આ દેશ માં 3 દિવસ સુધી પતિ પત્ની નથી જઈ શકતા ટોયલટ,જાણો એવું તો શું હશે કારણ…

મિત્રો કોઈ પણ ધર્મમાં કે કોઈપણ સંસ્કૃતિમાં દરેકના જીવનમાં લગ્નનું મહત્વ છે દરેક ધર્મના લોકો પોતપોતાના રિવાજો અનુસાર લગ્નને ઉજવે છે પરંતુ કેટલીક વિધિઓ છે જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરે છે કે આવી ધાર્મિક વિધિઓ શા માટે કરવામાં આવે છે આજે અમે તમને એવા દેશમાં એક એવી જ વિધિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં લગ્ન પછી 3 દિવસ સુધી વર અને કન્યા શૌચાલયમાં જઈ શકતા નથી તો ચાલો મિત્રો જાણીએ આ પરંપરા વિશે.

Advertisement

લગ્ન કોઈ પણ ધર્મ કે સંસ્કૃતિના લોકોના જીવનમાં ખૂબ મહત્વ ધરાવે છે તેથી તેને ખાસ બનાવવા માટે સમગ્ર વિશ્વમાં અલગ અલગ રિવાજો અને ધાર્મિક વિધિઓ કરવામાં આવે છે પરંતુ કેટલીક વિધિઓ છે જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરે છે આજે અમે તમને એક એવા દેશ વિશે જણાવીશું જ્યાં લગ્ન બાદ 3 દિવસ સુધી વર અને કન્યા શૌચાલયમાં જઈ શકતા નથી.મિત્રો અહેવાલ મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે આ એક ખૂબ જ અનોખી વિધિ છે જે ઈન્ડોનેશિયાના ટીડોંગ નામના સમુદાયમાં કરવામાં આવે છે આ ધાર્મિક વિધિને લઈને લોકોમાં ઘણી માન્યતાઓ છે અને લોકો આ વિધિ કરવામાં માને છે.

ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે.રિવાજ પાછળ લોકોની માન્યતા એ છે કે લગ્ન એક પવિત્ર બંધન છે જો વર અને કન્યા શૌચાલયમાં જાય છે તો તેમની શુદ્ધતાનું ઉલ્લંઘન થાય છે અને તેઓ અશુદ્ધ બને છે આ કારણે લગ્ન પછી ત્રણ દિવસ સુધી વર અને કન્યા શૌચાલય પર જવા પર પ્રતિબંધ છે જો કોઈ નવા પરણેલા દંપતી આ વિધિનું પાલન ન કરે તો તેને ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જો વર અને કન્યા લગ્ન પછી તરત જ શૌચાલયમાં જાય છે તો તેઓ નકારાત્મકતાથી પ્રભાવિત થઈ શકે છે જેના કારણે તેમના વૈવાહિક જીવનમાં સમસ્યાઓ આવી શકે છે સંબંધોમાં તિરાડ પડી શકે છે અને નવા પરણેલા દંપતીનું લગ્નજીવન તૂટી શકે છે.

લગ્ન પર નકારાત્મક અસર.માહિતી અનુસાર લોકો એવું પણ માને છે કે આ વિધિ કરવા પાછળ નવા પરણેલા દંપતીને ખરાબ નજરથી બચાવવું પડે છે આ સમુદાયના લોકોની માન્યતાઓ અનુસાર જ્યાં આંતરડાની હિલચાલ કરવામાં આવે છે ત્યાં ગંદકી છે જેના કારણે ત્યાં નકારાત્મક શક્તિઓ છે જેના કારણે જો વર અને કન્યા લગ્ન પછી તરત જ શૌચાલયમાં જાય છે તો તેમનું નવું લગ્ન જીવન નકારાત્મક અસર પડશે.તેની કાળજી લેવી.કોઈ પણ વ્યક્તિ માટે ત્રણ દિવસ સુધી શૌચાલય ન જવું શક્ય નથી તેમ છતાં આ નવવિવાહિત યુગલ આ વિધિ કરે છે લગ્નના ત્રણ દિવસ માટે વર અને કન્યાને ઓછું ખોરાક અને પાણી આપવામાં આવે છે અને તેઓ શૌચાલયમાં ન જાય તેની કાળજી લેવામાં આવે છે જેથી તેઓ ધાર્મિક વિધિ સારી રીતે કરી શકે.

Advertisement