પહેલા જમાનામાં રાજા-મહારાજાઓ આ નિયમો અનુસાર કરતા હતા સે@ક્સ,જાણીને તમે પણ વિચારમાં પડી જશો…

સે@ક્સ એ પ્રેમનું અભિન્ન અંગ છે. દરેકના જીવનમાં તેનું મહત્વ અને મહત્વ છે. જ્યાં પ્રેમ હોય ત્યાં સે@ક્સ કરવું જરૂરી છે, તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાઓને પુરૂષો કરતા પાછળથી જાતીય સંતુષ્ટિ મળે છે. પરંતુ ઘણીવાર સ્ત્રીઓને બધું બરાબર હોવા છતાં.

Advertisement

પણ શારી-રિક સંબંધનો સંતોષ નથી મળી શકતો.પતિ-પત્ની વચ્ચેના સંબંધોને મજબૂત કરવા માટે શારી-રિક સંબંધ ખૂબ જ જરૂરી છે, પરંતુ તે સંબંધમાં પ્રેમ હોવો પણ ખૂબ જ જરૂરી છે. પહેલાના સમયમાં સહ-વાસના કેટલાક નિયમો નિર્ધારિત હતા. સહ-વાસના આ નિયમોનું પાલન કરવાથી વ્યક્તિને સુખ, આયુષ્ય, મિત્રતા, પરિવારની વૃદ્ધિ, શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય મળે છે.

જો પુરૂષ પહેલા જણાવેલા સમા-ગમના નિયમોનું પાલન કરે તો તે ઘણી સમસ્યાઓથી બચી શકે છે.પહેલાના જમાનામાં પતિ-પત્ની રોજ રાત્રે મળતા ન હતા, પરંતુ તેમની સાથે મળવાનો હેતુ માત્ર સંતાન પ્રાપ્તિનો જ હતો. પ્રાચીન સમયમાં પતિ-પત્ની એક સાથે શુભ યોગ અને શુભ દિવસો માણતા હતા. આજના સમયમાં લોકો ગમે ત્યારે પરેશાન થઈ જાય છે કારણ કે તેઓ પ્રાચીન સહ-વાસના નિયમો વિશે જાણતા નથી. આજે અમે તમને સહ-વાસના કેટલાક પ્રાચીન નિયમો વિશે જણાવીશું, જેને અપનાવવાથી તમે જીવનમાં સુખનો આનંદ માણી શકશો.

1.વ્યક્તિના શરીરમાં પાંચ પ્રકારના વાયુઓ હોય છે જે આ પ્રમાણે છે. અપન, પ્રાણ, વ્યાન, સામન અને ઉદાન. આ તમામ વાયુઓનું એક અલગ મહત્વ છે. વાયુને જાતીય સં@ભોગ સાથે સંબંધ હોવાનું કહેવાય છે અને આ વાયુનું કાર્ય મળ, પેશાબ અને ગર્ભાશયને બહાર કાઢવાનું છે. જ્યારે આ હવા દૂષિત થઈ જાય છે, ત્યારે મૂત્રાશય અને ગુદામાર્ગની સમસ્યા ઉભી થવા લાગે છે. અપના વાયુ પ્રજનન, લિં@ગ અને માસિક સ્રાવને નિયંત્રિત કરે છે. યોગ્ય સમયે શૌચ કરવાથી હવા સ્વચ્છ રહે છે.

2.કામસૂત્ર મુજબ મહિલાઓ માટે કામશાસ્ત્રનું જ્ઞાન ખૂબ જ જરૂરી છે. કામસૂત્રના લેખક અનુસાર, સ્ત્રીને પથારીમાં આધીન માનવી જોઈએ. આમ કરવાથી દામ્પત્ય જીવન મધુર રહે છે અને પતિ અન્ય કોઈ સ્ત્રી તરફ આકર્ષિત થતો નથી.

3.શાસ્ત્રો અનુસાર કેટલાક દિવસો એવા હોય છે જ્યારે પતિ-પત્નીએ સે@ક્સ ન કરવું જોઈએ. કહેવાય છે કે આ દિવસોમાં પતિ-પત્નીએ એકબીજાથી દૂર રહેવું જોઈએ. આ એવા દિવસો છે જ્યારે રવિવાર, પૂર્ણિમા, નવરાત્રિ, અષ્ટમી, સમાધિકાળ, અમાવસ્યા અને શ્રાદ્ધ પક્ષમાં પતિ-પત્ની વચ્ચે સંબંધ ન હોવો જોઈએ. આ નિયમનું પાલન કરવાથી પતિ-પત્ની વચ્ચે પ્રેમ આવે છે અને જીવનમાં ખુશીઓ આવે છે.

4.શાસ્ત્રો અનુસાર સં@ભોગ માટે રાત્રિનો પ્રથમ પ્રહાર શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ સમયે બનેલા સંબંધોમાંથી જન્મેલા બાળકો ધાર્મિક, સાંસ્કૃતિક, પ્રેમાળ માતાપિતા, સાત્વિક અને આજ્ઞાકારી હોય છે. જો આ સમય પછી પતિ-પત્ની સંબંધ બાંધે છે, તો શરીરમાં ઘણી બીમારીઓ ઘર કરી જાય છે, જેમ કે અનિદ્રા, થાક અને માનસિક વિકૃતિઓ.

પાંચમો નિયમ.મહર્ષિ વાત્સ્યાયન દ્વારા જણાવવામાં આવેલા સહ-વાસના નિયમોનું પાલન કરવાથી પુત્ર પ્રાપ્ત થાય છે. જો તમે સંતાન તરીકે પુત્ર ઈચ્છો છો તો સં@ભોગ કરતી વખતે પતિએ હંમેશા પત્નીની ડાબી પડખે સૂવું જોઈએ. આ પ્રશ્નનો જવાબ આપણા મહાકાવ્ય મહાભારત અને ગ્રીક શાસ્ત્રોમાં જોવા મળે છે.

આ પ્રશ્નનો સચોટ જવાબ મહાભારતમાં જોવા મળે છે. તો ચાલો જાણીએ કોને સે@ક્સમાં સૌથી વધુ આનંદ મળે છે.બંને મળે છે. મેળવી શકે છે. ત્યારે ભીષ્મે કહ્યું, ચાલો હું તમને આ પ્રશ્ન સાથે જોડાયેલી એક વાર્તા કહું જેમાં તમારા પ્રશ્નનો જવાબ છે. અને ભીષ્મ તેમના પિતામહ યુધિષ્ઠિરને એક વાર્તા સંભળાવે છે.

તો ચાલો જાણીએ શું છે તે વાર્તા. ઘણા સમય પહેલા ભંગસ્વાન નામનો એક રાજા હતો જે ખૂબ જ ન્યાયી અને સફળ હતો. પણ તેને કોઈ દીકરો નહોતો. એકવાર રાજાએ સંતાન પ્રાપ્તિ માટે અગ્નિ તુષ્ટ નામની વિધિ કરી. તે હવનમાં માત્ર અગ્નિ દેવતાનું જ આદર કરવામાં આવતું હતું, તેથી દેવરાજ ઈન્દ્ર ખૂબ ક્રોધિત થયા. ઇન્દ્ર પોતાનો ગુસ્સો કાઢવાની તક શોધી રહ્યો હતો કારણ કે જો તે ભૂલ કરે તો ઇન્દ્ર તેને સજા કરી શકે. પણ ભંગસ્વાન એટલો સારો રાજા હતો કે ઈન્દ્રને ક્યારેય તક ન મળી.

આથી ઈન્દ્રનો ગુસ્સો દિવસેને દિવસે વધતો જતો હતો.એક દિવસ રાજા શિકાર કરવા નીકળ્યા. અને ઇન્દ્રએ પણ વિચાર્યું કે હવે અપમાનનો બદલો લેવાનો યોગ્ય સમય છે. પછી ઇન્દ્રએ રાજાને હિપ્નોટાઇઝ કર્યો અને રાજા ભાંગસ્વના જંગલમાં ભટકવા લાગ્યો. એ હિપ્નોટાઈઝ્ડ અવસ્થામાં તે પોતાના વિશે બધું જ ભૂલી ગયો હતો. ન તો તેની પાસે દિશાઓનો સમાજ હતો કે ન તો તેણે તેના સૈનિકો જોયા. ભૂખ અને તરસ તેને એટલી બધી પરેશાન કરી ચુકી હતી કે તે કશું જ સમજી શક્યો ન હતો, અચાનક તેણે ભટકતી વખતે એક નદી જોઈ. પરંતુ તે જાદુઈ સમુદ્ર જેવો દેખાતો હતો.

રાજા નદી પર ગયો અને પછી તેણે પહેલા તેના ઘોડાને પાણી આપ્યું અને પછી તેણે પોતે. રાજાને ખૂબ શરમ આવી અને પછી રાજા જોર જોરથી રડવા લાગ્યો. તેને ખબર ન હતી કે તેની સાથે આવું કેમ થઈ રહ્યું છે. રાજા ભંગસ્વાને વિચાર્યું, પ્રભુ, આ દુર્ભાગ્ય પછી હું મારા રાજ્યમાં કેવી રીતે પાછો જઈ શકું. મારા દ્વારા કરવામાં આવેલ સંસ્કારથી મેં 100 પુત્રોને જન્મ આપ્યો છે. હવે હું તેને કેમ મળીશ, મારી રાણી મારી રાહ જોઈ રહી છે, હું મારા પુરુષત્વ સાથે સાથે મારા સિંહાસનને કેમ મળવું, બધું જ સમાપ્ત થઈ જશે, મારી પ્રજાનું શું થશે.

આમ રાજ શોકગ્રસ્ત સ્ત્રી તરીકે રાજ્યમાં પાછો ફરે છે. જ્યારે રાજા રાજ્યમાં પહોંચ્યો ત્યારે બધા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. પછી રાજાએ એક સભા બોલાવી અને તેની રાણીઓ, મંત્રીઓ અને પુત્રોને કહ્યું, હું હવે ગાદી રાખવા યોગ્ય નથી. તમે બધા અહીં સુખેથી રહો અને હવે હું મારું બાકીનું જીવન જંગલમાં વિતાવીશ. આટલું કહીને રાજા જંગલ તરફ ચાલવા લાગ્યો, જંગલમાં જઈને તે એક ઋષિના આશ્રમમાં સ્ત્રી બનીને રહેવા લાગ્યો, હવે તે માત્ર એક સ્ત્રી હતી.

ત્યાં જ તેણે ઘણા પુત્રોને જન્મ આપ્યો. પછી તેણી તેના પુત્રને તેની જૂની સ્થિતિમાં લઈ ગઈ. ત્યાં જઈને તે તેના બધા પુત્રોને મળ્યા અને કહ્યું. આ તમારા ભાઈઓ છે, જેમ તમે મારા પુત્ર છો તેમ મારી સાથે રહો. તેથી બધા બાળકો સાથે રહેવા લાગ્યા.દરેકને સુખી જીવન જીવતા જોઈને દેવરાજ ઈન્દ્ર વધુ ગુસ્સે થઈ જાય છે અને તેમનામાં વેરની ભાવના ફરી ઉભરી આવે છે. ઇન્દ્રને લાગે છે કે રાજાને સ્ત્રી બનાવીને મેં તેનું સારું કર્યું છે, ખરાબ નહીં. એમ કહીને ઈન્દ્રએ બ્રાહ્મણનું રૂપ ધારણ કર્યું અને પછી રાજા ભાંગસ્વનના રાજ્યમાં પહોંચ્યા. ત્યાં જઈને તે બધા રાજકુમારોના કાન ભરવા લાગ્યો.

ઇન્દ્રની ઉશ્કેરણીથી, બધા ભાઈઓ અંદરોઅંદર લડવા લાગ્યા અને એકબીજાને મારી નાખ્યા, જ્યારે ભંગસ્વાને આ વાતની જાણ થઈ ત્યારે તે ખૂબ જ દુઃખી થયો. ઇન્દ્ર બ્રાહ્મણના રૂપમાં રાજા પાસે આવ્યા. અને રાજાને પૂછ્યું કે તે કેમ રડે છે. પછી ભંગસ્વને રડ્યો અને ઈન્દ્રને આખી વાર્તા સંભળાવી. ત્યારે ઇન્દ્ર તેના વાસ્તવિક સ્વરૂપમાં આવ્યો અને રાજાને તેની ભૂલ કહી.તેણે માત્ર અગ્નિની પૂજા કરી અને મારો અનાદર કર્યો તેથી મેં તમારી સાથે આ રમત કરી. અને તેણે અજાણતાં કરેલા અપરાધ માટે ઈન્દ્રની માફી માંગી.

રાજાની આવી દયનીય સ્થિતિ જોઈને ઈન્દ્રને દયા આવી. ઇન્દ્રએ રાજાને માફ કરી દીધો અને તેના પુત્રોને પુનર્જીવિત થવા માટે આશીર્વાદ આપ્યા અને ઇન્દ્રએ કહ્યું, હે રાજા, એક સ્ત્રી તરીકે, તમે તમારા એક પુત્રને પુનર્જીવિત કરી શકો છો. ઇન્દ્ર પણ ગુસ્સે થયો અને રાજાને પ્રશ્ન પૂછ્યો. રાજાએ જવાબ આપ્યો, હે ઈન્દ્ર, સ્ત્રીનો પ્રેમ પુરુષના પ્રેમ કરતા વધારે છે.

એટલા માટે હું મારા ગર્ભમાં જન્મેલા બાળકોને જીવન આપવા માંગુ છું.ભીષ્મ પિતામહ આગળ કહે છે કે આ બધું સાંભળીને ઈન્દ્ર પ્રસન્ન થયા અને રાજાના તમામ પુત્રોને પુનર્જીવિત કર્યા. પછી ઇન્દ્રએ ફરીથી રાજાને પુરુષ સ્વરૂપ આપવાની વાત કરી અને કહ્યું, હું તમારાથી ખૂબ જ ખુશ છું, હું તમને ફરીથી રાજા બનાવવા માંગુ છું. પણ રાજાએ સ્પષ્ટ કહ્યું નહિ.

ભંગસ્વનાએ સ્ત્રી સ્વરૂપે કહ્યું, હે ઈન્દ્ર, હું સ્ત્રી તરીકે જ ખુશ છું. અને હું સ્ત્રી સ્વરૂપમાં જ રહેવા માંગુ છું તે સાંભળીને ઇન્દ્ર કુતૂહલ પામ્યા અને પૂછ્યું કે શા માટે રાજન ફરીથી રાજા બનવા માંગતો નથી અને તેની ગાદી સંભાળવા માંગતો નથી.ત્યારે ભાંગસ્વનાએ કહ્યું, કારણ કે પુરુષ કરતાં સ્ત્રીને સમા-ગમ દરમિયાન વધુ આનંદ મળે છે. તેથી જ હું સ્ત્રી બનવા માંગુ છું.

ઇન્દ્રએ ટેટુ કહ્યું અને ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો. ત્યારે ભીષ્મ પિતામહે કહ્યું, હે યુધિષ્ઠિર, તે સ્પષ્ટ છે કે સં@ભોગ દરમિયાન સ્ત્રીને પુરુષ કરતાં વધુ આનંદ મળે છે. તો આ ઉદાહરણ પરથી સ્પષ્ટ થાય છે. કે પ્રાચીન સમયથી સ્ત્રી પુરુષ કરતાં વધુ સે@ક્સ માણે છે.

Advertisement