આ વ્યક્તિ પાસે જેટલા રંગની પાઘડી પહેરે છે તેટલાં જ રંગની છે રોલ્સ રોયસ ગાડી જાણો તે વ્યક્તિ કોણ છે

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, ઇંગ્લેન્ડના રહેવાસી રૂબેન સિંહની વાર્તા એટલી અનોખી છે કે દરેકને તેના વિશે જાણવું જોઈએ. આજે તે ઈંગ્લેન્ડની એક અગ્રણી વ્યક્તિ બની ગઈ છે. રૂબેન સિંહ ને ત્યાં મોટો ધંધો છે. જોકે તેમને પૈસાની અછત નથી, પરંતુ રૂબેન સિંહમાં કંઈક એવું છે જે તેમને અન્યથી અલગ બનાવે છે.

Advertisement

અને તે વિશેષતા એ છે કે તેમની રંગીન પાઘડી અને તેની સાથે તેમની લક્ઝરી કાર. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે રૂબેન સિંહ પાસે પાઘડીઓની જેમ વિવિધ રંગની રોલ્સ રોયસ કાર છે. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે એ સામાન્ય કાર નહીં પણ દુનિયાની સૌથી વૈભવી કાર છે. તેની કિંમત પણ કરોડો છે. રુબેનનું નસીબ તેમના પર એટલું દયાળુ છે કે તેની પાસે રોલ્સ રોયસ સિવાય બીજું કોઈ સાધન નથી.

સામાન્ય લોકો માટે, રોલ્સ રોયસ કાર ખરીદવી એ માત્ર એક સ્વપ્ન માનવામાં આવે છે. તે સાચું છે કે દરેક કાર પ્રેમી આના જેવા સ્વપ્નો જુએ છે પરંતુ તે શક્ય નથી કે દરેકનું સ્વપ્ન સાકાર થાય. ખરેખર, રોલ્સ રોયસ કાર એવી કાર છે જે ફક્ત વિશેષ ઓર્ડર પર બનાવવામાં આવે છે.

જે કંપની આ કારની ડિઝાઇન કરે છે તે તેના દરેક મોડેલોને અલગ રીતે બનાવે છે. તેથી દરેક કારની પોતાની વિશેષતા હોય છે. જે તેમને અલગ બનાવે છે. આ કાર મશીન રોબોટ્સ દ્વારા બનાવવામાં આવી નથી પરંતુ માણસો તેને જાતે બનાવે છે. તેથી, જેની પાસે આ કાર છે તે રાજવી માનવામાં આવે છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ભારતમાં પસંદગીના કેટલાક લોકો પાસે રોલ્સ રોયસ કાર છે.

એકવાર એક બ્રિટીશ વ્યક્તિએ રૂબેન સિંહનું અપમાન કર્યું હતું. ખરેખર, આ માણસે રુબેનની પાઘડીની મજાક ઉડાવી હતી. રૂબેન સિંહને આ વાતથી ઘણું દુઃખ થયું કે તેણે તે વ્યક્તિનું બોલવાનું બંધ કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. ત્યારબાદ, રુબેને તે માણસને જવાબ આપવા રૂબેને એવું નામ કમાવ્યું કે તેને ઇંગ્લેન્ડમાં એક આગવી ઓળખ મળી. ત્યારબાદ તેણે સાત રોલ્સ રોયસ ખરીદી.

હવે તેઓ અઠવાડિયાના દરેક દિવસ પ્રમાણે વિવિધ રંગોના રોલ્સ રોયસનો ઉપયોગ કરે છે. આ સિવાય રૂબેન સિંઘ પાસે ઘણી લક્ઝરી કાર પણ છે. જોકે વિદેશમાં ઘણા એવા ભારતીય છે કે જેઓ વિદેશમાં ગયા છે અને તેમના ગેરેજમાં વિશ્વના સૌથી મોંઘા વાહનોને આશ્રય આપ્યો છે, પરંતુ રુબેનસિંહ જેવું બીજું કોઈ નથી. બોલિવૂડ સ્ટાર અક્ષય કુમારની ભારતમાં રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ છે.

ઇંગ્લેન્ડમાં રહેતા એક અબજોપતિ સરદાર આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર સુર્ખિયોમાં છે. હેડલાઇન્સમાં રહેવાનું કારણ પણ અનન્ય છે. હકીકતમાં, એલડેપીએના માલિક રૂબેન સિંઘ ઇંગ્લેંડ સ્થિત મોટા ઉદ્યોગપતિ છે.ઇંગ્લેન્ડમાં રહેતા એક અબજોપતિ સરદાર આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર સમાચારોમાં છે. હેડલાઇન્સમાં રહેવાનું કારણ પણ અનન્ય છે.

હકીકતમાં, એલલડેપીએના માલિક રૂબેન સિંઘ ઇંગ્લેંડ સ્થિત મોટા ઉદ્યોગપતિ છે. એકવાર એક અંગ્રેજ વ્યક્તિએ તેના પર જાતિવાદી ટિપ્પણી કરી અને તેની પાઘડી માટે તેનું અપમાન કર્યું. બદલામાં, રૂબેન સિંઘે આખા અઠવાડિયા સુધી દરેક રંગની પાઘડી માટે એક નવો રોલ્સ રોયસ બતાવવા અંગ્રેજને પડકાર આપ્યો. રુબેન સિંહે ખરેખર આ કર્યું હતું. અહીં અમે રુબેન સિંહની આવી જ કેટલીક તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં તે રોલ્સ રોયસ સાથે પાઘડીના રંગો સાથે મેચિંગ જોવા મળે છે.

બ્રિટિશ બિલ ગેટ્સ.એક સમયે રૂબેન સિંહને ‘બ્રિટીશ બિલ ગેટ્સ’ કહેવામાં.આવતા હતા. તેમને પોતાના જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચઢાવ જોયા છે. રુબેન સિંહે ખૂબ જ નાની ઉંમરે પોતાની એક ક્લોથિંગ લાઇન મિસ એટીટ્યુડ શરૂ કરી હતી. જ્યારે તે અભ્યાસ કરી રહ્યો હતો.

ત્યારે તેમનો વ્યવસાય 10 મિલિયન ડોલરથી વધુનો હતો, પરંતુ ખરાબ સમયમાં તેમણે પોતાનો સંપૂર્ણ છૂટક વ્યવસાય ફક્ત 1 પાઉન્ડમાં વેચવો પડ્યો. એટલું જ નહીં, તેમણે પોતાની કંપની એલડેપીએ પણ ગુમાવી દીધી અને 2007 માં તે નાદાર જાહેર કરવામાં આવ્યા. આ પછી, તેમણે પુનરાગમન કર્યું અને 2015 માં ઓલડેપીએની માલિકી પ્રાપ્ત કરી. આ કંપનીમાં હાલમાં 500 કર્મચારી છે.

પાઘડીના રંગની 7 રોલ્સ રોયસ.આ દિવસોમાં, રુબેન સિંહે સોશિયલ મીડિયા પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું છે કારણ કે તેમણે એક નહીં, બે નહીં, પણ 7 વિવિધ રંગીન રોલ્સ રોયસ અને લક્ઝરી કાર ખરીદી છે. હવે તમે વિચારતા જ હશો કે આ જ કારણ છે કે રૂબેન સિંહે આવી અલગ કલરની રોલ્સ રોયસ કાર ખરીદી? ખરેખર, આ પાછળ એક ખૂબ જ રસપ્રદ કારણ છે. એટલે કે આ બધી કાર રૂબનસિંહે શોખ માટે નહીં પણ બ્રિટીશને પાઠ ભણાવવા ખરીદી હતી.

બ્રિટીશ ઉદ્યોગપતિની આ વાત રૂબેનના દિલમાં ઘર કરી ગઈ અને તેમણે ફરીથી પોતાનો ધંધો બનાવવાનો નિર્ણય કર્યો. એટલું જ નહીં, તેમણે બ્રિટિશ ઉદ્યોગપતિને પડકાર પણ આપ્યો કે, ‘હું જેટલા રંગની પાઘડીઓ પહેરું છું એટલા જ રંગની રોલ્સ રોયસ ખરીદીશ.’ આખરે, રૂબેન સિંહે પોતાનો વ્યવસાય ફરીથી શરૂ કર્યો અને તેની એક નહીં પણ 7 રોલ્સ રોયસ કાર ખરીદી, જે તેમના પાઘડીના રંગની છે. આજે રૂબેન ઓલડેપા કંપનીના સીઈઓ છે. તેમનો ધંધો ઘણા દેશોમાં ફેલાયેલો છે. તેઓ બ્રિટીશ બિલ ગેટ્સ તરીકે પણ જાણીતા છે. એટલું જ નહીં, બ્રિટનના ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન ટોની બ્લેરે પણ તેમને સરકારની સલાહકાર સમિતિના સભ્ય બનાવ્યા હતા

વાયરલ થઈ અનોખી તસવીરો.તેઓએ સાત જુદા જુદા રંગોની રોયલ રોયસ કાર ખરીદી, જેની કિંમત કરોડો રૂપિયા છે. આ પછી, તેમણે મેચિંગ કલરની પાઘડી અને દરેક જુદા જુદા કલરની કાર સાથે ડ્રેસમાં પોતાની અલગ અલગ તસવીરો લીધી અને તેને ટ્વિટર પર પોસ્ટ કરવાનું શરૂ કર્યું. તેમણે ટ્વીટમાં લખ્યું છે કે પાઘડી એ તેમનો તાજ છે અને તેમને તેનો ગર્વ છે. કાર સાથેની તેમની અનોખી તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર જબરદસ્ત વાયરલ થઈ ગઈ છે અને યુકેથી લઈને ભારત આવતા લોકો રૂબેન સિંહ અને તેના પાઘડી પ્રેમની પ્રશંસા કરતાં થાકતા નથી.

કરોડપતિ બનવાની કહાની પણ અદભૂત છે.તમને જણાવી દઈએ કે આજકાલ રૂબેન સિંઘ દુનિયાભરના ધનિક લોકોમાંના એક છે. તેમણે યુનાઇટેડ કિંગડમમાં ખૂબ જ નાની ઉંમરે પોતાનાં વસ્ત્રોનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો હતો. વચમાં એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે તેને તેના વ્યવસાયમાં મોટું નુકસાન થયું પરંતુ તે હિંમત હાર્યા નહીં અને આજે તે ફરીથી ધંધાની ઉચાઈ પર છે. તેમની પાસે પૈસાની કમી નથી, ત્યારે જ તો તેઓએ તેમની પાઘડી ખાતર આવી મોંઘીદાટ કારો ખરીદી. આ તસવીરોમાં કુબેર સિંહ રોલ્સ રોયસ કાર સાથે જોવા મળી રહ્યા છે.

Advertisement