પત્નીને ખભા પર લટકાવીને સળગતી ચિતા પર કેમ ચાલે છે લોકો?,કારણ જાણીને તમને પણ નહીં થાય વિશ્વાસ…

દરેક દેશમાં સગર્ભા સ્ત્રીઓને લગતા અલગ અલગ રિવાજોનું પાલન કરવામાં આવે છે પરંતુ આ સાથે સંબંધિત ચીનની પરંપરા વિશે જાણીને તમને કદાચ આશ્ચર્ય થશે જ્યાં મહિલાના ડિલિવરીના સમય પહેલા પતિએ એવું કંઈક કરવાનું છે કે જે જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે તો ચાલો મિત્રો જાણીએ શુ છે રિવાજ.

Advertisement

આખી દુનિયામાં સગર્ભા સ્ત્રીઓ વિશે અલગ અલગ રિવાજો કરવામાં આવે છે પરંતુ આજે અમે તમને ચીનમાં ચાલતી આવી પરંપરા વિશે જણાવીશું જેને જાણીને તમે કદાચ આશ્ચર્ય પામશો ચીનમાં જ્યારે કોઈ સ્ત્રી ગર્ભવતી હોય અને જ્યારે તે સ્ત્રીની ડિલિવરીનો સમય નજીક હોય ત્યારે તેના પતિએ ચીનમાં એક વિચિત્ર રિવાજ કરવો પડે છે એ જાણીને કે તમે ઉડી જશો.રિવાજ શું છે.માહિતી અનુસાર ચાઈનીઝ સંસ્કૃતિમાં એક રિવાજ છે જેમાં પતિ પોતાની ગર્ભવતી પત્નીને લઈ જાય છે અને કોલસા પર ચાલે છે એવું માનવામાં આવે છે કે માતા બાળકને જન્મ આપશે અને ઓછી પીડા અનુભવે છે એટલે કે પ્રસૂતિ પીડા ઓછી હશે.

ચીની સંસ્કૃતિમાં એક ખૂબ જ વિચિત્ર રિવાજ છે આ રિવાજમાં પતિ તેની ગર્ભવતી પત્નીને તેની પીઠ પર ઉપાડે છે અને કોલસા પર ખુલ્લા પગે ચાલે છે આ દરમિયાન પતિ તેની પત્નીને ઉપાડે છે અને સળગતા અંગારા પર ચાલીને તેને પાર કરે છે રિવાજ મુજબ એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી સ્ત્રીને બાળકને જન્મ આપવામાં ઓછો દુખાવો લાગશે એટલે કે તેને ઓછી લિબર પીડા થશે.અમે તમને જણાવી દઈએ કે ચીનના પુરુષો આ સળગતી ધાર્મિક વિધિ અને રિવાજ માત્ર એટલા માટે પૂર્ણ કરે છે કારણ કે જ્યારે તેમની પત્ની બાળકને જન્મ આપે છે ત્યારે બાળકને જન્મ આપવામાં તેમને જે સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે અને તેમને જે પીડા સહન કરવી પડે છે તે ઓછી થાય છે આ સાથે તેના માણસો પણ માને છે કે પિતા બનવાની તેની સફર સરળ ન હોવી જોઈએ.

જો કે ત્યાં ઘણા લોકો એમ પણ કહે છે કે તે એક ખૂબ જ અનન્ય અને આધ્યાત્મિક પ્રથા છે જે બતાવે છે કે પિતા તેના ભાવિ બાળકની માતાને પીડામાં ટેકો આપવા માટે કેટલા તૈયાર છે તેઓ માને છે કે આ પરંપરા બતાવે છે કે પિતા પોતાના બાળક અને પત્ની માટે કેટલો પ્રેમ કરે છે તે જ સમયે ઘણા લોકો કહે છે કે આ પરંપરા પણ મહિલાઓને સન્માનિત કરવાની એક રીત છે.પુરુષો પરંપરાને આગળ ધપાવે છે.તમને જણાવી દઈએ કે પુરુષો આ ધગધગતી વિધિ કરે છે કારણ કે જ્યારે કોઈ સ્ત્રી બાળકને જન્મ આપે છે તે દરમિયાન બાળકની માતા સમસ્યાઓનો સામનો કરે છે અને પીડા પણ ભોગવે છે પુરુષો માને છે કે પિતા બનવાની તેમની યાત્રા પણ સરળ નથી.

Advertisement