મારી પત્ની શારીરિક સંબંધમાં રસ નથી ધરાવતી શુ આનો કોઈ ઉપાય ખરો ?..

પ્રશ્ન- મારી પત્નીને સેક્સ કરવાની બહુ ઓછી ઈચ્છા છે.  શું આ માટે કોઈ દવા છે?

Advertisement

જવાબ- તમારી પત્નીને રોમેન્ટિક પુસ્તકો વાંચવા આપો અને નિયમિતપણે રોમેન્ટિક અને સેક્સી ફિલ્મો પણ બતાવો. આ પત્નીના સ્વભાવને અસર કરશે. લગ્ન પહેલા, તેને લાંબા સમય સુધી ફોરપ્લે કરીને ઉત્સાહિત કરો.

સ્ત્રીઓમાં ઓછી સેક્સ ની સમસ્યા શું છે? જ્યારે કોઈ સ્ત્રી, કોઈપણ શારીરિક અથવા માનસિક કારણોસર, સેક્સમાંથી ચોરી કરવાનું શરૂ કરે છે અથવા પુરુષ દ્વારા પ્રયત્ન કર્યા પછી પણ ઉત્તેજના આવતી નથી, ત્યારે તેને સ્ત્રીની શીતળતા કહેવામાં આવે છે. આ સમસ્યામાં સ્ત્રીઓમાં કામવાસનાનો અભાવ છે. તે અનિચ્છાએ પથારી પર તેના પતિને ટેકો આપે છે, જેના કારણે પુરુષને પણ કોઈ આનંદ મળતો નથી અને બાબત ક્યારેક લડાઈ સુધી પહોંચી જાય છે.

જે મહિલાઓ અથવા મહિલાઓ સેક્સમાં રુચિ બતાવે છે તેમને ઠંડી મહિલા કહેવામાં આવે છે. આ સમસ્યાને અંગ્રેજીમાં ફ્રિજીડીટી કહે છે. આવી સ્ત્રીઓ ખુલ્લેઆમ સેક્સ માણતી નથી, એટલા માટે તેઓ ઓર્ગેઝમ સુધી પણ નથી પહોંચતી. તેમની અંદર સેક્સ સહનશક્તિનો અભાવ છે, જેના કારણે પુરુષોનો સેક્સ સ્ટેમિના પણ ગડબડ થવા લાગે છે.

સ્ત્રીઓમાં ઉત્તેજનાના અભાવના કારણો શું છે?સ્ત્રીઓ માં ઉત્તેજનાના અભાવના કારણો માનસિક અથવા શારીરિક બંને હોઈ શકે છે. જો આપણે સ્ત્રીઓમાં ઠંડીના દુખાવાના કારણને મનોવૈજ્ઞાનિક દૃષ્ટિકોણથી જોઈએ, તો અમુક પ્રકારની ઊંડી ચિંતા, હતાશા, ગભરાટ, લગ્ન પહેલાં કોઈ અપ્રિય ઘટનાનો ભોગ બનવું, સંભોગ પ્રત્યે ખોટો અભિગમ, જેમાં સેક્સ વિશે કહેવામાં આવે છે. ખરાબ રહો, સંભોગ કરો ત્યાં બળજબરીના અનુભવો, માણસની ખરાબ વર્તણૂક, ગર્ભાવસ્થાનો ડર, સંભોગનો ખરાબ પ્રથમ અનુભવ, તેની પસંદગીના પુરુષ સાથે લગ્ન ન કરવો વગેરે.

આ સિવાય, સ્ત્રી જાતીય ઉત્તેજનાના વિકારમાં શારીરિક કારણો વિશે વાત કરવી જોઈએ, જેમ કે ચક્રની વિક્ષેપ, અમુક રોગ અથવા રોગને કારણે, રક્ત વિકૃતિઓ, શારીરિક નબળાઈ, ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન, કોઈપણ પ્રકારના જાતીય ચેપ, બાળકને ખોરાક આપવો, મેનોપોઝ, સેક્સ હોર્મોન્સ. ઉણપ, ઈજા અથવા દુખાવો વગેરે હોઈ શકે છે.

ઉપર જણાવેલ આ તમામ માનસિક અને શારીરિક વિકૃતિઓને કારણે, સ્ત્રીઓને સેક્સ કરવાનું મન થતું નથી અને તેઓ સેક્સમાંથી ચોરી કરવાનું શરૂ કરે છે અને જ્યારે પુરુષ ઈચ્છે ત્યારે સ્પષ્ટ રીતે ‘ના’ કહે છે. ગરીબ માણસ તેના હૃદયમાં દુખી રહે છે. તેનામાં કોઈ પણ પ્રકારની સેક્સ સમસ્યા નથી, પરંતુ તેમ છતાં તે સેક્સ કરવા માટે સક્ષમ નથી.

Advertisement