આ 3 ગુણો વાળી યુવતી સાથે લગ્ન કરવાથી ખુલી જાય છે ભાગ્યના દરવાજા….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે ભારતીય સમાજમાં કોઈ પણ પરિવારમાં સ્ત્રીને તેનો પાયો માનવામાં આવે છે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ સ્ત્રી ઇચ્છે છે તો તે માણસના જીવનને સ્વર્ગ બનાવી શકે છે અને જો તે આગ્રહ રાખે છે તો એક સારો માણસ તેના પરિવારને બગાડે છે.

Advertisement

સ્ત્રીઓને આધાર પણ કહેવામાં આવે છે અને તેમની આદતો અનુસાર માણસનું જીવન બને છે અને માણસ જીવનમાં આગળ વધી શકે છે આજે અમે તમને મહિલાઓની 3 આવી આદતો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને જો કોઈ મહિલા અપનાવે છે તો ચોક્કસ તેના જીવનમાં પુરુષનું જીવન સ્વર્ગ બની જાય છે તદુપરાંત પરિવારમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ છે.

વહેલું ઉઠવું એ દરેક માટે સારું કહેવાય છે તેના ફાયદાઓ ડોકટરો અને શાસ્ત્રોમાં લખવામાં આવ્યા છે, પરંતુ આજના નિયમિત જીવનમાં તે ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. લોકો મોડી રાતથી જાગે છે અને સવારે જાગવાની અચકાતા હોય છે આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ સ્ત્રી વહેલી ઉઠી જાય તો માને છે કે ઘરની સંભાળ રાખવી વધુ સારું રહેશે આ સાથે વહેલી સવારે ઉંઠીને સ્ત્રી પરિવાર સાથે સવારના નાસ્તામાં થોડો સમય મેળવે છે અને જો નાસ્તો વધુ સારો હોય તો પુરુષોનો આખો દિવસ સારો રહેશે.

ગુસ્સો એક ખરાબ ટેવ તરીકે ઓળખાય છે અને તે જ સમયે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે ગુસ્સો કરતો વ્યક્તિ પોતાનો ગુસ્સો ગુમાવે છે માત્ર ખોટાની ઓળખને ભૂલી જતો નથી લગ્ન પછી પતિ અને પત્ની બધી બાબતો માટે એક નસ છે અને જો તે બધા અવાજો કબજે કરવામાં આવે છે તો પછી લાંબા ખેંચાણ દુ:ખનું સ્વરૂપ લે છે આવી સ્થિતિમાં જે મહિલાઓ આવા સમયે ધૈર્યથી કામ કરે છે અને ક્રોધને બદલે ઠંડા માથાથી સમસ્યાનો ઉકેલ લાવે છે તે કોઈપણ પરિસ્થિતિમાંથી કુટુંબને બહાર કાઢવા સક્ષમ છે.

તે છેલ્લી અને સૌથી અગત્યની બાબત છે કોઈપણ સ્ત્રી કે જેની ઇચ્છાઓ મર્યાદિત છે અને જે સમજે છે કે શક્ય તેટલી ચાદર ફેલાવી જોઈએ તો પછી તેના પતિની પ્રગતિ વધુ ઝડપી છે અને તેનું નસીબ બદલાતું રહે છે.તો મિત્રો હવે આપણે જાણીશું કે પત્ની કરવા લાગશે આવા કામ તો સમજીલેવુ કે હવે પરિવાર ના ખરાબ દિવસો થઈ ગયા શરૂ તો ચાલો મિત્રો આપણે જાણીએ.

આ કયાં એવાં કામો છે.લગ્ન દરેક ના જીવન ની એવી ભેટ જે કુદરતે નક્કી કરેલ હોય છે આપળી ભારતીય સંસ્કૃતિ માં જીવન દરમિયાન એક જ વખત લગ્ન કરવામાં આવે છે તેમજ કોઈ ભી સ્ત્રી હોય કે પુરુષ તે લગ્ન સમયે અગ્નિ ની સાક્ષીએ એક બીજાને સાત ભવ સાથ આપવાનું વચન પણ આપે છે.

કોઈ ભી સ્ત્રી ના પરણ્યા બાદ તેનું વર્તન તેનો સ્વભાવ બધું જ તેના સાસરીયા ને દર્શાવે છે એક સફળ વ્યક્તિ ની પાછળ પણ સ્ત્રી નો હાથ જ માનવામાં આવે છે પછી તે માં હોય કે પત્ની ભારત માં વહુ ને લક્ષ્મી ગણવામાં આવે છે અને એવું મનાય છે કે એક સ્ત્રી માં એ શક્તિ સમાયેલી હોય છે કે જેનાથી તે તેના ઘર ને સ્વર્ગ બનાવી શકે કા નર્ક બનાવી શકે.

સ્ત્રી નુ ભાગ્ય લગ્ન બાદ તેના પતિ સાથે જોડાય જાય છે તેમજ તેનું દરેક કાર્ય ની અસર તેના ઉપર તો પડે જ છે પણ પતિ તેમજ સાસરીયા પક્ષ ઉપર પણ પડે છે તો ચાલો આજે વાત કરવી છે એવા કાર્યો ની કે જો તે પત્ની દ્વારા કરવામાં આવે તો તેનાથી પરિવાર ની દુર્દશા તેમજ ખરાબ દિવસો ની સરુવાત થવા લાગે છે.તો ચાલો જાણીએ કયા છે આ ચાર કારણો:

જો કોઈ પત્ની ને વધારે ખીજ ચડતી હોય અને ખીજ ના લીધે તે દરેક ના જેવી બાબત ને ખોટું સાબિત કરે તેમજ મોટા નુ અવગણના કરે તો એનાથી ઘર નુ સંચાલન બગડે છે અને એમનું તો ઠીક પણ બધા નુ જીવન બરબાદ થાય છે.ભારતીય શાસ્ત્રો મુજબ પત્ની ને લક્ષ્મી દર્શાવી છે અને તેને સૂર્યોદય પેહલા ઊઠવાનું સૂચવ્યું છે પણ જો પત્ની સૂર્યોદય બાદ ઉઠે છે તો તે ઘર માં ક્યારે પ્રગતિ નથી થતી તેમજ તે ઘર માં ક્યારે પણ ધન ટકતું નથી.

જો કોઈ પત્ની પોતાના પતિ થી છુપાવીને કોઈ કામ કરે અથવા એમને પૂછ્યા વગર તેમના પૈસા છુપાવે તો તેને ખોટું ગણવામાં આવે છે એક જૂની કેહવત મુજબ કે ‘જો વાડ ખેતર ને ખાય તો પાક ક્યાંથી થાય એ પ્રમાણે ઘર માં થી જાણ વગર પૈસા ની અછત થતી હોય તો તેનો પતિ કઈ રીતે પ્રગતિ કરી શકે.ભારતીય શાસ્ત્રો મુજબ પત્ની ને સવાર-સાંજ પૂજા-પાઠ કરવાનું સૂચવ્યું છે અને જો આવું પત્ની દ્વારા ના કરવામાં આવે તો ઘર માં અશાંતિ રહે છે તેમજ ઘર માં કાયમ કંકાસ રેહતો હોય છે.

Advertisement