6 ફેરો ફરતા જ દુલ્હને તોડી નાખ્યા લગ્ન,કારણ જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો..

તમે બધાએ આજ સુધી ઘણા લગ્ન વિશે સાંભળ્યું અને વાંચ્યું હશે હવે આજે અમે તમને આવા લગ્ન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે જાણ્યા પછી તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો હા આ વાસ્તવમાં ઉત્તર પ્રદેશનો કિસ્સો છે માર્ગ દ્વારા અહીં લગ્ન વિશે ઘણા વાક્યો જોવા મળે છે પછી ભલે તે કન્યા લગ્ન કરવાનો ઇનકાર કરે અથવા વરરાજાને સરઘસ પાછું લઈ જાય.

Advertisement

હવે જે બાબત તાજેતરમાં સામે આવી છે તે યુપીના મહોબાની છે અહીં કન્યાએ છ રાઉન્ડ ફાયર લીધા બાદ તેના લગ્ન તોડી નાખ્યા. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કન્યાએ અહીં છ ફેરા લીધા બાદ લગ્ન કરવાની ના પાડી દીધી અને તેના આ પગલાથી હંગામો મચી ગયો એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ બધા પછી વર અને કન્યાના મિત્રો અને સંબંધીઓએ કન્યાને લગ્ન માટે સમજાવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કર્યો પરંતુ કન્યા રાજી ન થઈ.

કન્યાએ છ ફેરા લીધા બાદ લગ્ન કરવાની ના પાડી કે તરત જ હંગામો મચી ગયો કન્યા અને વરરાજાના મિત્રો અને સંબંધીઓએ કન્યાને લગ્ન માટે મનાવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કર્યો પરંતુ તેણી તેના નિર્ણયથી હટી નહીં આ પછી રાત્રે જ પંચાયત બોલાવવામાં આવી હતી પરંતુ તમામ પ્રયત્નો પછી પણ સરઘસ બારંગ પરત ફરવું પડ્યું હતું જે બાદ વિસ્તાર સહિત સમગ્ર રાજ્ય ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે.

આ બધા પછી રાત્રે જ પંચાયત બોલાવવામાં આવી પણ અંતે સરઘસ બારંગ પરત ફરવું પડ્યું તે જ સમયે જ્યારે કન્યાની માતા અને પિતાએ તેને કારણ પૂછ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે મને વર પસંદ નથી તેથી હું લગ્ન નહીં કરું.પંચાયતે બંને પક્ષો વચ્ચે સંવાદિતા લાવવાનો પ્રયાસ કર્યો. કન્યાને કહેવામાં આવ્યું કે આ રીતે આખા ગામની બદનામી થશે જ્યારે કન્યાની માતા અને પિતાએ તેને કારણ પૂછ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે મને વર પસંદ નથી તેથી હું લગ્ન નહીં કરું. જોકે આ પછી બંને પક્ષના લોકો દુલ્હનને કેટલાક કલાકો સુધી સમજાવતા રહ્યા પરંતુ તેણીએ કોઈનું સાંભળ્યું નહીં આ અંગે વરરાજાના પિતાએ કહ્યું કે જો કન્યા લગ્ન માટે તૈયાર ન હતી તો પછી તેણે જયમલ સહિત અન્ય લગ્નની વિધિઓમાં શા માટે હાજરી આપી.

તે જ સમયે આ બધા પછી બંને બાજુના લોકો ઘણા કલાકો સુધી દુલ્હનને સમજાવતા રહ્યા પરંતુ તેણીએ કોઈનું સાંભળ્યું નહીં આ બધા પછી વરરાજાના પિતાએ કહ્યું કે જો કન્યા લગ્ન માટે તૈયાર ન હતી તો તે શા માટે જયમલ સહિત અન્ય લગ્નની વિધિઓમાં હાજરી આપી તે આરામથી પૂર્ણ થઈ પરંતુ અચાનક કન્યાએ ફેરો સમયે ના પાડી.

Advertisement