આ રત્ન ધારણ કરવાથી વધી જશે પુરુષોની મર્દાની તાકાત…

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં તંત્ર-મંત્ર ઉપરાંત રત્નો પણ મહત્વનો ભાગ છે. જે પહેરવાથી સુખ અને સૌભાગ્યની સાથે સારું શારીરિક સ્વાસ્થ્ય પણ પ્રાપ્ત થાય છે. આજે અમે તમને એવા જ એક રત્ન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને પહેરવાથી માણસ ન માત્ર ભાગ્યશાળી બને છે પરંતુ પુરૂષની શક્તિ પણ વધે છે.આપણે જે રત્ન વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તેનું નામ છે કહરુવા. જે કર્પૂર, વૃક્ષનિરીશમણિ વગેરે નામોથી પણ ઓળખાય છે.

Advertisement

તે વનસ્પતિ પ્રજાતિનું રત્ન છે. પથ્થરના અન્ય રત્નોની જેમ તેમાં પણ ચમક છે. પરંતુ તેનું વજન અન્ય રત્નો કરતાં હલકું છે. કહરવા પહેરવાથી વ્યક્તિની પુરુષ શક્તિ વધે છે. આ રત્નને વીર્ય વધારનાર પથ્થર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. તેમજ તેને પહેરવાથી હ્રદય રોગનો ખતરો ઓછો થાય છે અને હૃદયના રોગોમાં રાહત મળે છે.

તેને પહેરવાથી અનિયંત્રિત હૃદયના ધબકારા નિયંત્રિત થાય છે. રક્તસ્રાવ, લોહીયુક્ત પાઈલ્સ અને આંતરડાની નબળાઈ દૂર કરે છે. તે ત્વચા સંબંધિત રોગોને પણ મટાડે છે. કમળો હોય તો પણ પહેરી શકાય છે. આ ઉપરાંત કહરુવા કાળી ઉધરસ, અસ્થમા અને શ્વાસ સંબંધી રોગો, શરદી અને શરદીમાં વિશેષ ફાયદાકારક છે.

કહરુવા પહેરવાથી વ્યક્તિની વીરતા વધે છે. વીર્ય વધારનાર. તેનાથી હૃદયની બીમારીઓમાં પણ ફાયદો થાય છે. જો હ્રદયરોગ ન હોય તો તેને પહેરવાથી હ્રદયરોગનું જોખમ ઘટી જાય છે. હૃદયના અનિયંત્રિત ધબકારા નિયંત્રિત કરે છે. લોહી, પિત્ત, લ્યુકોરિયા, લોહિયાળ પાઈલ્સ, આંતરડાની નબળાઈ દૂર કરે છે.

ચામડીના રોગો મટાડીને ઘા ઝડપથી રૂઝાય છે. કમળો હોય તો પણ પહેરી શકાય છે. વૈદ્યો પણ તેની રાખમાંથી વટી બનાવે છે. તેમના માર્ગદર્શન હેઠળ તેનું સેવન કરવાથી આંતરડા અને પેટના ઘા મટે છે. કહરુવા વટી કાળી ઉધરસ, અસ્થમા અને શ્વાસ સંબંધી રોગો, શરદી અને ફ્લૂમાં ખૂબ જ અસરકારક છે.

ઉપયોગ.કહરુવામાંથી જ્વેલરી પણ બનાવવામાં આવે છે. કહરુવાના ઘરેણાં કે માળા પહેરવાથી સુખ-સમૃદ્ધિ મળે છે. તે સ્ત્રીઓ માટે ભાગ્યશાળી છે. તેને ધારણ કરવાથી મનની ચંચળતા શાંત થાય છે. માનસિક સુખ અને શાંતિની પ્રાપ્તિ થાય છે.

કેવી રીતે ઓળખવું.કહરુવા લાલ, પીળા અને સફેદ રંગોમાં જોવા મળે છે. જ્યારે તેને હથેળીઓ વચ્ચે ઘસવામાં આવે છે, ત્યારે તે કપૂર જેવી સુગંધ આવે છે. જો તેને વાળ અથવા ફાઈબર પર સ્પર્શ કરવામાં આવે તો તે તેમને ચુંબકની જેમ આકર્ષે છે. જો તેને આગ પાસે રાખવામાં આવે તો તે મીણ જેવી ગંધ છોડીને સળગવા લાગે છે.

Advertisement