કેન્સર સામે લડતા આવી હાલત થઈ ગઈ છે સંજય દત્તની,તસવીરો જોઈને ચોકી જશો…

બોલિવુડના ખલનાયક તરિકે ઓળખાતા સંજય દત્ત વિશે મિત્રો સંજય દત્ત ઇન્ડસ્ટ્રીમાં સંજુ બાબા તરીકે પણ પ્રખ્યાત છે મિત્રો સંજય દત્ત તેમના સમયમાં બોલિવૂડના સૌથી લોકપ્રિય કલાકારોમાંનો એક રહ્યા છે અને મિત્રોતમને ખબર હશે કે સંજુ ફિલ્મમાં તેમને હિટ ફિલ્મોનો હીરો પણ બતાવવામાં આવ્યો હતો કે તેમની ફિલ્મો પણ ફ્લોપ રહી હતી તેમજ આ સંજુ ફિલ્મમા સંજય દત્ત જેલમાં કેદી તરીકે પણ બતાવવામાં આવ્યો હતો.

મિત્રો તમને જણાઈ દઈએ હાલ તમારા સંજય દત્ત કેન્સર જેવી ભયંકર બીમારીથી જુજી રહ્યા છે.સંજય દત્તને ચોથા સ્ટેજનું ફેફસાંનું કેન્સર હોવાની ચર્ચા છે. પરિવારે સંજય દત્ત બીમાર હોવાની વાત સ્વીકારી હતી પરંતુ તેને શેની બીમારી છે તે અંગે વાત કરી નહોતી. જોકે, હવે સંજય દત્તે પહેલી જ વાર પોતાની બીમારી અંગે વાત કરી હતી અને સ્વીકાર્યું હતું કે તેને કેન્સર છે.કેન્સરગ્રસ્ત બોલીવુડ અભિનેતા તાજેતરમાં જ પત્ની માન્યતા દત્ત સાથે દુબઈની મુલાકાતે ગયા હતા. તે 10 દિવસ માટે તેમના ખાનગી વિમાનમાં બાળકો સાથે ગયો.

જ્યાં તેણે પોતાના બાળકો સંગ સાથે ઘણો સમય પસાર કર્યો. સોશિયલ મીડિયા પર સંજયની તસવીરો પરિવાર સાથે સમય પસાર કરતી હતી. બાળકોને મળ્યા બાદ સંજય દત્ત હવે મુંબઇ પરત ફર્યો છે. દરમિયાન મુંબઇની એક હોસ્પિટલનો એક્ટરની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે. ફોટોમાં સંજય ખૂબ જ નબળો જોવા મળી રહ્યો છે. જે બાદ તેના ચાહકોના રિએક્શન આવવાનું શરૂ થયું છે.

હાલમાં જ સોશિયલ મીડિયામાં સંજય દત્તની એક તસવીર વાઈરલ થઈ હતી. આ તસવીરમાં સંજય દત્ત ઘણો જ વીક જોવા મળ્યો હતો. આ તસવીરને કારણે એવી ચર્ચા થવા લાગી હતી કે કીમોથેરપીને કારણે વજન ઘટી ગયું છે. જોકે, સાચી વાત અલગ જ છે. દિવ્ય ભાસ્કરને મળેલી માહિતી પ્રમાણે, સંજય દત્ત કીમોથેરપી લેતો નથી અને તેનું વજન 20 કિલો ઘટ્યું નથી. દિવ્ય ભાસ્કરને માહિતી આપતા સંજય દત્તના નિકટના સાથીઓએ કહ્યું હતું કે તેના વજનમાં માત્ર પાંચ કિલોનો ઘટાડો થયો છે. તે કીમોને બદલે ઈમ્યુનોથેરપી કરાવી રહ્યો છે. સંજય દત્તની બીમારી એટલી ગંભીર નથી, જેટલી મીડિયામાં કહેવાઈ રહી છે. નિકટના સાથીઓએ કહ્યું હતું કે સંજય કીમોને બદલે ઈમ્યુનોથેરપી લઈ રહ્યો છે. આ એક નવી ટેક્નિક છે. આ ટેક્નિકમાં પ્રતિરક્ષક કોષ (સેલ), કેન્સરના મેલિનેન્ટ કોષ સામે લડવામાં મદદ કરે.

સંજય દત્તની આ તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થતાં જોઈ તેના ચાહકો એકદમ આંચકો અને નારાજ છે. કોઈને ખાતરી નથી કે આ વિલન, અને મુન્ના ભાઈ સંજય છે જે એમબીબીએસમાં દેખાયા. અભિનેતાના ચાહકો તેને આ રીતે જોઈને ખૂબ નિરાશ છે. એક યુઝરે સોશ્યલ મીડિયા પર ફોટા પર ટિપ્પણી કરતાં લખ્યું કે ‘તેઓ એક કલાકાર તરીકે તેમના ઘણા મોટા ચાહક છે, પરંતુ તે જ સમયે તે તેમના માટે માનવ તરીકે પ્રાર્થના કરે છે કે ભગવાન આ મુશ્કેલ સમયનો લડત આપે. તેમને શક્તિ આપો. સાથે જ યુઝરે કહ્યું છે કે સંજુ બાબા ખૂબ જ નબળા દેખાઈ રહ્યા છે. તે જલ્દી સ્વસ્થ થાય, ભગવાનને પ્રાર્થના કરે.

સંજય દત્ત આઠ ઓગસ્ટના રોજ લીલાવતી હોસ્પિટલમાં એડમિટ થયો હતો. અહીં વિવિધ ટેસ્ટ કરાવ્યા બાદ સંજય દત્તને કેન્સર હોવાનું નિદાન કરવામાં આવ્યું હતું. 10 ઓગસ્ટના રોજ સંજય દત્તને રજા આપવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ એવી ચર્ચા થવા લાગી કે સંજય દત્તને ફેફસાંનું ચોથા સ્ટેજનું કેન્સર છે. જોકે, પરિવારે આ મુદ્દે કોઈ વાત કરી નહોતી. સંજય દત્તની પત્ની માન્યતાએ એક સ્ટેટમેન્ટ રિલીઝ કર્યું હતું પરંતુ તેમાં પણ બીમારી અંગે કોઈ વાત કરી નહોતી. આ સ્ટેટમેન્ટમાં માન્યતાએ કહ્યું હતું, ‘સંજય દત્ત ઝડપથી સાજો થાય તે માટે જેણે પણ પ્રાર્થના કરી તે તમામનો હું આભાર માનું છું.

આ તબક્કે અમારે હિંમત તથા પ્રાર્થનાની જરૂર છે. ભૂતકાળમાં પરિવાર ઘણી જ મુશ્કેલીમાંથી પસાર થઈ ચૂક્યો છે પરંતુ મને વિશ્વાસ છે કે આ સમય પણ પસાર થઈ જશે.જોકે, હું દરેકને હૃદયપૂર્વક સંજુના ચાહકોને વિનંતી કરું છું કે તેઓ કોઈ જાતની અટકળો કે અફવાઓ પર ધ્યાન ના આપે પરંતુ અમને પ્રેમ તથા સપોર્ટ આપે. સંજુ હંમેશાં ફાઈટર રહ્યો છે અને પરિવાર પણ. ભગવાને ફરીવાર એકવાર અમારી પરીક્ષા લેવાનું નક્કી કર્યું છે. અમને તમારી પ્રાર્થના તથા આશીર્વાદની જરૂર છે અને અમને ખ્યાલ છે કે અમે દર વખતની જેમ આ વખતે પણ જીતીશું. ચાલો આપણે આ તકે પ્રકાશ તથા હકારાત્મકતા ફેલાવીએ.

આપણે જણાવી દઈએ કે સંજય દત્તને ખબર પડી હતી કે તેમની તાજેતરની ફિલ્મ ‘રોડ 2’ દરમિયાન તેમને ફેફસાના કેન્સર છે. જે ચોથા તબક્કામાં પહોંચી ગયો છે. તેની કીમોથેરાપી શરૂ થઈ ગઈ છે. તેની મુંબઈની કોકિલાબેન હોસ્પિટલમાં સારવાર ચાલી રહી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે સંજય કેન્સરની સારવાર માટે અમેરિકા અને સિંગાપોર જવા માંગે છે. જેના માટે તેણે પરવાનગી પણ માંગી છે. હાલમાં તેની કિમોચિકિત્સા ચાલી રહેલા હકારાત્મક પરિણામોના સમાચાર મુંબઈમાં સામે આવ્યા છે. દરમિયાન, અભિનેતાની પાસે ઘણી ફિલ્મો છે. જેમાં ભુજ, શમશેરા, તોરબાઝ વગેરે મોટી ફિલ્મો શામેલ છે.

ફિલ્મ ઉદ્યોગ સાથે સંકળાયેલા તમામ મોટા ફિલ્મ વિવેચકોએ સંજયને કેન્સર વિશે જણાવ્યું છે. જો કે સંજય તરફથી હજી આ વિશે કોઈ માહિતી મળી નથી. જણાવી દઈએ કે સંજય દત્તની માતા નરગિસ અને પહેલી પત્ની રિચા શર્માને પણ કેન્સર હતું. આ પહેલા 8 ઓગસ્ટે સંજયને શ્વાસની તકલીફને કારણે મુંબઇની લીલાવતી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો. 10 ઓગસ્ટની બપોરે બે દિવસ પછી તેમને અહીંથી રજા આપવામાં આવી હતી. વર્ક ફ્રન્ટની વાત કરીએ તો સંજયની આગામી ફિલ્મ સડક 2 રિલીઝ થવા માટે તૈયાર છે. આ ફિલ્મમાં આદિત્ય રોય કપૂર, આલિયા ભટ્ટ અને પૂજા ભટ્ટ જેવા કલાકારો મહત્વની ભૂમિકામાં છે. આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન મહેશ ભટ્ટે કર્યું છે.