માલામાલ બનાવી શકે છે તમને ઘર માં રાખેલી આ ચાંદીની વસ્તુઓ,જાણો કેવી ચાંદીની વસ્તુઓ ઘર માં રાખવાથી ઘર માં આવે છે સુખ શાંતિ….

માણસ ધન, અનાજ, સુખ, સમૃદ્ધિ, સફળતા, બરકત અને શાંતિ માટે શું નથી કરતો? દરેક વ્યક્તિની ઇચ્છા હોય છે કે તેણે ક્યારેય તેના જીવનમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો ન કરવો પડે, તેનું આખું જીવન સુખ સાથે વીતે પરંતુ સુખ હંમેશાં વ્યક્તિના જીવનમાં આવે તે શક્ય બની શકતું નથી કારણ કે વ્યક્તિના જીવનમાં સુખ અને દુખ આવતા જતા રહે છે. પરંતુ દરેક વ્યક્તિ તેના જીવનમાં ખુશહાલી મેળવવા માટે દરેક પ્રયત્નો કરે છે, જેના માટે તે રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે જેથી તેને તેના જીવનમાં બધું મળે પણ કેટલીકવાર એવું બને છે કે વ્યક્તિ તેના જીવનમાં સખત મહેનત કરે છે પણ તેના હાથ માં નિરાશા જ મળે છે, જો વ્યક્તિ જીવનમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરી શકતી નથી, તો તેની પાછળનું મુખ્ય કારણ તેનું નસીબ છે, જો વ્યક્તિનું નસીબ તેને સાથ આપે છે, તો તેને ઓછા કામમાં વધુ સફળતા મળે છે અને તેને તેના જીવનમાં ખુશી મળે છે.

Advertisement

જો તમે તમારા જીવનને ખુશ કરવા માંગતા હો અને તમારા નસીબ સાથે આગળ વધવા માંગતા હો, તો આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા ચાંદીની આવી કેટલીક વસ્તુઓ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જો તમે આ વસ્તુઓ તમારા ઘરમાં રાખો છો તો તમારું જીવન સુખી રહેશે.ચાલો જાણીએ આ ચાંદીની વસ્તુઓ વિશે.

ચાંદીનો ચોરસ ભાગ.


જો કોઈ વ્યક્તિ તેની કારકિર્દી અને તેના વ્યવસાયમાં સફળતા નથી મળતી, તો તમે તમારા ઘરમાં ચાંદીનો ચોરસ ભાગ રાખો. ઘણા લોકો એવા છે કે જેઓ ચાંદીનો ચોરસ ભાગ પોતાના ખિસ્સામાં રાખવાની ભલામણ કરે છે જો તમે આમ કરશો, તો તમારા વ્યવસાયમાં વૃદ્ધિની સાથે સફળતા મળશે અને તમારા કામમાં આવતી બધી સમસ્યાઓ દૂર થશે, તેની સાથે તમને સફળતાની તક પણ મળશે.

ચાંદીની ડાબલી.


જો તમે તમારા જીવનમાં રાહુની ખરાબ સ્થિતિનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો આ માટે તમે તમારી તિજોરીમાં ચાંદીના ડબ્બામાં પાણી ભરો જ્યારે તે સુકાઈ જાય છે,ત્યારે તેને ફરીથી પાણી થી ભરો અને ચતુર્થ માં રાહુ હોય તો ડબ્બા માં મધ ભરો અને તેને ઘરની બહાર જમીનમાં દાટી દો. જો સપ્તમ માં રાહુ હોય તો નદીના પાણીને ડબ્બામાં ભરીને તેમાં ચાંદીનો ટુકડો નાખો અને તેને તમારા ઘરમાં રાખો, જો તમે આ ઉપાય અપનાવશો તો તે તમારા જીવનની રાહુની ખરાબ સ્થિતિને દૂર થશે. આની સાથે તમારા જીવનમાં ચાલી રહેલી બધી પરેશાનીઓનો અંત આવશે.

નક્કર ચાંદીનો હાથી.


ધંધામાં પ્રગતિ મેળવવા માટે તમે તમારા ઘરે ચાંદીથી બનેલો હાથી રાખી શકો છો અથવા તમે ચાંદીથી બનેલો નાનો હાથી તમારા ખિસ્સામાં રાખી શકો છો, જો તમે આ કરો છો તો તે તમારા બાળકને નુકસાન નહીં થાય અને તમને તમારા વ્યવસાય ક્ષેત્રમાં પણ લાભ મળશે.

ચાંદીનો ચેન અથવા વિટી.


જો કોઈ વ્યક્તિના લગ્નમાં વિલંબ થાય છે, તો શુક્લ પક્ષના પહેલા સોમવારે સવારે ચાંદી ની ઍક ઠોસ ગોળી ચાંદી ના ચેન માં પોરવી એનું ધારણ કરવું જોઈએ તેનાથી તમારા લગ્ન માં આવવા વાળી બધી પરેશાનીઓને દૂર થઈ જશે. જો પહેલા ભાવ માં રાહુ હોય તો સિલ્વર ચેઇન પહેરો, અને જો રાહુ ચોથા ભાવ હોય તો ચાંદીની વીંટી પહેરવી આ માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે.

ચાંદીનો ગ્લાસ.ચાંદીનો ગ્લાસ ઘરે રાખવો જ જોઇએ અને તેનાથી પાણી પણ પીવું જોઈએ. ચાંદીના ગ્લાસમાં પાણી પીવાથી અને ઘરમાં રાખવાથી રાહુ અને કેતુનો ગુસ્સો ક્યારેય આવતો નથી.

 

કોઈપણ ધાતુનો કાચબો રાખતા સમયે દિશાનું ધ્યાન રાખવું ખુબ જ જરૂરી છે. કેમ કે, ખોટી દિશામાં કાચબો રાખવાથી શુભના બદલે અશુભ પરિણામ પ્રાપ્ત થવા લાગે છે. તો આવો જાણીએ ઘરમાં કાચબો રાખવાથી કયા લાભ થાય છે અને તેને કઈ દિશામાં રાખવો જોઈએ.માનવામાં આવે છે કે, કાચબો રાખવાથી ધનની પ્રાપ્તિ થાય છે. જેને પણ ધન સંબંધી પરેશાની હોય તેને કાચબો રાખવાથી લાભ થાય છે. જો કોઈને આવી તકલીફ હોય તો તેણે ક્રિસ્ટલવાળો કાચબો લાવવો જોઈએ. ઘરમાં કાચબો રાખવાથી પરિવારની ઉંમર લાંબી થાય છે. સાથે જ અનેક બીમારીઓ પણ દૂર થાય છે. કાચબો ખુબ જ શુભ મનાય છે. એટલે જ કહેવાય છે કે તેને પાસે રાખવાથી નોકરી અને પરીક્ષામાં પણ સફળતા પ્રાપ્ત થાય છે. ઘરમાં હાજર કાચબો તમને અને તમારા પરિવારને નજર લાગવાથી બચાવે છે. ઘરમાં કાચબો રાખવાથી પરિવારના સભ્યો વચ્ચે સુખ-શાંતિ બની રહે છે.નવો વેપાર શરૂ કરતાં સમયે પણ પોતાની દુકાન કે ઓફિસમાં ચાંદીનો કાચબો રાખવો શુભ મનાય છે. કાચબો ઘરમાં રાખવાથી જીવનમાં ઉર્જાનો પ્રવાહ એકસમાન હોવાથી સ્થિરતા બની રહે છે અને ઉતાર-ચઢાવ ઓછો આવે છે.

ફેંગશૂઈમાં વસ્તુઓને યોગ્ય દિશામાં રાખવાનો એક ખાસ નિર્દેશ છે ત્યારે જ તેનો પૂરો લાભ મળે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમે ફેંગશૂઈ કાચબાને ખોટી રીતે રાખો છો તો તેનાથી ફાયદા થવાને બદલે નુકસાન થઈ શકે છે. તમે તમારી પ્રાઈવેટ જિંદગીમાં ઊર્જાનો અભાવ મહેસૂસ કરવા લાગો છો. અને એટલે કાચબાને ખોટી દિશામાં રાખવાથી થનાર ખરાબ પ્રભાવોથી બચવા માટે આપણે કાચબાને રાખવાની યોગ્ય દિશા ખબર હોવી જોઈએ.ઘર હોય કે ઓફિસ, સકારાત્મક ઉર્જા લાવવા માટે વસ્તુઓને યોગ્ય દિશામાં રાખવી ખુબ જ જરૂરી છે. યાદ રાખો કે ફેંગશૂઈમાં કાચબાને સંરક્ષક માનવામાં આવે છે કેમ કે તે ચારે દિવ્ય જીવોમાંથી એક મનાય છે. કાળા રંગનો કાચબો ઉત્તર દિશા, ગ્રીન ડ્રેગન પૂર્વ દિશા, રેડ ફિનિક્સને દક્ષિણ દિશા, સફેદને પશ્ચિમ દિશા મળેલી છે. ફેંગશૂઈ અનુસાર આ ચારેય કોઈપણ વ્યક્તિના જીવનમાં ઉર્જાને નિયંત્રિત કરે છે.

Advertisement