સુપર હિટ ફિલ્મોમાં થઈ હતી આ મોટી ભૂલો,જે બાદ માં બની ગઈ હાસ્યનું કારણ..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. મિત્રો, બોલીવુડમાં રોમેન્ટિક, થ્રિલર, કોમેડી, હોરર અથવા સસ્પેન્સથી ભરેલી દરેક પ્રકારની ફિલ્મ બને છે! કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને દિગ્દર્શકો આવી ફિલ્મ બનાવે છે, જે પાછળથી સુપર ડુપર હિટ બની જાય છે, પરંતુ ક્યારેક એવું બને છે કે દિગ્દર્શકો તેમની ફિલ્મોમાં કેટલીક એવી ભૂલો છોડી દે છે જે સારી ફિલ્મને કોમેડી બનાવે છે અને પછી સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રોલ બને છે.

Advertisement

હવે ‘ભાગ મિલ્ખા ભાગ’ જેવી ફિલ્મ લો જે સુપરહિટ હતી પણ તેમાં પડેલી ભૂલો ખૂબ જ અવિવેકી હતી!  મિત્રો, મોબાઇલ ટાવર ‘ભાગ મિલ્ખા ભાગ’ના એક દ્રશ્યમાં બતાવવામાં આવ્યો છે. 50 ના દાયકાની વાર્તામાં મોબાઇલ ટાવરનો દેખાવ માત્ર હાસ્યનું કારણ હશે.  આવો જાણીએ એવી ફિલ્મો વિશે જેમાં નાની પણ ચોંકાવનારી ભૂલો કરવામાં આવી અને હાસ્યનું કારણ પણ બન્યું.

ક્રિશ 3: હૃતિક રોશન ભલે ક્રિશ 3 માં સુપરહીરો બની ગયો હોય, પરંતુ તેણે આ ફિલ્મમાં પણ ઘણી ભૂલો કરી હતી. એક દ્રશ્યમાં, હૃતિક કૃષ્ણા અને રોહિત સાથે તેની ઓફિસ તરફ ચાલતો જોવા મળે છે, જ્યારે તે કારની આગળની સીટ પર નથી, પરંતુ જ્યારે તે નીચે ઉતરે છે, ત્યારે તે આગળના દરવાજામાંથી નીચે ઉતરે છે.  એ જ રીતે ‘રઘુપતિ રાઘવ’ ગીતમાં ઋત્વિકના શર્ટની સ્લીવ ફુલ અને ક્યારેક અડધી થઈ જાય છે. જે દર્શકોએ આ દ્રશ્ય જોયું તેઓ હસ્યા વગર પોતાને રોકી શક્યા નહીં.

રાણી: કંગના રાણાવતની ફિલ્મ ‘ક્વીન’ના એક દ્રશ્યમાં અભિનેત્રીને પેરિસ છોડતી બતાવવામાં આવી છે. આ દરમિયાન, નેધરલેન્ડનું એક સ્થાનિક વાહન બતાવવામાં આવ્યું હતું. આ જ ફિલ્મમાં જ્યારે કંગના દિલ્હીથી ટેક ઓફ કરે છે ત્યારે પ્લેન એરબસ A320 છે, જે પહેલા એરબસ A330 અને બાદમાં A380 બતાવવામાં આવે છે.

રેસ: રેસના ઘણા દ્રશ્યોમાં લક્ઝરી કાર બતાવવામાં આવી છે. એક જ દ્રશ્યમાં આ કારોને ઘણી વખત બદલવામાં આવી હતી. ઉદાહરણ તરીકે, મર્સિડીઝ E320 ને E350 અને BMW 6 ને M6 અને અન્ય તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યું હતું. એટલે કે, કાર શરૂઆતમાં મર્સિડીઝનું મોડેલ હતી, બીજી જ ક્ષણે તે જ બ્રાન્ડને બીજું મોડેલ બતાવવામાં આવ્યું. ફિલ્મના એક દ્રશ્યમાં શૂટિંગના કામની લાઇટિંગ અને કેમેરાને લગતા સાધનો પણ જોવા મળ્યા હતા.

ચેન્નઈ એક્સપ્રેસ: શાહરૂખ ખાન-દીપિકા પાદુકોણ અભિનીત ફિલ્મ ‘ચેન્નઈ એક્સપ્રેસ’માં પણ ભૂલો થઈ.  એક સીનમાં બંને સ્ટાર્સ ટ્રેનના સ્લીપર ક્લાસમાં સવારી કરતા જોવા મળ્યા હતા, પરંતુ જ્યારે તેઓ ઉતર્યા ત્યારે જનરલ ડબ્બામાંથી બહાર આવતા જોવા મળ્યા હતા.  આ સિવાય, શાહરૂખની દાદી ઘરે અભિનેતાને દાદાની અસ્થિ આપે છે અને એક વખત સ્ટેશન પર પણ અસ્થિ આપતી જોવા મળી હતી. શાહરુખે ફેરવ્યું રાહુલ ટિકિટ લેતો નથી, પરંતુ જ્યારે ટિકિટ ચેકર ચેક કરવા આવે છે ત્યારે તેની પાસે ટિકિટ હોય છે.

ધૂમ 3: આમિર ખાન સ્ટારર ફિલ્મ ‘ધૂમ 3’માં પણ આવી જ ભૂલો જોવા મળી હતી.  એક દ્રશ્યમાં, જ્યારે આમિર બિલ્ડિંગની નીચે ચાલે છે, ત્યારે તેને જોતા પોલીસ તેના સ્કેચ બનાવવામાં મદદ કરી શકતી નથી.  એક સીનમાં તેની બાઇક પાણીમાં ચાલતી વોટર જેટ બાઇક બની જાય છે.  જ્યારે આ પરિવર્તન સ્વીકારવામાં આવતું નથી.

ભાગ મિલ્ખા ભાગ: ફરહાન અખ્તરની ‘ભાગ મિલ્ખા ભાગ’ ની પૃષ્ઠભૂમિ 50 ના દાયકાની હોવાનું કહેવાય છે.  જોકે, એક દ્રશ્યમાં એક મોબાઈલ ટાવર જોવા મળ્યો હતો, જે તે જમાનામાં નહોતો.  આ ફિલ્મમાં ફરહાન ‘નન્ના મુન્ના’ ગીત ગાય છે, જે 1962 માં આવેલી ફિલ્મ ‘સન ઓફ ઇન્ડિયા’ માં રજૂ થયું હતું.

કભી ખુશી કભી ગમ: આવી જ ભૂલો બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ ‘કભી ખુશી કભી ગમ’ માં પકડાઈ હતી. ફિલ્મના ‘યુ આર માય સોનિયા’ ગીતમાં, કરીના લાલ સેન્ડલમાં જોવા મળે છે, પરંતુ બીજી જ ક્ષણે તે અન્ય રંગ-ડિઝાઇનના સેન્ડલમાં જોવા મળે છે. તેનો લાલ દુપટ્ટો પણ આગામી દ્રશ્યમાં લાલ કોટમાં ફેરવાઈ જાય છે. એટલું જ નહીં, જ્યારે રિતિક કોલેજમાં જાય છે, ત્યારે તે લેમ્બોર્ગિની જાય છે, જેને પાછળથી મર્સિડીઝ જોવા મળે છે.

દિલવાલે દુલ્હનિયા લે જાયેંગે: શાહરૂખ ખાન-કાજોલની ફિલ્મ ‘દિલવાલે દુલ્હનિયા લે જાયેંગે’ ના ગીત ‘તુઝે દેખા તો’ માં કાજોલ લીલા ઘાસ પર ઉભેલી જોવા મળે છે.  જ્યારે તે શાહરૂખને મળવા આવે છે ત્યારે બીજી જ ક્ષણે તે સરસવના ફૂલોમાંથી દોડતી જોવા મળે છે.  અન્ય એક દ્રશ્યમાં, જ્યારે કાજોલ ટ્રેનના દ્રશ્યમાં પોતાનું સૂટકેસ ફ્લોર પર કંઈપણ ફેલાવતું જોવા મળે છે, ત્યારે અચાનક શાહરૂખ નીચેથી તેના કપડાં ઉપાડતો જોવા મળે છે.

હોલિડે: અક્ષય કુમારની ફિલ્મ ‘હોલીડે’માં કંઈક આવું જ થયું. એક દ્રશ્યમાં, અક્ષય એક આતંકવાદીની આંગળી કાપી નાખે છે, પરંતુ બાદમાં તેની બધી આંગળીઓ બતાવવામાં આવે છે.  કેપ્ટન વિરાટ બક્ષી બનનાર અક્ષયની ઘણી પ્રકારની હેરસ્ટાઇલ પણ આ ફિલ્મમાં બતાવવામાં આવી હતી.

Advertisement