈ શકતા નથી, તથી જ બધા જ ઘરોમાં ભગવાનનું નાનું મંદિર રહે છે. ઘરમાં મંદિર હોવાથી અનેક પ્રકારની સકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં રહે છે.લોકો અજાણતા કેટલીક ભૂલોને લીધે ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાને પ્રવેશ આપે છે, તથી જ આ લેખ માં અમે આવી જ કેટલીક ભૂલો વેશે જણાવી રહ્યા છીએ.

મંદિરમાં જતી સમયે મનમાં ભક્તિભાવની લાગણી હોવી ખૂબ જરૂરી છે. પરંતુ મંદિરમાં એવા વ્યક્તિની સામે ન ઊભા રહો જે ભગવાનને દર્શન કરી રહ્યો હોય. મંદિર એકદમ શાંત જગ્યા છે તેથી જ ત્યાં મોટેથી મંદિરમાં વાત કરવી જોઈએ નહીં. આવું કરવાથી ઘણા લોકોની પૂજામાં અવરોધ આવે છેઅને તેનાથી ભગવાન ગુસ્સે પણ થઈ શકે છે. આમ પણ મંદિરમાં હસવું, મોટેથી બોલવું એ યોગ્ય નથી. કારણ કે તે લોકોનું ધ્યાન ખેચે છે અને તમે ભૂલ કરી શકો છો.

અમુક લોકો ચામડાની વસ્તુઓ પહેરવાના શોખીન હોય છે પરંતુ તમારે ખાસ એ બાબતનું ધ્યાન રાખવું જોઇયે કે મંદિરમાં ચામડાની વસ્તુઓ કદી ન પહેરવી જોઈએ. ચામડું અશુદ્ધ હોવાથી આમ કરવાથી પાપ થાય છે. મંદિરમાં જઈને ભગવાનના દર્શન કરવાથી મનને શાંતિ મળે છે આ સાથે મંદિરમાં દાન કરવાનું પણ મહત્વ છે.

પરંતુ દાન કરતી વખતે આપણે અજાણતાં આવી ભૂલો કરીએ છીએ જેનું આપણે ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઇયે. તેથી આજે આપણે તેના વિષે જ વાત કરીશું. હિન્દુ સંસ્કૃતિ પ્રમાણે ઘરમાં નાનું કે મોટુંએક મંદિર હોય છેઆપનો ધર્મ જણાવે છે કે ઘરમાં મંદિર હોવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા બની રહે છે.

પરંતુ કેટલાક લોકો મંદિરમાં ભૂલો કરે છે, જેના કારણે તેણે ઘણી બધી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આપણામાં ઘણા એવા છે કે જેઓ દિવસની શરૂઆત પ્રાર્થનાથી કરે છે.વ્યસ્ત જીવનશૈલીને કારણે લોકો મંદિરની મુલાકાત લેવામાં અસમર્થ હોવા છતાં, લગભગ બધા જ ઘરોમાં ચોક્કસપણે ભગવાનનું નાનું મંદિર છે. ઘરોમાં મંદિર રાખવાથી એક પ્રકારની સકારાત્મક શક્તિનો સંચાર થાય છે.

 

પરંતુ કેટલાક લોકો ભૂલથી આવા ઘણા કાર્યો કરે છે જે નકારાત્મક ઉર્જાને ઘરમાં લાવે છે, તો આજે ખાસ એ ભૂલ વિષે વાત કરી છે કે જે મંદિરમાં જતી વખતે અથવા તો ઘરના મંદિરના ન કરવી જોઈએ નહીતો તમારે ગરીબીનો સામનો કરવો પડી શકે છે, તો ખાસ જાણીલો ક્યાંક તમે જ નથી કરતાને આ ભૂલ.એવું માનવામાં આવે છે કે મંદિરમાં હંમેશા ભક્તિભાવથી મુલાકાત લેવી જોઈએ. બીજી બાજુ, જો કોઈ વ્યક્તિ ભગવાનને દર્શન કરી રહ્યો હોય તો તેની સામે ઉભું રહેવું જોઈએ નહિ.

એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈએ ક્યારેય મોટેથી હસવું ન જોઈએ અથવા મંદિરમાં વાત કરવી જોઈએ નહીં. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે આ કરો છો તો ઘણા લોકો પૂજામાં અવરોધ આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી ભગવાન ગુસ્સે થઈ શકે છે.આમ મંદિરમાં હસવું, મોટેથી બોલવું એ કોઈપણ પ્રકારના મનોરંજન માટે યોગ્ય નથી. કારણ કે તે લોકોનું ધ્યાન અવરોધે છે અને તમે દોષી બની શકો છો.આ સિવાય એક ખાસ બાબત એ માનવામાં આવે છે કે, મંદિરમાં ચામડાની વસ્તુઓ કદી ન પહેરવી જોઈએ. ચામડું અશુદ્ધ માનવામાં આવે છે. આમ કરવાથી પાપ થાય છે.

મંદિરના દર્શન કરવાથી મનમાં શાંતિ તેમજ પુણ્ય મળે છે આ સાથે સાથે મંદિરમાં દાન કરવાથી આપણને યોગ્યતા આપે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો ઘણી વખત આપણે અજાણતાં આવી ભૂલો કરીએ છીએ કે આપણને ભગવાનના આશીર્વાદ અને ગુણ બંને મળી શકતા નથી. તો આજે અહી તેના વિષે જ વાત કરી છે, આમ આ ભૂલો મંદિરમાં ક્યારેય ન કરવી જોઈએ.સનાતન ધર્મ જણાવે છે કે ઘરમાં મંદિર હોવાને લીધે તે ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા રહે છે. ઘર નાનું હોય કે મોટું, પોતાનું છે કે ભાડા માટે, પરંતુ દરેક ઘરમાં એક મંદિર હોય છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, ઇશાન દિશામાં મંદિર બનાવવું શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે, પરંતુ એક વાત ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ કે આ દિશામાં મંદિર બનાવતી વખતે ત્યાં ગંદકી ન કરવી જોઈએ.હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે ભગવાનની મૂર્તિઓ મંદિરની આગળ રાખવી જોઈએ. આ સિવાય ભગવાનની મૂર્તિને ક્યારેય ઘરની અન્ય કોઈ જગ્યાએ ન મૂકવી જોઈએ.આ સિવાય ભગવાનની આવી મૂર્તિ અથવા તસવીર પણ મંદિરમાં ન રાખવી જોઈએ, જે યુદ્ધની મુદ્રામાં હોય અથવા ભગવાન રુદ્રના રૂપમાં હોય.

ઘરમાં મંદિર બનાવતી વખતે, ધ્યાનમાં રાખો કે પૂજાગૃહ ક્યારેય શૌચાલય અને રસોડું અને સીડીની નીચે ન બાંધવું જોઈએ. ઘરના મંદિરમાં ભગવાનની તૂટેલી મૂર્તિઓ રાખવી ખુબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે.જાણો ક્યાં ચિત્રો પૂજા ઘરમાં ન રાખવા જોઈએ.પૂર્વજોની તસવીરને ક્યારેય પૂજા સ્થળે ન રાખવી જોઈએ, તે તમારા માટે પૂજા કરી શકાય છે. પરંતુ તે ભગવાનની સમકક્ષ નથી. તેમને ભગવાન સાથે રાખવા યોગ્ય માનવામાં આવતા નથી.

Advertisement