18 પ્રકાર ના કોળ અને 80 પ્રકાર ના તાવ નો દેશી ઈલાજ,સફેદ ડાઘ લકવા, આંખ ની સમસ્યા અને બીજી અઢળક રોગો નો ઈલાજ..

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે.આજે અમે તમને આવા ઉકાળો વિશે ફક્ત આયુર્વેદમાં જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ, જેનો વપરાશ સતત 3 થી 6 મહિના સુધી થઈ શકે છે, 18 પ્રકારના ભયંકર ત્વચાના રોગો જેવા કે સફેદ ફોલ્લીઓ, સોરાયિસસ, રક્તપિત્ત, પામ, વિચુરિકા, કંડુ, રિંગવોર્મ, વિસ્ફોટક કરચલી, પડછાયા, નીલ અને વ્યંગ જેવા રોગોમાં રાહત છે અને સંધિવા, સાંધાનો દુખાવો, સોજો, સાંધામાં પાણી ભરવું, હાથ-પગમાં જડતા, કુટિલ સાંધા, શરીરના ભાગોનો આકાર જેવા 80 પ્રકારના સંધિવાનાં રોગોમાં રાહત છે.

યુરિક એસિડ, સંધિવા, ગૃધ્રસી, ગળા અને પીઠમાં દુખાવો, અને શરીરના તમામ સ્નાયુઓમાં દુખાવો, સંધિવા, રક્તપિત્ત, સિફિલિસ, કંપન, લપસણો, હાથીનો પગ, પગ સુન્ન થવું, લકવો, સિંકપ, ફાલિસ, લિપોમા, ચરબી રોગ અને આંખના રોગો, વગેરે જેવા પ્રકારના વાયુના રોગોને સતત અર્ક પીવાથી અને તેલને સતત 3 થી6 મહિના સુધી લગાડવાથી પણ નાશ થાય છે, સાથે જ શરીર પણ વાયુ જેવા જ વેગથી બને છે.

ત્વચા રીવીવર રચના મંજીથ, નગર મોઢા, કચરાની છાલ અથવા મૂળ, ગિલોય, મીઠાકૂટ, સૌથ, ભાર્ંગીની કટેરીનો પંચાંગ, બાચા, લીમડોની છાલ, હળદર, બરુહાલ્ડી, હરદ, બહેરા, આમળા, પરવાલ પાંદડા, કુટકી મુરવા, બાયબીદંગ, વિજયસાર, ચિત્તાની ચાલ, શતાવર, ત્રિયામાણા, નાના પીપળ ઈન્દર જવ, આડુસ પાંદડા, ભાંગરા, દિયોદર, પાદ, ખેરસર, લાલ ચંદન, નિશોટ, બાર્નાની છાલ, ચિર્યાત બાવચી, અમલતા પલ્પ, સનહોડાની છાલ, બક્યાન, કાંજા, આટિસ, 2 તોલા લઈને એક ઉકાળો બનાવો પાણીના દોઢ પાવમાં દવા અને પાણીના ચોથા ભાગ પછી ચાળવું.

ત્વચા રીવીવર કેવી રીતે પીવું મરીના પાવડરના બે ટુકડા અને શુદ્ધ ગૂગલના બે ટુકડા ભેળવીને આ ઉકાળો પીવો.  આ રીતે, એકથી ત્રણ મહિના સુધી સતત પીવાથી, 18 પ્રકારના રક્તપિત્ત, સિફિલિસ, ટાઇફાઇડ, હાથીઓઆસિસ, હાથીઓઆસિસ, અંગો સુન્નપણું, લકવો, એકવિધતા, ફાલસ, ચરબી રોગ અને આંખના રોગોનો નાશ થાય છે જો આ દવાઓમાં છાલનો સમાવેશ થાય છે. કછનાર.આ દવાઓને બાવળની છાલ, સાલસા લાકડા, સરફોંકા સાથે ભેળવવામાં આવે તો શું કહેવું.જો આ અર્ક શુદ્ધ મધ અથવા છ ગ્રામ ઉન્નાવ ચાસણી સાથે ભેળવવામાં આવે તો તે વધુ ઝડપથી આરામ કરે છે.  આ ઉતારાને સવારે અને સાંજે 15-15 મિલી લેવાની રહેશે, જો ત્યાં શુદ્ધ મધ અથવા શરબત ન હોય તો, પછી તમે તેને એક કપ સાદા પાણીમાં પણ લઈ શકો છો.

આ અર્કને છ ગ્રામ શુદ્ધ મધ અથવા શરબત ઉન્નાવ સાથે પીવાથી પીડિત ઘણા દર્દ અને દર્દીઓ માટે રાહત મળે છે જેનો ત્યાગ કરવામાં આવ્યો છે.  જેમના શરીરને જોવા માટે પણ અણગમો હોય છે, જે કોઈને પણ તેમની પાસે બેસવા દેતા નથી, તેઓ આ અર્ક અને તેલના ઉપયોગથી બધા સુવર્ણ બની શકે છે.  ધ્યાનમાં રાખો કે આનો ઉપયોગ કરતી વખતે તમારા માટે ધૈર્ય રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, તમે ચોક્કસ પરિણામ મેળવશો, પરંતુ જે લોકો તેને વચ્ચે છોડી દે છે, તેઓ એમ કહી શકતા નથી કે તેમને લાભ મળશે.

રક્તપિત્તનાં ચિહ્નો અને લક્ષણો ત્વચાના જખમ એ રક્તપિત્તની પ્રાથમિક બાહ્ય નિશાની છે.  જો સારવાર ન કરવામાં આવે તો રક્તપિત્ત આખા શરીરમાં ફેલાય છે, ત્વચા, ચેતા, અંગો અને આંખો સહિત શરીરના ઘણા ભાગોને કાયમી નુકસાન પહોંચાડે છે.  આ રોગ ત્વચાના રંગ અને દેખાવમાં પરિવર્તન લાવે છે.  રક્તપિત્તમાં, ત્વચા પર રંગહીન ફોલ્લીઓ હોય છે, જેના પર દર્દીને કોઈ પણ પ્રિકથી અસર થતી નથી.  આ રોગને કારણે શરીરના ઘણા ભાગ પણ સુન્ન થઈ જાય છે.

રક્તપિત્ત વિશે ગેરસમજો કેટલાક લોકો માને છે કે રક્તપિત્ત વારસાગત છે, પરંતુ રક્તપિત્ત વારસાગત નથી.
કેટલાક લોકો માને છે કે રક્તપિત્ત દૈવી ક્રોધ, અનૈતિક વર્તન, અશુદ્ધ લોહી, પાછલા જન્મના પાપ કાર્યો વગેરેને કારણે થાય છે, જ્યારે દૈવી ક્રોધ, અનૈતિક વર્તન, અશુદ્ધ લોહી, પાછલા જન્મના પાપ કર્મો જ રક્તપિત્તનું કારણ બને છે. , લોકોએ તેમના પર ધ્યાન આપવું જોઈએ નહીં.કેટલાક લોકો માને છે કે રક્તપિત્ત માત્ર સ્પર્શ દ્વારા થાય છે, પરંતુ રક્તપિત્ત વિશે આ એક મોટી ગેરસમજ પણ છે.કેટલાક લોકો માને છે કે રક્તપિત્ત ખૂબ ચેપી છે, પરંતુ રક્તપિત્ત વિશેની એક વ્યાપક ગેરસમજ પણ છે, તેનાથી રક્તપિત્ત પર થયેલા સંશોધનથી જાણવા મળ્યું છે કે રક્તપિત્ત 80 ટકા લોકોમાં બિન-ચેપી છે, બાકીના 20 ટકા. જો રક્તપિત્ત પીડિતોની સારવાર કરવામાં આવે તો યોગ્ય સમય, રક્તપિત્ત થોડા દિવસોમાં બિન-ચેપી બને છે.

કેટલાક લોકો માને છે કે રક્તપિત્ત અસાધ્ય છે, પરંતુ લોકોને આ રોગ અંગે આ ગેરસમજ છે.  આજે રક્તપિત્ત ઉપચાર છે.  જો લક્ષણો દેખાતાની સાથે જ રક્તપિત્તની સારવાર શરૂ કરવામાં આવે, તો તે આ રોગથી મુક્ત થવાની ખાતરી છે.કેટલાક લોકો માને છે કે જ્યાં એવા કુટુંબોમાં જ્યાં રક્તપિત્તના દર્દીઓ હોય છે, ત્યાં તે કુટુંબના બાળકોને રક્તપિત્ત થાય છે.  પરંતુ રક્તપિત્ત વિશેની આ સૌથી મોટી ગેરસમજ પણ છે, કેમ કે સંશોધન દ્વારા સાબિત થયું છે કે આ રોગ વંશપરંપરાગત નથી અને મોટાભાગના કેસો બિન-ચેપી છે.

રક્તપિત્તની સારવાર આજે આધુનિક તબીબી પ્રણાલીએ એટલી પ્રગતિ કરી છે કે રક્તપિત્તની સારવાર ઘણા વર્ષો પહેલા જ શક્ય હતી.  આજના સમયમાં મલ્ટિ ડ્રગ થેરેપી આ રોગ માટે ઉપલબ્ધ છે.  જો તેની યોગ્ય સારવાર કરવામાં આવે તો, દર્દી ચોક્કસપણે રક્તપિત્તથી મુક્ત જીવન જીવી શકે છે.હાલમાં, રક્તપિત્ત માટે બે પ્રકારના ઉપચાર છે.  પૌસી-બેકલેરી રક્તપિત્ત (ત્વચા પર 1-5 જખમ) નો ઉપચાર 6 મહિના સુધી રાયફampમ્પિસિન અને ડેપસોન સાથે કરવામાં આવે છે, જ્યારે મલ્ટી-બેકલેરી રક્તપિત્ત (ત્વચા પર 5 થી વધુ જખમ), 12 મહિના, ક્લોફેઝિમાઇન અને ડેપ્સોન દ્વારા રાયફમ્પિસિનથી સારવાર આપવામાં આવે છે.  નિવાસી વિસ્તારોમાં આવેલા આરોગ્ય કેન્દ્રોમાં સરકારી હોસ્પિટલ દ્વારા રક્તપિત્તની મફત સારવાર મળે છે.  ભારતમાં નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ જલ્મા લેપ્રસી અને અન્ય માયકોબેક્ટેરિયલ રોગોએ રક્તપિત્ત ક્ષેત્રે નોંધપાત્ર ફાળો આપ્યો છે.

રક્તપિત્ત નિવારણ મલ્ટિ ડ્રગ થેરેપીએ રક્તપિત્તની રોકથામમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે, જો દર્દીને સમયસર તપાસ મળે તો તેને સંપૂર્ણ સારવાર અપાવવી જોઇએ અને સારવાર વચ્ચે ન છોડવી જોઈએ.  જો દર્દીઓની સમયસર સારવાર કરવામાં આવે, તો પછી થોડા દિવસોમાં કેટલાક નજીવી ચેપી કેસોમાં ઘટાડો થઈ શકે છે, કારણ કે રક્તપિત્ત દર્દીનો ચેપી રોગ સારવાર શરૂ થતાંની સાથે જ થોડા દિવસોમાં સમાપ્ત થઈ જાય છે, જોકે મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં રક્તપિત્ત બિન-ચેપી છે, ત્યાં ફક્ત છે.બીસીજી રસી પણ રક્તપિત્ત સામે રક્ષણ પૂરું પાડે છે.લોકોએ રક્તપિત્ત અને દર્દીઓ સાથે સંકળાયેલી ગેરસમજો તરફ ધ્યાન આપવું જોઈએ નહીં અને લોકોને તેના કારણો વિશે શિક્ષિત કરવું જોઈએ.

રાષ્ટ્રપિતા મહાત્મા ગાંધીએ તેમના જીવનકાળ દરમિયાન રક્તપિત્ત દર્દીઓને ‘રક્તપિત્ત નિવારણ દિન’ પર સમાજના મુખ્ય પ્રવાહ સાથે જોડવાના પ્રયત્નોમાંથી પાઠ લઈને રક્તપિત્ત, તેની સારવાર, સંભાળ અને પુનર્વસન પ્રત્યે જાગૃતિ ફેલાવવા માટે. દરેક આ માટે પ્રયત્નશીલ બનવું જોઇએ અને આજે સૌથી વધુ જરૂરી રક્તપિત્ત પીડિતોને સમાજના મુખ્ય પ્રવાહ સાથે જોડવાની છે.ભારતના દરેક નાગરિકે ભારતને રક્તપિત મુક્ત બનાવવાના લક્ષ્યમાં સક્રિયપણે ભાગ લેવો જોઈએ જેથી જલદીથી ભારતને રક્તપિત મુક્ત બનાવી શકાય.