રાત્રે શિવલિંગ ની સામે જઈ કરો આ નાનકડો ઉપાય,પછી જોવો ચમત્કાર, ઘર માં થઈ જશે ધન નો વરસાદ..

હિન્દુ ધર્મની પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર સાવન મહિનો દેવોના દેવ મહાદેવનો પ્રિય મહિનો માનવામાં આવે છે આ મહિનામાં શિવની સામાન્ય પૂજા કર્યા પછી પણ વ્યક્તિને નવીનીકરણીય પુણ્ય મળે છે શિવ અને બ્રહ્માંડની રચના સાથે જોડાયેલી ઘણી રહસ્યમય બાબતો શિવપુરાણમાં જણાવવામાં આવી છે આ પુરાણમાં ઘણા ઉપાયો પણ જણાવવામાં આવ્યા છે જે જીવનની તમામ સમસ્યાઓ દૂર કરી શકે છે.

Advertisement

ભોલેનાથ ના ભક્તો ના ઉપર હંમેશા શિવજી નો આશીર્વાદ બની રહે છે અને જીવન ની પરેશાનીઓ થી છુટકારો મળે છે, તેના સિવાય સોમવાર ના દિવસે ચંદ્ર ગ્રહ ના ઉપાય પણ ઘણા ઉપયોગી માનવામાં આવે છે, સફેદ વસ્તુઓ ચંદ્ર ગ્રહ થી સંબંધિત હોય છે, જો તમે સોમવાર ના દિવસે ભગવાન શિવજી ની પૂજા અને આરાધના ની સાથે સાથે ચંદ્ર ગ્રહ થી જોડાયેલ કેટલાક ઉપાય કરો છો તો તેનાથી તમને શુભ ફળ ની પ્રાપ્તિ થાય છે.

ભગવાન શિવજીને ભોલાનાથ એટલા માટે કહેવામાં આવે છે કારણ કે તેઓ ભક્તોની થોડી એવી ભક્તિ થી તરત જ પ્રસન્ન થઇ જાય છે. અને માનવાનચિત ફળ આપે છે. જીવનની દરેક પરેશાનીઓથી છુટકારો અપાવી ભગવાન શિવ ભક્તોને મોક્ષ આપે છે. ભગવાન શિવની આરાધના માટે સોમવાર શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. જો તમારા જીવનમાં પરેશાની ચાલી રહી છે તો ભગવાન શિવની આરાધના જરૂર કરવી જોઈએ.આ સાથે આ ઉપાયો માનસિક શાંતિ અને સુખ પણ પ્રદાન કરે છે ભૂતકાળમાં કરેલા પાપોનો નાશ થાય છે શિવપુરાણમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રાત્રે શિવલિંગ પાસે દીવો પ્રગટાવવાથી ભગવાન શિવ ખૂબ જ ઝડપથી પ્રસન્ન થાય છે અને તેમના ભક્ત પર આશીર્વાદ વરસાવે છે આ ઉપાય સાથે સંબંધિત એક પ્રાચીન વાર્તા પણ કહેવામાં આવી છે.

રાત્રે દીવો પ્રગટાવવા સંબંધિત વાર્તદંતકથા અનુસાર પ્રાચીન સમયમાં ગુણાનિધિ નામની વ્યક્તિ રહેતી હતી ગુણનિધિ ખૂબ ગરીબ હતા અને ખોરાકની શોધમાં વ્યસ્ત હતા આ શોધમાં રાત પડી અને તે એક શિવ મંદિર પહોંચ્યો ગુણનિધિએ વિચાર્યું કે તેણે આ મંદિરમાં રાત માટે આરામ કરવો જોઈએ રાત દરમિયાન ત્યાં ઘણું અંધારું હતું આ અંધકારને દૂર કરવા માટે તેણે શિવ મંદિરમાં પોતાનો શર્ટ બાળ્યો હતો રાત્રિ દરમિયાન ભગવાન શિવલિંગ પાસે તેને પ્રગટાવવાના પરિણામે તે વ્યક્તિને આગામી જન્મમાં દેવતાઓના કોષાધ્યક્ષ કુબેર દેવનું પદ મળ્યું.

સંપત્તિ અને એશ્વર્યની પ્રાપ્તિ.આ વાર્તા અનુસાર જે વ્યક્તિ સાંજે શિવ મંદિરમાં દીવો મૂકે છે તેને અપાર ધન અને uleશ્વર્ય મળે છે તેથી નિયમિત રીતે રાત્રે કોઈપણ શિવલિંગની સામે દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ એવું માનવામાં આવે છે કે ખાસ કરીને સાવન મહિનામાં આ ઉપાય ખૂબ જ જલ્દી શુભ પરિણામ આપવાનું શરૂ કરે છે. ધ્યાનમાં રાખો કે દીવો પ્રગટાવતી વખતે ઓમ નમ શિવાય મંત્રનો પણ જાપ કરવો જોઈએ આમ કરવાથી પરિવારમાં સુખનો વાસ થાય છે અને તમામ પ્રકારના દુ andખ અને દુ:ખ દૂર થાય છે.

Advertisement