લગ્નના વર્ષો પછી પણ માણવી છે સુહાગરાતવાળી મજા, તો પતિ-પત્નીએ આ કામ કરવું જોઈએ..

આજના યુગમાં લોકો સે@ક્સ લાઈફને સુધારવા માટે કેટલા ઉપાયો કરે છે તેની ખબર નથી. બજારમાંથી વિવિધ પ્રકારની દવાઓ ખરીદીને તેનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ તે શરીર માટે હાનિકારક છે. લોકોને આ વાતની જાણ નથી.પતિ-પત્ની વચ્ચે રોમાન્સ હોવો ખૂબ જ જરૂરી છે.

પરંતુ સામાન્ય રીતે જોવામાં આવે છે કે લગ્નના 5-6 વર્ષ પછી પતિ-પત્ની વચ્ચેની નિકટતા ઓછી થવા લાગે છે. કામના બોજ અને અસંતુલિત જીવનશૈલીના કારણે આ ઘટના બની શકે છે. જેના કારણે ધીમે-ધીમે પતિ-પત્ની વચ્ચે અંતર વધવા લાગે છે. કહેવાય છે કે સે@ક્સથી પતિ-પત્નીની નિકટતા વધે છે અને તેમનામાં પ્રેમ જાગે છે. આથી બંને વચ્ચે સે@ક્સ કરવું પણ જરૂરી છે.

તેમજ સે@ક્સ વ્યક્તિને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ છે.પરંતુ ઉંમરની સાથે સે@ક્સ ક્ષમતા પર પણ અસર થવા લાગે છે. જેનું મુખ્ય કારણ મહિલાઓની યોનિમાર્ગનું ઢીલું પડવું તેમજ યોનિમાર્ગમાં શુષ્કતા અને પુરૂષોમાં પુરુષ શક્તિમાં ઘટાડો છે. આજે અમે તમને આ પોસ્ટ દ્વારા આવા જ કેટલાક ઘરેલું ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેની મદદથી મહિલાઓની લૂઝ યોનિમાર્ગ ટાઈટીંગ આવશે અને તે પુરુષોમાં પુરૂષ શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે.

પુરુષો માટે.અર્જુન વૃક્ષની છાલ દૂધમાં મિક્સ કરો.અર્જુન વૃક્ષની છાલને પીસીને પાવડર બનાવો. હવે તેને સુરક્ષિત રાખો અને રાત્રે સૂવાના 1 કલાક પહેલા એક ચમચી દૂધની માત્રામાં પીવાથી સે@ક્સની ઈચ્છા વધે છે. આ પાવડર કોઈપણ આયુર્વેદ દવાની દુકાનમાં પણ સરળતાથી ઉપલબ્ધ છે.

અશ્વગંધા.અશ્વગંધા, લાલ ચંદન, લવિંગ, સિંધાલૂણ સમાન માત્રામાં ભેળવીને નિયમિત સેવન કરવાથી શરીરને ઉત્તેજિત કરવામાં અને લાંબા સમય સુધી પુરુષ શક્તિ જાળવી રાખવામાં મદદ મળે છે.

મધ અને કાળા મરી.મધમાં કાળા મરીનો પાઉડર ભેળવીને તેનું સેવન કરવાથી શરદીથી છુટકારો મળે છે. તેના બદલે, સે@ક્સની ઈચ્છા પણ વધે છે.

મધ અને લસણ.મધ અને લસણનું એકસાથે સેવન કરવાથી સ્ટેમિના વધે છે. આ સાથે તે અનેક પ્રકારની બીમારીઓથી પણ છુટકારો અપાવે છે.

બ્રોકોલી અને કેળા.બ્રોકોલીમાં વિટામીન સી ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, જે પુરુષત્વ વધારવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. વિટામિન સી પુરુષોમાં શુક્રાણુઓની ગુણવત્તા સુધારે છે. એ જ કેળું વિટામિન B6 નો સારો સ્ત્રોત છે. તેનું સેવન કરવાથી શરીરને ત્વરિત ઉર્જા મળે છે

મહિલાઓ માટે.મોટાભાગની સ્ત્રીઓમાં યોનિમાર્ગ ઢીલો થવાને કારણે તેમને આનંદ મળતો નથી. તેથી, તેઓએ યોનિમાર્ગને સજ્જડ કરવા માટે પગલાં લેવા જોઈએ.

ફટકડી.ફટકડી એ યોનિમાર્ગને કડક કરવાનો સૌથી સસ્તો અને સરળ ઉપાય છે. આ માટે ફટકડીનો એક નાનો ટુકડો પાણીમાં બોળીને તે પાણીથી યોનિમાર્ગને ધોવાથી ચુસ્તતા આવે છે. તેમજ ઈન્ફેક્શનની સમસ્યા હોય તો તેનાથી પણ છુટકારો મળે છે.

આમળા.આમળા યોનિમાર્ગના ઢીલાપણુંને દૂર કરવામાં ખૂબ જ મદદરૂપ છે. આ માટે આમળાને પાણીમાં ઉકાળો અને તેને સુરક્ષિત રાખો અને દરરોજ નહાતા પહેલા આ પાણીથી યોનિની આસપાસના ભાગોને ધોઈ લો. આનાથી માંસપેશીઓ કડક થશે અને યોનિમાર્ગની ઢીલીપણું ધીમે ધીમે દૂર થઈ જશે.

એલોવેરા.ત્વચાને કડક બનાવવા માટે એલોવેરા શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે. તે યોનિની દિવાલોને કડક કરવા માટે પણ ખૂબ જ સારો ઘરેલું ઉપાય છે. આ માટે સ્નાન કરતા પહેલા યોનિમાર્ગના સ્નાયુઓની આસપાસ તાજી એલોવેરા જેલ લગાવો. આનાથી થોડા દિવસોમાં ફાયદો થશે.

જંગલી રતાળુ.તે સ્તન વધારવા અને યોનિમાર્ગના ઢીલાપણુંને દૂર કરવા માટે ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. આ છોડના મૂળની છાલમાં હાજર ફાયટોસ્ટ્રોજેન્સ પેલ્વિક અને જનનાંગ વિસ્તારમાં પેશીઓના પુનર્જીવનની પ્રક્રિયાને ઉત્તેજિત કરે છે. તેથી, તેને યોનિની દિવાલો પર લગાવવાથી તે મજબૂત બને છે.

જાયફળ.જાયફળ મૂળભૂત રીતે કાયમી ઔષધિ છે જે યોનિમાર્ગની ઢીલાપણું દૂર કરવા માટે લોકપ્રિય છે. આયુર્વેદમાં યોનિમાર્ગને જકડાઈ જવાની સારવાર માટે તેનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. તેના ઝાડની છાલમાંથી ચાર ફાયટોસ્ટ્રોજેન્સ મેળવે છે અને તે સંકુચિત ગુણધર્મોથી સમૃદ્ધ છે. જે યોનિના સ્નાયુઓ પર એકસાથે કામ કરે છે અને તેમને વધુ લવચીક બનાવે છે. યોનિમાર્ગને સજ્જડ કરવા માટે, સ્નાન કરતા પહેલા દરરોજ યોનિમાર્ગમાં જરદાળુ અર્ક લાગુ કરવું વધુ સારું છે.