7 કરોડ માં વેચાઈ બટાકાની આ તસવીરો,જાણો એમાં એવું તો શું છે ખાસ…

કોઈ શોખ કઈ રીતે કંઈક મૂલ્યવાન બનાવી શકે છે, આ પરથી જાણી શકાય છે કે એક વેપારીએ સામાન્ય બટાકાની તસવીર સાત કરોડ રૂપિયામાં ખરીદી છે.એક પ્રખ્યાત ફોટોગ્રાફરે તેના આઇરિશ બટાકાની તસવીર કાળી પૃષ્ઠભૂમિ સાથે 1 મિલિયન પાઉન્ડ (લગભગ 7 કરોડ રૂપિયા) માં વેચી છે. એક સેલિબ્રિટી ફોટોગ્રાફરે એક આઇરિશ બટાકાની તસવીર 7.5 કરોડ રૂપિયા (£ 750,000) માં વેચી છે.

Advertisement

કેવિન એબોશ (46) એ પુષ્ટિ કરી છે કે તેણે ઓર્ગેનિક બટાકાના ફોટા એક અજાણ્યા યુરોપિયન ઉદ્યોગપતિને વેચ્યા હતા જે કાળા કાળા મેદાનોમાં હતા.આ તસવીર વર્ષ 2010 માં લેવામાં આવી હતી. તેના પોર્ટફોલિયોમાં સ્ટીવન સ્પીલબર્ગ, માઈકલ પાલિન, ફેસબુકના શેરિલ સેન્ડબર્ગ અને મલાલા યુસુફઝાઈનો પણ સમાવેશ થાય છે. આ બટાકાની ફોટો પ્રિન્ટના ત્રણ વર્ઝન છે. આનું સંસ્કરણ ફોટોગ્રાફરના ખાનગી સંગ્રહમાં છે.

બીજું સર્બિયાના મ્યુઝિયમમાં દાનમાં આપવામાં આવ્યું હતું અને ત્રીજું એક અજાણ્યા ઉદ્યોગપતિને વેચવામાં આવ્યું હતું. એબોશે કહ્યું કે આ પહેલી વાર નથી જ્યારે કોઈએ મારી દિવાલ પરથી સીધી આર્ટવર્ક ખરીદી હોય.તેણે કહ્યું કે મેં બિઝનેસ મેન સાથે બે ગ્લાસ વાઇન પીધો, અને તેણે કહ્યું કે તેને આ પેઇન્ટિંગ પસંદ છે. તે પછી અમે વધુ બે ગ્લાસ વાઇન પીધો અને તેણે કહ્યું કે તે ઇચ્છે છે. અમે આ બેઠકના બે સપ્તાહ બાદ ભાવ નક્કી કર્યો છે.પ્રખ્યાત આઇરિશ ફોટોગ્રાફર એબોશની આ તસવીર એક અજાણ્યા યુરોપિયન વ્યક્તિએ 7 કરોડ 25 લાખ 65 હજાર 740 રૂપિયામાં ખરીદી છે.

આ બટાકાની તસવીરને આટલી કિંમતે વેચવી એ પોતાનામાં આશ્ચર્યથી ઓછી નથી. જે વ્યક્તિએ આ તસવીર લીધી છે તે મુજબ, તે એક માણસ સાથે દારૂ પી રહ્યો હતો, જ્યારે તેણે વાતોમાં કહ્યું કે મને તારી આ તસવીર બહુ ગમી છે. તે પછી તેની કિંમત નક્કી કરવામાં આવી અને તેને ખરીદ્યો.એબોશ માની શકતો ન હતો કે તેની કાળી પૃષ્ઠભૂમિ પર કાર્બનિક બટાકાની આ તસવીરનો આટલો ખર્ચ થશે. અબોશની વાત માનીએ તો તેણે આ તસવીર 2010 માં લીધી હતી. અત્યારે, તેમને ખાતરી પણ નહોતી કે આઇરિશ બટાકાની આ તસવીરની કિંમત આટલી મળશે. એબોશની તસવીરો પર ઓછામાં ઓછા 19336829 રૂપિયા કમિશન તરીકે લેવામાં આવશે.

Advertisement