યુવતીના પેટ માંથી નીકળી 16કિલો ની એવી વસ્તુ,ડોક્ટર પણ ચોંકી ગયા,6 કલાક સુધી ચાલ્યું ઓપરેશન,અંતે…

સોશિયલ મીડિયા પર અવારનવાર કેટલીક ચોંકાવનાર ઘટના સામે આવતી હોય છે ત્યારે હાલમાં પણ આવી અન્ય એક ઘટનાને લઈ સમાચાર સામે આવ્યા છે. ખાનગી હોસ્પિટલના ડોક્ટરોએ પ્રશંસનીય કામગીરી કરી બતાવી છે. આવું આ પરથી કહી શકાય, એક યુવતીના પેટમાંથી 16 કિલોનું ટ્યુમર બહાર કાઢવામાં આવ્યું છે. ડોક્ટરોએ રવિવારે સતત 6 કલાકની સર્જરી કર્યાં બાદ યુવતીના પેટમાંથી 16 કિલોનું ટ્યુમર બહાર કાઢવામાં આવ્યું હતું.

Advertisement

ડોકટરો ભગવાનનું બીજું સ્વરૂપ છે. એટલા માટે લોકો તેને પૃથ્વીના ભગવાન પણ માને છે કારણ કે તે લોકોના જીવન બચાવવા માટે કામ કરે છે. ડોક્ટરોએ ફરી એક વખત અશક્યને શક્ય બનાવ્યું છે. 20 વર્ષની છોકરીના જટિલ ઓપરેશન બાદ પેટમાંથી 16 કિલોની ગાંઠ કાઢવામાં આવી છે. જે ડોકટરો માટે મોટો પડકાર રહ્યો. હાલ યુવતી ખતરાની બહાર હોવાનું કહેવાય છે. મધ્યપ્રદેશના ભોપાલમાં રવિવારે હાથ ધરાયેલા આ જટિલ ઓપરેશનમાં ખાનગી નર્સિંગ હોમના ડોક્ટરોએ મોટી સફળતા મેળવી છે.

ગઈકાલ સુધી, જ્યાં કોઈ આ રોગને પકડી શક્યું ન હતું, આ ડોકટરોએ તેને સારી રીતે સમજી અને 20 વર્ષની છોકરીના પેટ પર ઓપરેશન કર્યું અને 16 કિલોની ગાંઠ કાી. આ ઓપરેશન 6 કલાક સુધી ચાલ્યું જેમાં ડોક્ટરોને સફળતા મળી. ડોક્ટરોએ જણાવ્યું કે છોકરીનું વજન 48 કિલો હતું, જેના પેટમાંથી 16 કિલોની ગાંઠ કાવામાં આવી હતી. જો ગાંઠને સમયસર દૂર કરવામાં ન આવે, તો તેને દૂર કરવું ખૂબ જ મુશ્કેલ હશે.

ભોપાલના રાજગઢમાં રહેતી એક છોકરીનું વજન 48 કિલો જણાવવામાં આવી રહ્યું હતું, અને ડોક્ટરો પણ તેના પેટમાંથી 16 કિલોની ગાંઠ શોધીને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા. પેટમાં દુખાવો અને પેટ ફૂલવાની ફરિયાદ કર્યા પછી, તે રાજગઢમાં ઘણા ડોકટરોને મળી પરંતુ કોઈએ આ રોગ પકડ્યો નહીં. છોકરીને ઉઠવામાં અને બેસવામાં ઘણી તકલીફ પડતી હતી. તે ખૂબ જ અસ્વસ્થ ચાલી રહી હતી, પેટનું કદ પણ વધી ગયું હતું, જે પછી તે થાકીને ભોપાલ પહોંચી હતી, જ્યાં તેની સારવાર એક ખાનગી નર્સિંગ હોમમાં શરૂ કરવામાં આવી હતી, ત્યારે જ ડોક્ટરોને આ અંગે શંકા ગઈ. જે બાદ ડોક્ટરોએ રવિવારે ઓપરેશનની તારીખ નક્કી કરી અને 6 કલાકનો સમય લીધા બાદ સફળ ઓપરેશન થયું.

હોસ્પિટલના મેનેજર દેવેન્જ્ર ચંદોલિયા જણાવતાં કહે છે કે, યુવતીની ઓવરી નજીક ટ્યુમર હતું તેમજ સર્જરી સફળ રહી હતી. યુવતીની હાલત હવે ખુબ સારી છે. તેમણે આગળ જણાવતાં કહ્યું હતું કે, યુવતીને 2 દિવસ અગાઉ હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવી હતી. તેનું ટ્યુમર ખૂબ મોટું હોવાંથી ભોજનમાં તેમજ ચાલવામાં ખુબ મુશ્કેલી પડતી હતી. આ ટ્યુમરને ડિમ્બગ્રંથિ ટ્યુમર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. યુવતીનું વજન 48 કિલો તથા ટ્યુમરનું વજન 16 કિલો હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. દેવેન્દ્ર ચંદોલિયા જણાવે છે કે, જો સમય રહેતા ટ્યુમરને દૂર કરવામાં આવ્યું ન હોત તો ખતરો વધી ગયો હોત તેમજ પેટમાંથી ટ્યુમરને સર્જરી દ્વારા કાઢવાની સંભાવના ઘટી જાય તેમ હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે, સર્જરી અંદાજે 6 કલાક સુધી ચાલી હતી તેમજ યુવતીની સ્થિતિ હવે ખુબ સારી છે.

Advertisement