રોડ પર કપડાં વગર ઠંડી થી મરી રહ્યો હતો એક ભિખારી,મદદ માટે આવ્યા DSP પણ થોડા સમય બાદ આ ભિખારી નું એવું રહસ્ય ખુલ્યું કે…

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, દરેક માનવીના જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચઢાવ આવે છે, જેનો દરેકને સામનો કરવો પડે છે. ક્યારેક કોઈ વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં સતત સફળતાના માર્ગ પર ચાલે છે, તો પછી ક્યારેક એવું જોવા મળ્યું છે કે ઘણા લોકો સફળતાની ઊંચાઈઓને સ્પર્શી રહ્યા છે, પરંતુ એક ઝટકામાં તે રસ્તા પર ભિખારી બની જાય છે. તમે ઘણીવાર ફિલ્મોમાં આવી વાર્તાઓ જોઈ હશે, પરંતુ ઘણા કિસ્સાઓ વાસ્તવિક જીવનમાં પણ જોવા મળે છે. આજે અમે તમને એક એવા જ ભિખારી વિશે કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને એક રાત્રે પોલીસ અધિકારીઓએ રસ્તા પર ઠંડીથી કંપતા જોયા હતા. ઘણી વખત શેરીમાં ઘણા ભિખારીઓ હોય છે, પરંતુ કેટલીક વખત ભિખારી લાગતી વ્યક્તિની વાસ્તવિકતા અલગ હોય છે.

Advertisement

આવો જ એક કિસ્સો મધ્યપ્રદેશના ગ્વાલિયરથી સામે આવ્યો છે, જેને જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો. હકીકતમાં, અહીં ડીએસપી સાહેબને આશ્ચર્ય થયું જ્યારે તેમણે એક ભિખારીને રસ્તાની બાજુમાં બેઠેલા જોયા. જ્યારે તે તે ભિખારીની મદદ માટે આગળ આવ્યો, ત્યારે તેને પાછળથી ખબર પડી કે તે ભિખારી બીજું કોઈ નહીં પણ તેની પોતાની બેચના અધિકારી છે.તમને જણાવી દઈએ કે ગયા વર્ષે મધ્યપ્રદેશમાં પેટાચૂંટણી યોજાઈ હતી. ડીએસપી રત્નેશ સિંહ તોમર અને વિજયસિંહ ભદૌરિયા ગ્વાલિયરમાં પેટાચૂંટણી માટે મત ગણતરી બાદ ઝાંસી રોડ પરથી પસાર થઈ રહ્યા હતા. જ્યારે બંને બંધન વાટિકાની ફૂટપાથ પરથી પસાર થયા ત્યારે તેઓએ એક આધેડ ભિખારીને ઠંડીથી કંપતા જોયા.

તે ભિખારીને જોયા પછી, બંને અધિકારીઓએ તેમની કાર રોકી અને તે ભિખારી સાથે વાત કરવા પહોંચ્યા.બાદમાં બંને અધિકારીઓએ તેને મદદ કરી હતી. ડીએસપી રત્નેશ સિંહ તોમરે પોતાના જૂતા વૃદ્ધ અધિકારીને આપ્યા અને ઠંડીથી બચાવવા માટે ડીએસપી વિજયસિંહ ભદૌરિયાએ ભિખારીને પોતાનું જેકેટ આપ્યું. આ પછી બંને અધિકારીઓએ તે ભિખારી સાથે વાત કરવાનું શરૂ કર્યું. જ્યારે બંને અધિકારીઓને તે ભિખારીની વાસ્તવિકતા વિશે ખબર પડી, ત્યારે તેઓ આશ્ચર્યચકિત થયા, તે ભિખારી ડીએસપીની બેચના અધિકારી બન્યા.

અહેવાલો અનુસાર, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જ્યારે બંને અધિકારીઓએ તે ભિખારી સાથે વાત કરી તો તેમને ખબર પડી કે તે ભિખારીનું નામ મનીષ મિશ્રા છે અને તે મધ્યપ્રદેશનો છે. મનીષ મિશ્રાની પણ આ બે અધિકારીઓ સાથે વર્ષ 1999 માં મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર પદ પર ભરતી કરવામાં આવી હતી. તેમના સાથી રત્નેશ સિંહ તોમર અને વિજય સિંહ બedતી મળ્યા બાદ ડીએસપી બન્યા પરંતુ મનીષ મિશ્રા ભિખારી બની ગયા. મનીષ મિશ્રાએ બંને સાથી અધિકારીઓને ઓળખી લીધા હતા અને તેમણે તેમની દર્દભરી કહાની તેમને સંભળાવી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે મનીષ મિશ્રા તેમના વિભાગનું ગૌરવ હતા. મનીષ પોલીસ અધિકારી હોવા ઉપરાંત નિશાનબાજી માટે પણ જાણીતો હતો. તેમની બેચના અધિકારીને આ હાલતમાં જોઈને બંને અધિકારીઓ ખૂબ દુ sadખી થયા. જણાવી દઈએ કે મનીષ મિશ્રાએ 2005 સુધી પોલીસની નોકરી કરી હતી અને છેલ્લે દાતીયામાં પોસ્ટ થયા હતા. ધીરે ધીરે તેની માનસિક સ્થિતિ બગડતી ગઈ અને તેના પરિવારના સભ્યો પણ તેના વિશે ચિંતા કરવા લાગ્યા. તે તેને જ્યાં પણ સારવાર માટે લઈ જતો હતો ત્યાંથી ભાગી ગયો હતો. થોડા દિવસો પછી મનીષ ક્યાં ગયો તે પરિવારને ખબર પણ ન પડી.

મનીષની પત્નીએ પણ તેને છોડી દીધો. બાદમાં તેની પત્નીએ તેને છૂટાછેડા આપી દીધા. ધીમે ધીમે મનીષ ભીખ માંગવા લાગ્યો. તે લગભગ 10 વર્ષ સુધી ભીખ માંગતો રહ્યો. જ્યારે બંને અધિકારીઓએ તેને સાથે લઈ જવાનો આગ્રહ કર્યો ત્યારે તેણે તેમની સાથે જવાની ના પાડી. બાદમાં બંને અધિકારીઓએ મનીષને એક સામાજિક સેવા સંસ્થામાં મોકલ્યો અને મનીષે ત્યાં તેની સંભાળ લેવાનું શરૂ કર્યું.તમને જણાવી દઈએ કે મનીષનો ભાઈ એક થાણેદાર છે અને પિતા અને કાકા SSP ના પદ પરથી નિવૃત્ત થયા છે. અહેવાલો અનુસાર, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેની એક બહેન દૂતાવાસમાં સારી સ્થિતિમાં છે અને જેની પત્નીથી તે છૂટાછેડા લીધેલી છે તે પણ ન્યાયિક વિભાગમાં તૈનાત છે.

Advertisement