હું 19 વર્ષ નો છું અને મારી બહેન 16 વર્ષ અને બન્ને સાથે સુઈ જઈએ છીએ અને સમય મળતા બધું જ કરીએ છીએ,શુ એનાથી આ સમસ્યા થાય?.

પ્રશ્ન- મારી ઉંમર 19 વર્ષ છે. મારી નાની બહેન 16 વર્ષની છે. અમને બંનેને સેક્સ કરવાની આદત પડી ગઈ છે. આ બધું જીવવિજ્ઞાન ભણાવતી વખતે થયું, કારણ કે તે બધું ઊંડાણથી જાણવા માંગતી હતી. આપણે આ આદત કેવી રીતે છોડી શકીએ?

Advertisement

જવાબ- તમારી આદત એક પ્રકારનું પાપ છે. ભાઈ -બહેન બનીને પતિ -પત્નીનું કામ કરવું એ મોટી ભૂલ છે.  જો તમારી બહેનને પેટમાં મારવામાં આવે તો પ્રારબ્ધ આવશે. આ ડિપ્રેશનથી બચવા માટે, તમારે તમારા અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ અથવા કોઈ કામના બહાને ક્યાંક દૂર જવું જોઈએ, જેથી બહેન અને તમે મળી ન શકો.

પ્રશ્ન-બહુવિધ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક શું છે?જવાબ -બહુવિધ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક અથવા સમાન સંબંધમાં ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક છે. આ ત્યારે થાય છે જ્યારે સ્ત્રી પરાકાષ્ઠા પછી હોય અને વિક્ષેપ વગર ત્યાં રહે. શું તમારી પાસે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક છે, પછી બીજો, પછી બીજો વગેરે.?

રેડિયો ગ્લોબો એએમ 1100kHz એસપી માટે સેક્સોલોજિસ્ટ અને મનોવિશ્લેષક લેલા મોન્ટેરો કહે છે. તેઓ થાય છે કારણ કે ભગ્ન સંભોગ પછી તરત જ આરામ કરતું નથી. પરંતુ તે એક લાક્ષણિકતા પણ ધરાવે છે કે આ ક્રમિક અનુગામીતા પહેલા કરતા ઓછી તીવ્ર છે.

પ્રશ્ન- ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક અને સ્ખલન વચ્ચે શું તફાવત છે?જવાબ- ડોક્ટર બાર્બરા મુરાયામા, સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાની અને 9 ડી જુલો હોસ્પિટલ મહિલા ક્લિનિકના સંયોજક, સમજાવે છે:?  સેક્સ એ આનંદની ટોચ છે. શું સ્ખલન પુરુષ દ્વારા શુક્રાણુ છોડવાની ક્રિયા છે? અથવા પ્રવાહી, સેક્સ અથવા હસ્તમૈથુન સાથે મહિલા દ્વારા ઉત્તેજિત, જોકે બાદમાં દુર્લભ છે. એકને બીજાની જરૂર નથી.

પ્રશ્ન- શું મારી યોનિ સાંકડી કરવી શક્ય છે?જવાબ- હા, યોનિની નહેરને સાંકડી બનાવવી શક્ય છે.  આ માટે પેરીનેલ કસરતો અથવા પોમ્પરિઝમ છે. આ વિસ્તાર માટે વિશિષ્ટ કસરતો છે.

તેને મજબૂત કરવા માટે અન્ય સ્નાયુઓ પર અલગ અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે. તે સરળ લાગે છે, પરંતુ તે સમર્પણ અને ધ્યાન લે છે. શું તે એક્સેસરીઝ સાથે અથવા વગર બનાવી શકાય છે ? સેક્સોલોજિસ્ટ લેલાહ મોન્ટેરો સૂચવે છે.

પ્રશ્ન- યોનિમાર્ગ સંભોગ અને ભગ્ન સંભોગ વચ્ચે શું તફાવત છે?જવાબ- લીલા સ્પષ્ટ કરે છે કે ક્લિટોરલ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ઉત્તેજના અને યોનિમાર્ગ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સાથે પ્રાપ્ત થાય છે, જે યોનિ નહેર ઉત્તેજના સાથે આવે છે.

ભાર મૂકે છે કે સ્ત્રીઓ સંભોગ દ્વારા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સુધી પહોંચી શકે છે. હસ્તમૈથુન વિશે શું? કોઈપણ રીતે, ભગ્ન ઉત્તેજના હંમેશા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સાથે સંકળાયેલ હશે. ઘૂંસપેંઠ પણ તેને ઉત્તેજિત કરે છે કારણ કે તે દેખાતા નાના ભાગ કરતા ઘણો મોટો છે.

પ્રશ્ન- શું તે વધુ સારા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક માટે પૂરતી જૂની છે?જવાબ- કોઈ પણ ઉંમરે ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચી શકે છે.  અનુભવ સારો સાથી હોય તેવું લાગે છે, અને તમારા શરીરનું જ્ઞાન જેટલું વધારે છે, તેટલી વારંવાર અને ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક તમારી પાસે છે.  આ માટે, શ્રેષ્ઠ સૂત્ર સ્વ-જ્ઞાન છે.

પ્રશ્ન- હું સેક્સ દરમિયાન ઓર્ગેઝમ સુધી કેમ પહોંચી શકતો નથી? હું હંમેશા હસ્તમૈથુનમાં આ મેળવું છું!પ્રશ્ન- સ્ત્રીને ગમે તે પ્રકારના ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક હોય, તે હંમેશા ભગ્ન સાથે સંબંધિત હશે. જ્યારે તમે જાતે કામ કરો છો, ત્યારે તમે બરાબર જાણો છો કે ક્યાં રમવું, યોગ્ય સમય, દબાણ અને બધું.

પરંતુ પુરુષો અંતમાં ઘૂંસપેંઠ વિશે વધુ વિચારે છે અથવા ઘણી વખત ભગ્નને યાદ પણ નથી કરતા. સંબંધ દરમિયાન ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પ્રાપ્ત કરવાની શ્રેષ્ઠ રીત એ છે કે તમારા સાથીને જણાવવું કે ક્યાં સ્પર્શ કરવો, કેવી રીતે કરવું, સમજાવો કે ભગ્ન મહત્વનું છે, અને કદાચ ઓરલ સેક્સ?

ઘણી સ્ત્રીઓ માટે આ શ્રેષ્ઠ ગુપ્ત રહસ્ય છે. લીલા મોન્ટેરો સમજાવે છે કે “ઘણી સ્ત્રીઓ માનસિક, ભાવનાત્મક, સાંસ્કૃતિક, ધાર્મિક અને આઘાતજનક મુદ્દાઓથી લઈને યોનિ, વલ્વોડોનિયા અને એન્ડોમેટ્રિઓસિસ જેવા શારીરિક મુદ્દાઓ સુધી વિવિધ કારણોસર ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સુધી પહોંચવામાં નિષ્ફળ જાય છે.

પ્રશ્ન- મારું લુબ્રિકેશન મારી અપેક્ષા મુજબનું નથી, શું કરવું?જવાબ- સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાની બાર્બરા મુરાયામાના જણાવ્યા મુજબ, આપણે તપાસ કરવાની જરૂર છે કે શા માટે ઘણી વખત સમસ્યા માત્ર સાવચેત ફોરપ્લેનો અભાવ છે જે લુબ્રિકેશનને સરળ અને ઉત્તેજિત કરે છે.

સામાન્ય સમસ્યાઓમાંની એક હોર્મોન દરમાં ઘટાડો છે, જે સામાન્ય રીતે પોસ્ટમેનોપોઝલ તબક્કામાં થાય છે અને યોનિની શુષ્કતાનું કારણ બને છે, અને આમ લુબ્રિકેશન ઘટી જાય છે. શું તેમને વ્યક્તિગત રીતે સારવાર આપવી જોઈએ?

Advertisement