આ 12 છે દુનિયાના સૌથી મોટા સે@ક્સ બજાર,જ્યાં થાય છે ખુલ્લેઆમ ગંદા કામો…

હાલમાં વિશ્વમાં સૌથી મોટો વેપાર સંભોગ ટ્રેડ છે આ ધંધા જેવો જ છે દેહનો ભાવ લેવામાં આવે છે વ્યવહાર થાય છે લોકો આ કામ એટલી વ્યાવસાયિક રીતે કરે છે કોઈ કહી શકતું નથી કે દૈહિક વર્તનની બાબત ચાલી રહી છે હેવોસ્કોપ રિસર્ચ ઇન્સ્ટિટ્યૂટે તેના અભ્યાસમાં એક રિપોર્ટ બહાર પાડ્યો જેમાં વિશ્વના 12 સૌથી મોટા સેક્સ માર્કેટના નામ આપવામાં આવ્યા હતા તમે સાચું વિચાર્યું ભારત પણ આમાં સામેલ છે અને સૌથી મોટું બજાર ચીન છે.

ચીન:કિંમત – $ 73 મિલિયન.ચીનમાં વેશ્યાવૃત્તિ ગેરકાયદેસર છે છતાં આ દેશ દુનિયાનું સૌથી મોટું સેક્સ માર્કેટ છે અહીં સરકાર આ કામ સામે એટલી કડક છે કે જો તમે વેશ્યાવૃત્તિમાં પકડાય તો પોલીસ તમારી સાથે ગુનેગારોની જેમ વર્તે છે ઠેકાણે ઠેકાણે દરોડા ચાલુ છે તે પછી પણ સેક્સની માંગ એટલી વધારે છે કે અહીં આ વેપારમાં કોઈ કમી નથી.

સ્પેન:કિંમત – $ 26.5 મિલિયન.આ નાના દેશમાં આશરે 40 ટકા પુરુષો સેક્સ વર્કર્સ સાથે સંબંધ ધરાવે છે તે અહીં આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા કરવામાં આવેલા સર્વેમાં બહાર આવ્યું છે બ્રિટન અને હોલેન્ડ કરતાં નાનું હોવા છતાં સ્પેન આ બે દેશો કરતાં 14 ટકા વધુ સેક્સ આપે છે.

જાપાન:કિંમત – $ 24 મિલિયન.જાપાનના ઇતિહાસમાં ક્યાંક સેક્સ જોડાયેલું છે પરંતુ આ દેશમાં વેશ્યાવૃત્તિ પર કડક પ્રતિબંધ છે વેશ્યાગીરી વિરોધી કાયદા હેઠળ જાપાનમાં ન તો કોઈ સેક્સ વર્કર બની શકે છે ન તો કોઈ વેશ્યાની સેવાઓ લઈ શકે છે પરંતુ જાપાનીઓએ તેને પણ તોડી નાખ્યો વેશ્યાવૃત્તિ અહીં ચાલે છે જોકે તેને સેક્સ વર્ક કોઈ કહેતું નથી ચીન અને જાપાનમાં ખૂબ મોટા સ્ટાર્સ પર પણ સેક્સ ટોય્ઝ બનાવવામાં આવે છે.

જર્મની:કિંમત – $ 18 મિલિયન.આ દેશમાં સેક્સ માર્કેટ સંગઠિત સંગઠિત સિસ્ટમ અને અંશે કાનૂની છે તેથી જ અહીં કામદારોની સ્થિતિ થોડી સારી છે અહીં 40,000 થી વધુ સેક્સ વર્કર્સ છે કાયદાકીય રીતે પ્રતિબંધિત ન હોવા છતાં જર્મન સરકાર તેના સમાજ અનુસાર નિયમો રાખે છે સેક્સ વર્કર્સ અન્ય વ્યવસાયની જેમ સામાજિક સુરક્ષા મેળવી શકે છે વેશ્યાવૃત્તિ માટે દબાણ કરવું અથવા પરિસ્થિતિનો લાભ લેવો એ ગુનો છે.

યુએસ:કિંમત-$ 14.6 મિલિયન.અમેરિકા તે છે જ્યાં સેક્સ વર્કને સામાન્ય કામની જેમ જોવામાં આવે છે અહીં સેક્સ વર્કર્સ પાસે અધિકારો છે અને તેમને અન્ય લોકોની જેમ ટેક્સ ચૂકવવો પડે છે સેક્સ વર્કરો માટે અહીં કર્મચારી સુરક્ષા વીમા તબીબી પરીક્ષા જેવા તમામ નિયમોનું પાલન કરવું અગત્યનું છે નેવાડા એકમાત્ર રાજ્ય છે જ્યાં સેક્સ વર્ક ગેરકાયદેસર છે અને હા, લોકોએ અમેરિકામાં સેક્સ વર્ક કરવા માટે અરજી કરવી પડશે.

દક્ષિણ કોરિયા:કિંમત – $ 12 મિલિયન.જો કે તે દક્ષિણ કોરિયામાં ગેરકાયદેસર છે કોરિયન મહિલા વિકાસ સંસ્થાનો અહેવાલ એક અલગ વાર્તા કહે છે દક્ષિણ કોરિયામાં વેશ્યાવૃત્તિનો વ્યવસાય 12-13 અબજ ડોલરનો છે આ જીડીપીના 1.6 ટકા છે રિપોર્ટ અનુસાર 20 થી 64 વર્ષની ઉંમરના દક્ષિણ કોરિયાના 20 ટકા પુરુષો વેશ્યાવૃત્તિ પર સરેરાશ 580 ડોલરનો ખર્ચ કરે છે.

ભારત:કિંમત-$ 8.4 મિલિયન.આ તમામ દેશોની સરખામણીમાં ભારતમાં સેક્સ વર્ક સંબંધિત કાયદો ઘણો જટિલ છે તમે ભારતમાં પૈસા માટે સંભોગ કરી શકો છો પરંતુ કોઈ હોટલમાં નહીં જો તમે પુખ્ત વેશ્યાને તમારા પોતાના ઘરે આમંત્રણ આપો છો તો તે ગુનો નથી પરંતુ જો તેને સેક્સ વર્ક અથવા કોઈ પણ ઓફિસની જગ્યાએથી ચલાવવો ગુનો છે.

થાઇલેન્ડ:કિંમત – $ 6.4 મિલિયન.થાઇલેન્ડને વિશ્વની સંભોગ કેપિટલ પણ કહેવામાં આવે છે વિયેતનામ યુદ્ધ પછી અહીં સંભોગને કાયદેસર બનાવવામાં આવ્યું છે કેટલીક જગ્યાએ સેક્સની છૂટ છે અને પોલીસ જેવું સરકારી તંત્ર આ લોકો પ્રત્યે સહાનુભૂતિ ધરાવે છે.

ફિલિપાઇન્સ:કિંમત – $ 6 મિલિયન.આ દેશમાં સંભોગ વેપારની એક જગ્યાએ ઘણી ગરીબી અને પર્યટન છે અહીં સભોગ વર્ક ગેરકાયદેસર હોવા છતાં વેશ્યાગીરી આડેધડ ચાલે છે હવે એવું માનવામાં આવે છે કે પ્રવાસીઓ ફિલિપાઇન્સમાં ફ્રી સંભોગ માટે આવે છે તેની સૌથી ખરાબ અસર અહીંના બાળકો પર પડે છે જે આ વેપારનો સૌથી મોટો ભોગ બને છે.

તુર્કી:કિંમત-$ 4 મિલિયન.તુર્કીમાં વેશ્યાવૃત્તિ કાયદેસર છે પરંતુ વેશ્યાવૃત્તિનો પ્રચાર પ્રતિબંધિત છે ટર્કિશ ઇમિગ્રેશન લોકોને કાનૂની વેશ્યાગીરી માટે તુર્કી આવવાની મંજૂરી આપતું નથી પરંતુ આ હોવા છતાં તુર્કી 10 માં નંબરે છે.

સ્વિટ્ઝરલેન્ડ:કિંમત-$ 3.5 મિલિયન.આ સ્થળ જેટલું સુંદર છે તેટલું જ અનોખું અહીં સેક્સના નિયમો છે સ્વિટ્ઝરલેન્ડમાં સસંભોગની જગ્યાને સંભોગ રૂમ કહેવામાં આવે છે અને જ્યાં પણ તેઓ છે ત્યાં લોકર સ્નાન માટે શાવર ડેસ્ક અને વોશિંગ મશીન છે આ સ્થળે મોટાભાગના પાયા શહેરની બહાર આવેલા છે રાજધાની ઝુરિચમાં સરકારે શહેરની બહાર સંભોગ રૂમ બનાવવા માટે લગભગ 2.4 મિલિયન ડોલરનો ખર્ચ કર્યો.

ઇન્ડોનેશિયા.કિંમત-$ 2.25 મિલિયન.ઇન્ડોનેશિયામાં વેશ્યાવૃત્તિ ગેરકાયદેસર છે કારણ કે તે મુસ્લિમ બહુમતી ધરાવતો વિસ્તાર છે પરંતુ આ દેશ હજુ પણ વિશ્વના સૌથી મોટા સેક્સ માર્કેટની યાદીમાં સામેલ છે અહીં તેને અનૈતિક માનવામાં આવે છે પરંતુ તેની માંગમાં કોઈ કમી નથી ઇન્ડોનેશિયામાં સંભોગ વર્ક ખૂબ જ વ્યવસ્થિત છે અને દર વર્ષે વધી રહ્યું છે યુનિસેફ અનુસાર ઇન્ડોનેશિયામાં 30% થી વધુ સંભોગ ટ્રાફિકિંગ છોકરીઓ સગીર છે.