શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી શું થાય છે? જાણો વિગતે…..

પ્રેમ સંબંધ રાખવો એ એક ખાસ લાગણી છે, પરંતુ લગ્ન કરવા જેટલું સ્વાસ્થ્ય વિશે છે તેટલું જ લાગણીઓ વિશે છે. જ્યારે કોઈ મહિલા પ્રથમ વખત આવું કરે છે, ત્યારે તેના શરીરમાં ઘણા મોટા ફેરફારો થાય છે. આ તેને થોડી અસ્વસ્થતા અને બેચેની બનાવી શકે છે. તો આવો જાણીએ પહેલી વાર લગ્ન કર્યા પછી સ્ત્રીની અંદર થતા ફેરફારો વિશે.

Advertisement

લગ્ન પછી છોકરીઓમાં કેવા ફેરફાર આવે છે? ફર્ટિલિટી એક્સપર્ટના જણાવ્યા મુજબ લગ્ન બાદ છોકરીઓ તેમના પતિ સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવે છે અને તેમનું શરીર પ્રજનન માટે તૈયાર છે.

આ સમય દરમિયાન તેમના શરીરમાં એસ્ટ્રોજન જેવા ઘણા હોર્મોન્સનું સ્તર વધે છે.  આ હોર્મોન્સના સક્રિયકરણને કારણે, ઘણા શારીરિક અને માનસિક ફેરફારો જોવા મળે છે.

જ્યારે કોઈ સ્ત્રી પ્રથમ વખત પ્રેમમાં પડે છે, ત્યારે તે ઘણા ભાવનાત્મક, મનોવૈજ્ઞાનિક ફેરફારોમાંથી પસાર થાય છે.  કેટલાક લોકો તેને કા-મારિયા સાથે જોડે છે. કા-મરિયા એક પ્રકારની પૌરાણિક કથા છે. મહિલા આરોગ્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા આ ફેરફારો વિશે.

જ્યારે કોઈ સ્ત્રી પ્રથમ વખત પ્રેમમાં પડે છે, ત્યારે તેના અંગોની સ્થિતિસ્થાપકતામાં તફાવત હોય છે. એવું નથી કે સ્ત્રી અંગમાં સ્થિતિસ્થાપકતા નથી, તે બાળજન્મ માટે જરૂરી ખેંચ સહન કરી શકે છે. પરંતુ અમુક હદ સુધી અંગ ખેંચવાની આદત સ્ત્રીમાં વિકસવા લાગે છે.

સ્ત્રીના શરીરમાં ઘણા હોર્મોન્સનું ઉત્પાદન ઉત્પન્ન થાય છે અથવા પ્રથમ અફેર દરમિયાન વધે છે. દરમિયાન, એન્ડોર્ફિન, ડોપામાઇન અને ઓક્સીટોસિન હોર્મોન્સનું સ્તર વધવા લાગે છે. જે મહિલાને માનસિક રીતે શાંત અને ખુશ રાખે છે.

કેટલીક મહિલાઓના સ્તનો બદલાઈ શકે છે. આનું કારણ એ છે કે આનંદ દરમિયાન લોહીનો પ્રવાહ વધે છે, જે તેમના કદમાં વધારો કરે છે શરીરમાં લોહીનો પ્રવાહ વધવાથી મહિલાઓના સ્તનની ડીંટી પર પણ અસર પડે છે. આ સ્તનની ડીંટીને વધુ સંવેદનશીલ બનાવે છે. જો કે, દાંતમાં આ ફેરફાર પણ કામચલાઉ છે.

લગ્ન પછી છોકરીઓમાં હોર્મોનલ ચેન્જ થાય છે આનાથી ભૂખ વધે છે, ચરબી જમા થવા લાગે છે અને વજન વધે છે. લગ્ન બાદ છોકરીઓમાં આવા ઘણા હોર્મોન્સ બહાર આવે છે જેના કારણે ત્વચા મુલાયમ, ચમકદાર અને સ્વસ્થ બને છે. વાળની ​​વૃદ્ધિમાં સુધારો: લગ્ન બાદ છોકરીઓમાં એસ્ટ્રોજન સોલ્ટ હોર્મોનનું સ્તર ખૂબ જ વધી જાય છે.જેના કારણે વાળ જાડા અને કાળા થઈ જાય છે.

લગ્ન પછી છોકરીઓના શરીરમાં ચરબી વધે છે વધુ પેટ, જાંઘ, હિપ્સ અને છાતીમાં ચરબી જમા થાય છે. લગ્ન બાદ છોકરીઓના શરીરમાં એસ્ટ્રોજન નામના હોર્મોનનું સ્તર વધી જાય છે તે હૃદયનું રક્ષણ કરે છે આ સાથે શરીરની દુર્ગંધ પણ તીવ્ર બને છે. હોર્મોન્સના સક્રિયકરણ અને તણાવ-તણાવમાં ઘટાડો થવાને કારણે મગજ પણ વધુ સક્રિય અને સ્વસ્થ બને છે.

માસિક ચક્રમાં કોઈ ફેરફાર થતો નથી પરંતુ સક્રિય હોર્મોન્સને કારણે, તે વિલંબિત અથવા વહેલા થઈ શકે છે. લગ્ન પછી, ઘણી વખત મહિલાઓને ખીલ-ખીલની સમસ્યાઓ પણ થવા લાગે છે, આ હોર્મોન્સમાં ફેરફારને કારણે છે. આ સાથે, ઘણી સ્ત્રીઓ ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓ પણ લે છે, જે ખીલનું કારણ બને છે.

Advertisement