50 મિલિયન ડૉલર ની સંપત્તિ ની માલિક છે લતા મંગેશકર,આલીશાન ગાડીઓની છે શોખીન,જોવો લાઈફ સ્ટાઈલ..

હિન્દી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીની ટોચની મહિલા ગાયિકા લતા મંગેશકરે, જેમણે પોતાના મધુર અને મનમોહક અવાજની તાકાતથી લાખો દિલો પર રાજ કર્યું, તેમને આજે કોઈ ઓળખની જરૂર નથી. લતા મંગેશકરની વાત કરીએ તો, તે બોલિવૂડમાં સ્વર કોકિલા તરીકે ઓળખાય છે અને છેલ્લા 7 દાયકાઓથી લતા જી તેમની ગાયકી કારકિર્દીને શણગારે છે.

લતા મંગેશકરે અત્યાર સુધી લગભગ 25 હજાર ગીતોમાં પોતાનો અવાજ આપ્યો છે અને આજે તેમના અવાજને આધારે તેમણે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં એક અલગ સ્થાન હાંસલ કર્યું છે, જે ઉદ્યોગમાં આવતા દરેક ગાયક માટે એક સ્વપ્ન સમાન છે.

માહિતી માટે, આપને જણાવી દઈએ કે તેણે પોતાની ગાયકી કારકિર્દીની શરૂઆત ખૂબ જ નાની ઉંમરે કરી હતી અને આજે પણ નવી પેઢી તેના ગીતોની ચાહક બની ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમારી આ પોસ્ટ દ્વારા, અમે તમને સ્વર કોકિલા લતા મંગેશકરની કુલ સંપત્તિનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

કરોડો ની માલકીન છે લતા મંગેશકર : રિપોર્ટ અનુસાર, એવું કહેવામાં આવે છે કે લતા મંગેશકરની કુલ સંપત્તિ લગભગ 368 કરોડ રૂપિયા છે. જો લતા મંગેશકરની નેટવર્થ ડોલરમાં જોવા મળે તો તે માણસ લગભગ 50 મિલિયન યુએસ ડોલર જેટલો છે. જો કે એમ કહેવું ખોટું નહીં હોય કે તેણે આજે આ બિંદુ સુધી પહોંચવા માટે સખત મહેનત કરી હતી અને આજે તેણે જે કંઈ પણ કમાયું છે, તે પણ સંપૂર્ણ મૂલ્યવાન છે. સ્વર કોકિલા પ્રભુ કુંજ ભવનમાં રહે છે, જે દક્ષિણ મુંબઈના સૌથી મોંઘા વિસ્તાર પેડર રોડમાં બનેલ છે.

લતા ગાડીઓની શોખીન છે : લતા મંગેશકર મોંઘા અને વૈભવી વાહનોના પણ ખૂબ શોખીન છે.  અને જો તમે તેમના કાર સંગ્રહને જુઓ, તો તેમાં શેવરોલે, બ્યુઇક અને ક્રાઇસ્લર જેવા મહાન વાહનોનો સમાવેશ થાય છે.  આ જ અહેવાલ મુજબ એવું પણ કહેવાય છે કે ‘વીર જરા’ ગીત રજૂ થયા બાદ નિર્દેશક યશ ચોપરા દ્વારા લતા મંગેશકરને મર્સિડીઝ કાર પણ ભેટમાં આપવામાં આવી હતી. જો આપણે આ ફિલ્મની વાત કરીએ તો આ ફિલ્મમાં અભિનેતા શાહરૂખ ખાન અને પ્રીતિ ઝિન્ટા મુખ્ય ભૂમિકામાં જોવા મળ્યા હતા.

‘ભારત રત્ન’ એનાયત : વર્ષ 2001 ની વાત છે જ્યારે સ્વરા કોકિલા લતા મંગેશકરને ‘ભારત રત્ન’ એનાયત કરાયો હતો પરંતુ ખાસ વાત એ છે કે ગાયનના આધારે તે ભારત રત્ન મેળવનારી બીજી મહિલા બની. આ ઉપરાંત, લતા જીને વર્ષ 2007 માં ફ્રેન્ચ સરકાર દ્વારા ‘ઓફિસર ઓફ ધ લીજન ઓફ ઓનર’ થી પણ નવાજવામાં આવ્યા છે. આ પુરસ્કારો ઉપરાંત, સ્વર કોકિલા લતા મંગેશકરે પદ્મ ભૂષણ, દાદાસાહેબ ફાળકે, પદ્મ વિભૂષણ, મહારાષ્ટ્ર ભૂષણ પુરસ્કાર, એનટીઆર રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર, એનઆર રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર ઉપરાંત ત્રણ રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કારો જીત્યા છે.