સેફ અને કરીનાના બીજા દીકરા ના નામ પર થયો વિવાદ,જાણો એવું તો શું નામ રાખ્યું કે સોશિયલ મીડિયા પર ભડકયા લોકો…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. કરીના કપૂર અને સૈફ અલી ખાન હાલમાં તેમના નવા બાળક સાથે ગુણવત્તાયુક્ત સમય પસાર કરી રહ્યા છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, કરીનાએ 21 ફેબ્રુઆરી 2021 ના ​​રોજ બીજા પુત્રને જન્મ આપ્યો હતો.  જોકે, તેમણે હજુ સુધી મીડિયામાં પુત્રનો ચહેરો જાહેર કર્યો નથી.  તે સમય સમય પર સોશિયલ મીડિયા પર તેના પુત્રની તસવીર શેર કરતી રહે છે, પરંતુ તેનો ચહેરો છુપાવે છે.

Advertisement

ખરેખર, કરીનાના પહેલા પુત્ર તૈમુરના જન્મ પછી જ તેનો ચહેરો મીડિયામાં આવ્યો હતો. આ પછી તૈમૂરે મીડિયાથી મર્યાદા બહાર લાઇમલાઇટ મેળવવાનું શરૂ કર્યું.  પરિસ્થિતિ એ છે કે જ્યારે તે ઘરની બહાર એક પગલું પણ લે છે ત્યારે મીડિયા તેને ઘેરી લે છે. કરીના અને સૈફ નથી ઈચ્છતા કે તેમના અન્ય પુત્ર સાથે પણ આવું જ થાય. તેથી અત્યારે તેણે પોતાના બીજા બાળકનો ચહેરો મીડિયાથી છુપાવ્યો છે.

જો તમને યાદ હોય તો તૈમુરના નામ વિશે પણ મોટો વિવાદ થયો હતો. લોકો રોષે ભરાયા હતા કે સૈફ કરીનાએ તેમના પુત્રનું નામ ક્રૂર મુઘલ શાસક પછી રાખ્યું હતું. જોકે, બાદમાં તેમણે સ્પષ્ટતા કરી કે તે મુઘલ શાસકનું નામ ‘તૈમુર’ હતું અને અમે અમારા પુત્રનું નામ ‘તૈમુર’ રાખ્યું છે.

હવે જ્યારે કરીનાના બીજા પુત્રનો જન્મ થયો ત્યારે તેના નામને લઈને પણ ચાહકો ખૂબ જ ઉત્સાહિત થઈ ગયા.  કરિના સૈફ તેમના બીજા પુત્રનું નામ શું રાખશે તે જાણવા તે ઉત્સુક હતી. પહેલા પુત્રના નામના વિવાદને કારણે સૈફ કરીનાએ ઘણા દિવસો સુધી તેના બીજા પુત્રનું નામ જાહેર કર્યું ન હતું. પછી જુલાઈમાં સમાચાર આવ્યા કે તેઓએ તેમના પુત્રનું નામ ‘જેહ’ રાખ્યું છે. કરીનાના પિતા રણધીર કપૂરે પણ પુષ્ટિ કરી હતી કે સૈફ કરીના પોતાના નાના દીકરાને ઘરમાં ‘જેહ’ કહે છે.

જોકે તે તેનું ઉપનામ હતું.  સાચું નામ હવે જાહેર થયું છે.  ખરેખર, કરીનાએ તાજેતરમાં જ પોતાનું પુસ્તક કરીના કપૂર ખાનની પ્રેગ્નન્સી બાઇબલ: ધ અલ્ટીમેટ મેન્યુઅલ ફોર મોમ્સ-ટુ-બી લોન્ચ કર્યું છે.  આ પુસ્તક દ્વારા જ કરીનાએ તેના બીજા પુત્રનું નામ જાહેર કર્યું છે.  ગર્ભાવસ્થાના સમયગાળા પર લખાયેલા આ પુસ્તકમાં કરીનાએ તેના બે પુત્રોની ઝલક પણ દર્શાવી છે.  આ સાથે કરીના પાસે આવતા બંનેએ પોતાની દુનિયા જણાવી દીધી છે.

કરીનાએ સોશિયલ મીડિયા પર તૈમુર અને તેના બીજા પુત્રનો બાળપણનો ફોટો શેર કર્યો અને કહ્યું, ‘મારી તાકાત, મારું ગૌરવ, મારું વિશ્વ, મારી ગર્ભાવસ્થા પુસ્તક મારા બે બાળકો વિના શક્ય ન હોત.’ તો ચાલો હવે તમને જણાવીએ. અને સૈફે તેમના બીજા પુત્રનું નામ રાખ્યું છે.

કરીના કપૂર અને સૈફ અલી ખાનના બીજા પુત્રનું નામ જહાંગીર અલી ખાન’ રાખવામાં આવ્યું છે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે જહાંગીર મુઘલ શાસક પણ હતો. તે પ્રખ્યાત મુઘલ શાસક અકબરનો મોટો પુત્ર હતો.જહાંગીરનું નામ આપવા બદલ વપરાશકર્તાઓ કરીના અને સૈફ પર ગુસ્સે થયા: સૈફ અને કરીનાના નાના દીકરાનું સાચું નામ જહાંગીર છે. આ સાંભળીને લોકો ગુસ્સે ભરાયા છે અને સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ શેર કરીને સૈફિનાના આ નિર્ણયની ભારે ટીકા કરી રહ્યા છે.  ઘણા યૂઝર્સ મીમ્સ શેર કરીને તેમની મજાક પણ ઉડાવી રહ્યા છે. એક યુઝરે લખ્યું, કરીના-સૈફ મુઘલ શાસકો, પહેલા તૈમુર અને હવે જહાંગીર સાથે જોડાવા માંગે છે. હવે ઔરંગઝેબ કોણ હશે?

અન્ય એક યુઝરે લખ્યું, સૈફ અલી ખાન અને કરીના કપૂર 21 મી સદીના મુઘલ રાજવંશનું સંચાલન પોતાના બાળકોના નામ તત્કાલીન મુઘલ શાસકોના નામ પરથી કરી રહ્યા છે. તૈમુર પછી, હવે જહાંગીર. મને આશા છે કે સૈફ પોતાને બાબર નથી માનતો ત્રીજાએ લખ્યું, અરે ભાઈ, શું તમે આ પરિવારમાં આખું મુઘલ સામ્રાજ્ય બનાવશો?

અન્ય એક યુઝરે લખ્યું, કરીનાના પુત્રનું નામ કલામ, ઇરફાન, ઝાકિર હોઇ શકે, પણ માત્ર તૈમુર અને જહાંગીર જ શા માટે? આ હિન્દુઓ અને શીખોને અપમાનિત કરવાનું ષડયંત્ર છે. કરીના સૈફ મોગલો આઇપીએલ ટીમ લોન્ચ કરવા માગે છે. આ દરમિયાન કેટલાક સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ સૈફ અને કરીનાના સમર્થનમાં પોસ્ટ પણ કરી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે, 2016 માં સૈફ અને કરીનાએ તેમના પહેલા દીકરાનું નામ તૈમુર રાખ્યું હતું, ત્યારે પણ આવો જ વિવાદ થયો હતો અને લોકોએ તેમને ભારે ટ્રોલ કર્યા હતા.

Advertisement