અહી છોકરીઓ કરે છે પોતાના પિતા સાથે કરે છે લગ્ન, તેના પાછળનું કારણ જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો…

પિતા અને પુત્રીનો સંબંધ ખૂબ જ પવિત્ર હોય છે. પિતા હંમેશા તેમની પુત્રીનું રક્ષણ કરે છે. પરંતુ જો અમે તમને જણાવીએ કે દુનિયામાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં દીકરીઓના લગ્ન તેમના પિતા સાથે જ કરવામાં આવે છે? તમે કદાચ વિશ્વાસ નહીં કરો, પરંતુ આ એકદમ સત્ય છે. સમાજમાં આપણને અવારનવાર વિચિત્ર પ્રથા જોવા મળે છે. જેને જોઈને આપણને આશ્ચર્ય પણ થાય છે અને ક્યારેક હસવું પણ આવે છે.

Advertisement

આજે અમે તમને એક એવી જ પ્રથા વિશે જણાવવા માંગીએ છીએ, જેને સાંભળીને તમે ચોંકી જશો, પરંતુ સાથે જ તમે એ પણ વિચારવા પર મજબૂર થઈ જશો કે સમાજમાં આવું કેવી રીતે થઈ શકે છે.

બાંગ્લાદેશની મંડી જનજાતિમાં આ એક અનોખી પરંપરા છે.બાંગ્લાદેશની મંડી જનજાતિની છોકરીઓ બાળપણથી જ તેમના પિતા સાથે લગ્ન કરવાનું સપનું જુએ છે. કારણ કે શરૂઆતથી જ આ જાતિમાં પોતાના પિતા સાથે લગ્ન કરવાની પરંપરા છે.

ત્યારે આદિજાતિની એક છોકરી ઓરોલા કહે છે કે જ્યારે તે ઘણી નાની હતી ત્યારે તેના પિતાનું અવસાન થયું હતું. ત્યારે તેની માતાએ બીજી વાર લગ્ન કર્યા. ત્યારથી તે તેના બીજા પિતાને તેના પતિ તરીકે જોવા લાગી.

ત્યારે જો કોઈ મહિલાનો પતિ નાની ઉંમરમાં મૃત્યુ પામે છે, તો તે મહિલાએ તેના પતિના પરિવારના પુરુષ સાથે લગ્ન કરવા પડે છે. ત્યારે એવું માનવામાં આવે છે કે એક નાનો પતિ નવી પત્ની અને તેની પુત્રી બંનેનું રક્ષણ કરવા સક્ષમ છે. તે જ સમયે, ઓરોલાને તેના પિતાથી ત્રણ બાળકો છે અને તેની માતાને બે બાળકો છે.

આ પ્રથાનો ભોગ બનેલી એક મહિલાએ પોતાનું દર્દ લોકો સાથે શેર કર્યું હતું. ઓરોલાના પિતા, 30, જેઓ અહીં રહેતા હતા, જ્યારે તેણી ખૂબ નાની હતી ત્યારે મૃત્યુ પામ્યા હતા. ઓરોલા એટલો નાનો હતો કે તેની માતાએ ફરીથી લગ્ન કર્યા.

ઓરોલાએ કહ્યું કે તેના બીજા પિતાનું નામ નોટેન હતું. તે નૌટેનને ખૂબ જ પ્રેમ કરતી હતી અને નૌટેન જેવો પતિ મેળવવા માટે તેની માતા કેટલી નસીબદાર હતી તે વિચારતી હતી. પરંતુ જેમ જેમ ઓરોલા મોટી થઈ, તેણીને જાણવા મળ્યું કે તેના બીજા પિતા તેના પતિ હતા. આ સાંભળીને ઓરોલાના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ.

તેણીએ જે માણસને પિતા તરીકે જોયો હતો, તે પછીથી જાણવા મળ્યું કે તેણીએ ત્રણ વર્ષની ઉંમરે તેના પિતા સાથે લગ્ન કર્યા હતા.આ એક પ્રથા છે જેમાં નાની ઉંમરે વિધવા બનેલી છોકરીઓના લગ્ન બીજા પુરુષ સાથે કરી દેવામાં આવે છે અને જ્યારે તે સ્ત્રી દીકરીને જન્મ આપે છે ત્યારે તેના પણ તે જ વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરી દેવામાં આવે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે નાના પતિ લાંબા સમય સુધી પતિ બનીને નવી પત્ની અને તેની પુત્રી બંનેની સુરક્ષા કરી શકે છે. આ એક ખૂબ જ વિચિત્ર પ્રથા છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આજે પણ આ દુષ્ટ પ્રથા માનવામાં આવે છે.

બાંગ્લાદેશમાં પોતાના પિતા સાથે લગ્ન પરંપરાના નામે પ્રચલિત છે. અહીં દીકરીઓના લગ્ન થાય છે, પરંતુ કોઈ વિદાય થતી નથી અને તેઓ તેમના પિતાની પત્ની તરીકે તેમના જ ઘરમાં રહે છે. બાંગ્લાદેશની મંડી જાતિમાં આ પ્રથા પ્રચલિત છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ જાતિમાં તમારા પિતા સાથે લગ્ન કરવાની પરંપરા હંમેશા ચાલી આવે છે. ઓરોલાના જણાવ્યા અનુસાર, તેણી ખૂબ નાની હતી ત્યારે તેના પિતાનું અવસાન થયું અને તેની માતાએ બીજા લગ્ન કર્યા.

આ પછી તેણે તેના બીજા પિતા સાથે લગ્ન કર્યા. આ જનજાતિમાં બીજી એક પરંપરા છે કે જો કોઈ મહિલાનો પતિ નાની ઉંમરમાં મૃત્યુ પામે છે, તો તે મહિલાએ તેના પતિના પરિવારના પુરુષ સાથે લગ્ન કરવા પડે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભારત અને બાંગ્લાદેશમાં મંડી જાતિના લગભગ 20 લાખ લોકો રહે છે અને આ સમુદાયના લોકો ગારો તરીકે ઓળખાય છે. આ એક પરંપરા છે જે ભારત જેવા દેશોમાં અપરાધ છે પરંતુ બાંગ્લાદેશ જેવા દેશમાં આજે પણ ચાલુ છે.

Advertisement