મસ્તી વધારવા વાયગ્રા ખાઈ લીધી યુવતી એ ત્યારબાદ તો થયું એવું કે મજા બની ગઈ સજા…..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. વાયગ્રા એ એક પ્રકારની દવા છે જેનો ઉપયોગ પુરુષોમાં ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સારવાર માટે થાય છે. સામાન્ય રીતે, લોકો તેને ઉત્તેજના લાવવા માટે એક દવા માને છે. જો મહિલાઓ આ દવા લેશે તો શું થશે? શું મહિલાઓ પણ વાયગ્રાના સેવનથી ઉત્તેજના મેળવી શકે છે? આવા અનેક પ્રશ્નો હજારો લોકોના મગજમાં ઉદ્ભવે છે.

Advertisement

આજે અમે તમને એક એવી જ યુવતી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને સેક્સ માણવું મોંઘુ લાગ્યું.  ખરેખર, આ આખી ઘટના લંડનમાં રહેતી એક યુવતી સાથે સંબંધિત છે. મળતી માહિતી મુજબ, યુવતી છેલ્લા ત્રણ વર્ષથી એક છોકરા સાથે રિલેશનશિપમાં રહેતી હતી. તે દરમિયાન, તે સંભોગની જૂની પદ્ધતિઓથી કંટાળી ગઈ હતી અને કંઈક નવું અને સારું કરવાની ઇચ્છામાં તેણે વાયગ્રા લીધી.

હા, તેની ઘનિષ્ઠ ક્ષણોને વધુ સુંદર બનાવવા માટે, તેણે વાયગ્રા સાથે ગમ ચાવ્યો. આ છોકરી લંડન શહેરની જાણીતી લેખક છે. આ છોકરીનું નામ જેકસન એડવર્ડ છે. યુવતીના જણાવ્યા મુજબ તે તેના બોયફ્રેન્ડ સાથે બેડરૂમમાં ઉત્તેજના વધારવા માંગતી હતી. તેથી તેણે વાયગ્રા ગમ ખરીદ્યો. જેકસને કહ્યું કે ત્રણ વર્ષના આ સંબંધને કારણે હવે તે સેક્સ માણવાની મજામાં રહેતો ન હતો. જેના કારણે તેના મિત્રએ તેને વાયગ્રા ચાવવા વિશે જણાવ્યું હતું.

જ્યારે જેકસને તે ગમ ખાવા વિશે પૂછ્યું ત્યારે દુકાનદારે કહ્યું કે જેક્સનને આ ગમ સતત 8 મિનિટ ચાવવું પડશે, ત્યારબાદ ઉત્તેજના વધારવા માટે તેણે ઓછામાં ઓછા 20 મિનિટ રાહ જોવી પડશે. જેકસન બોયફ્રેન્ડ સાથે રાત્રિભોજન સમાપ્ત અને તે જ રીતે, ચ્યુઇંગ ગમ રાહ જોવાનું શરૂ કર્યું. જેકસનના મતે, બોક્સ પર લખ્યું હતું કે આ વાયગ્રા ગમ મૂડ બનાવવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. પરંતુ અડધા ઘટાડા પછી પણ, જેક્સનનો મૂડ વધ્યો નહીં અને ન તો તે ઉત્સાહિત થયો. લાંબી રાહ જોયા પછી તે આખરે તેના બોયફ્રેન્ડ સાથે બેડરૂમમાં ગઈ, પણ તે દુ: ખની કોઈ અસર જોવા મળી નહીં.

જેકસને કહ્યું કે વાયગ્રાના વિચારને તેના હૃદયમાંથી બહાર કાઢીને, તે ક્ષણે તેને અનુભવવાનું શરૂ કર્યું, જે પછી તેને એક અલગ સંવેદનાનો અનુભવ થવા લાગ્યો. જેક્સનના બોયફ્રેન્ડએ આ મૂડને વાયગ્રાની અસરને આભારી છે.  પરંતુ તે હજી પણ સમજી શક્યું નથી કે તે ખાસ ક્ષણની અસર વાયગ્રા હતી કે તેની પોતાની લાગણી.વાયગ્રા કેવી રીતે કાર્ય કરે છે. બંને દવાઓ તમારા મગજમાં કેમિકલ મેસેંજરની પ્રવૃત્તિને વેગ આપે છે, જેને ન્યુરોટ્રાન્સમીટર કહેવામાં આવે છે, જે તમને ઉત્તેજિત થવામાં અનુભૂતિ કરવામાં સહાય માટે ચાવીરૂપ છે. તમે દરરોજ ફ્લિબેન્સરીન લો છો, પછી ભલે તમે સેક્સ કરવાની યોજના કરો કે નહીં. તમે જ્યારે જરૂર હોય ત્યારે જ બ્રેમેલેનોટાઇડ ઇન્જેક્ટ કરો છો.

એ નોંધવું અગત્યનું છે કે ન તો દવા સેક્સને વધુ સારું બનાવે છે  તેઓ તમને મૂડમાં અનુભવે તેવી સંભાવના વધારે બનાવે છે. તમારા ડોક્ટર ભલામણ કરી શકે છે કે તમે દવાઓની સાથે લૈંગિક શિક્ષણ અને પરામર્શનો પ્રયાસ કરો. તમારે હોર્મોન થેરેપીની પણ જરૂર પડી શકે છે, જો તમે કોઈપણ શારીરિક સમસ્યાઓ કે જે યોનિમાર્ગ સુકાતાને અસર કરે છે, સાથે વ્યવહાર કરો છો.આડઅસરો અને જોખમો : સંશોધનકારોએ મુખ્યત્વે અભ્યાસ કર્યો છે કે સ્ત્રીઓમાં દવાઓ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે જેઓ હજી મેનોપોઝમાંથી પસાર થયા નથી. તેથી એફડીએએ ફક્ત પ્રિમેનોપોઝલ મહિલાઓ માટે બંને દવાઓ મંજૂર કરી. જે મહિલાઓ ગર્ભવતી છે અથવા સ્તનપાન કરાવતી હોય છે તેઓએ બંનેમાંથી કોઈ એક દવા વાપરવી જોઈએ નહીં.

Advertisement